Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe Google Tanzania ndo hivi ?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by ngoshwe, Jun 28, 2011.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Najaribu kutafuta neno fulani ..naandika "Kum..." matokeo ninayopata ina nilazimu kuachana na google search kwa hilo neno ...naingiza "picha za ..khaa.hapo napo balaa tupu. Sijuia TACRA wanafanya ni nini hapa!!.
     
  2. redSilverDog

    redSilverDog JF-Expert Member

    #2
    Jun 28, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 486
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    yea saw it! kweli inabidi iwe disabled isi-suggest matusi kama zengine.
     
  3. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #3
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hah hah hah! inamaanisha kuwa ukiandika KU unaletewa matoke ya vitu ambayo wabongo wengi tunavyo vi-search kwenye google.....vitu ambayo wanafunzi wengi wanaotumia mtandao uanza kwa kujifunza kusearch picha za uchi na madude mengine mengi tu....Ha
     
  4. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #4
    Jun 28, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    I'm sure google ndio wana control database yao na sio TCRA. Kinachoweza kufanywa na TCRA ni kuongea nao as the gvt.
     
  5. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #5
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,149
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    ni balaa kwa kweli....
     
  6. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #6
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ukiongezea na hii ascorner.com/ utapata wataalamu wa baga mamtoni
     
  7. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #7
    Jun 29, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 14,010
    Likes Received: 2,832
    Trophy Points: 280
    google washashindwa kazi sielewi maana ya kueka local domain kama google.co.tz na google.co.ke wakati still database ndo ile ile ya google.com mi nafkiri walitakiwa waangalie na sheria za local waweze kutengeneza kitu bora manake kuban maneno kama boga mhogo ndizi kitumbua na nyanya ni rahisi

    mi naona muda si mrefu google itaanza kufunikwa manake search engine kama bing zinakuja juu
     
  8. w

    werawera Senior Member

    #8
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 5, 2010
    Messages: 138
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Anayefahamu, mambo ya INTERNET, Yaani DYNAMIC WEB PAGES, zinakuletea Data kama Database ilivyo, yaani inamaana kwamba neno ambalo linakuwa na rank ya JUU katika SEARCH ndilo linakuwa la kwanza.

    Na hivyo, kuweka local domain faida yake ni Utilization of Local language in searching... Indexing
     
  9. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #9
    Jun 29, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Ha ha ha nimeiona. Lakini tatizo sio Google. Tatizo ni akili mbofu mbofu za wabongo. Sasa hata na wewe itakuwaje unatafuta "kum.."? Hilo ni neno gani katika lugha ya Kiswahili. Yaani kum..ninhii nini au nani? Unaona sasa, imekula kwakoo!
     
  10. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #10
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu Rungu, nilitaka kutafuta "kumbukumbu ya kuzaliwa kwa Mwl J.K
     
  11. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #11
    Jun 29, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 14,010
    Likes Received: 2,832
    Trophy Points: 280
    kaka ukitaka kujua google kazi imewashinda angalia hizi website kama filebuzz.com dial112.com fileguru.com softwaregreek.com na nyengine kama hizihawa jamaa bwana wana script ambazo incase unasearch kitu automatically inaonekana kama unachokisearch wanacho kumbe hicho kitu hawana then unapo open unakuta advertisement ya software zao. Kama hujagundua anza kuchunguza leo.
     
  12. SHAROBALO

    SHAROBALO JF-Expert Member

    #12
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 761
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Yaani hadi aibu...serikali ipo wapi?! Mfano unamfundisha mtoto au mtoto mdogo jinsi ya kusearch harafu akakuta kinatokea hicho...kwa hakika ataacha analokusudia kusoma na kuangalia hicho nini ni nini

    Halafu pia eti kuna "safe search" hii ni uzushi tupu hata mtoto anaweza badilisha na kutoa safe search wangeweka limit
     
  13. Jayfour

    Jayfour Senior Member

    #13
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Teh teh teh..ndiyo kusema ukitaka ku-google hasa ukiwa nyumbani na watoto inabidi kwanza uwatume dukani..!!!!
     
  14. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #14
    Jun 30, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    mmenikumbusha image moja jamaa aliandika white people stole my car lakini ktk sujjection ikaleta ..did you mean black people stole your car?. hii inamaanisha wanaotafuta record zaidi ya kuibiwa magari ni white zidi ya black
     
  15. T

    Thegame JF-Expert Member

    #15
    Dec 18, 2014
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,585
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    Mimi nadhani google inaleta search history kwenye device husika!
    kama computer yako ili search mambo ya ajabu ajabu lazima mtu mwingine akija ku search kwenye computer yako ataletewa high ranked search kwenye computer yako!
    Hapo jiulize mwenyewe nini unaki- search zaidi??
     
  16. N

    Nyasiro Verified User

    #16
    Dec 18, 2014
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Bing ndo search engine inayochuja vizuri adult content. Mfano: Ukifanya image search kwenye bing inayohusu mambo hayo zile picha zinakuwa zimefifia hazionekani kabisa tofauti na google.

    Google inaendeshwa kwa sheria. Kuzuia kitu kamahi hicho kitawanyima uhuru na habari wateja na watumiaji wa mtandao kwa ujumla. Sio kila mtu ana search kwa lengo baya.

    Lakini kwa kuwa Google ina local domain karibu kila nchi basi kuna haja ya mamlaka husika kuongea na google ili kuchuja baadhi ya search results.
     
  17. NullPointer

    NullPointer JF-Expert Member

    #17
    Dec 19, 2014
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 3,483
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Haha mkuu wewe naye usinambie unaamini kua hilo lilikua la ukweli, hizo jokes ambazo mtu yeyote anaweza kutengeneza afu anatuma online usizichukulie serious
     
  18. h120

    h120 JF-Expert Member

    #18
    Dec 19, 2014
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 1,197
    Likes Received: 449
    Trophy Points: 180
    Nnachoona hapa ni kukaribisha CENSORSHIP maana hao TCRA watatumia nguvu kidogo kuziba hilo tatizo na watatumia nguvu nyingi kulinda wanasiasa mitandaoni kwa kigezo cha maadili na amani ya nchi, viongozi watafanya madudu ila taarifa zao chafu na mbaya hatutazisikia, itakuwa kama magazeti taarifa muhimu zenye maslahi ya wananchi zitakandamizwa.
     
  19. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #19
    Dec 19, 2014
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    Mi siwalaumu Google hii tabia ni wabongo tulioizaa, kumbuka kuwa Google search ina database ambayo kila neno unaloingiza huhifadhiwa ili siku nyingine mtu anapoingiza herufi za kwanza inafanya indexing halafu inakuletea maneno ambayo huenda ulikuwa unatafuta, sasa ni lini Google wanajua mnachoingiza ni matusi!!?
     
  20. olele

    olele JF-Expert Member

    #20
    Dec 19, 2014
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 690
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 60
    we unashangaa hilo andika "university students" uone matokeo alafu andika "wanafunzi wa vyuo" uone matokeo
     
Loading...