Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kujishusha!!.....

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by BelindaJacob, May 30, 2011.

  1. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Hello wapendwa,

    Kwa wapenzi/wanandoa linapotokea suala la mifarakano ya hapa na pale mpaka wengine kutaka kuachana, mnalichukuliaje suala la kujishusha? Hapa naongelea kuwa chini (kupunguza hasira/jazba) na kuweza kurudisha amani kwa kuanzisha maongezi au/na kuomba msamaha.

    Pia, ukiwa na mtu asijependa kujishusha ilhali kakosea unakabiliana vipi na hali hii? Mana kuna mtu hakubali kosa yao wala kuomba msamaha hata kama amekosea.

    Wimbo mahususi:- Ain't Too Proud To Beg - The Temptations

    Siku njema katika kulijenga Taifa!...
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,293
    Trophy Points: 280
    Wanawake wachache sana amba ukijishusha
    na kuomba msamaha hata kama kosa ni lake ,mambo yanakwisha na kuwa mazuri...

    Wanawake walio wengi ukijishusha na kuomba msamaha.....

    1.anakupanda kichwani na kuongeza ujeuri

    2.anahifadhi hilo kosa,na kila siku utakumbushwa kuwa

    alikusamehe kosa siku fulani.....

    I prefer kuomba msamaha kwa vitendo....

    Zawadi hivi,au out ya nguvu......
     
  3. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mmh then one of the couple should see more by his head than feelings/emotions. wote mkiwa juu, it is the end of the road...

    Mimi huwa najishusha....
     
  4. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Yah,ni jambo la maana kujishusha hasa pale utakapojua kuwa umekosa,lakini pia hata kama hujakosa inapotokea misunderstanding ni vizuri ukawa mtulivu na kutatua tatizo,ndoa yenu itakuwa njema,kutofautiana kwa binadam ni kawaida na msichukulie hilo kama tatizo labda iwe kwa kila siku au kwenye kila jambo!
     
  5. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    As for me, zawadi and outing do not matter in this case! zawadi na outing zina maana gani kama hatuelewani?

    I prefer to talk about it and kiishe.... zawadi and outing baadaye!
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mhhh nimesahau kama mimi hua najishusha au najiweka juu kama mlima Sayuni!Ngoja nikumbuke mara ya mwisho ilikuaje!!

    Ohhh owkey..last time nilituliza makeke kwa faida binafsi lakini.Ila mara nyingi hua napenda kuongea yaishe...sipendi viporo maana hua naendelea kukasirika kwahiyo nikiona vipi nashuka chini kidogo kumpa mwenzangu unafuu wa kujieleza !

    Mtu kujishusha ni muhimu sana maana ikiwa wote mnajiweka juu tu amani haipatilabi kirahisi na kuachana itakua ni rahisi kama kuagana usiku mwema!Wale wasioweza kufanya hivi inabidi wajifunze!
     
  7. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Lakini hata kama kosa lako huwezi kusema 'samahani kwa hiki na kile' hata kwenye hiyo outing mana lazima kutakuwa na maongezi..Au ndiyo imeisha kijuu juu?..angalau lakini unafanya kwa vitendo.


    Yani kweli mkiwa juu wote, naona ni kuugulia hasira japokuwa kila mmoja anatamani mwenzie aanze..Je unajishusha muda wote hata kama makosa siyo yako?!..huwagi na kinyongo kwamba ni wewe tu kujishusha?
     
  8. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kwa maana hiyo mie ni mwanamke wa kipekee, napenda nikikosewa tuongee tuombane msamaha yaishe na huwa sikumbushi kabisa makosa yaliyopita, cause na mie huwa nakosea na nikisamehewa sipendi kabisa kukumbushiwa yalopita
     
  9. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Blackberry hongera kama ni kweli,kip it up!
     
  10. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Mtazamo wako mzuri ni bora kutatua matatizo yakaisha..kwahiyo unajishushaga hata kama siyo kosa lako? au pande zote mbili kutokana na tatizo ndiyo mnajishusha?


    Nadhani kuna wengine wanaanza na vitendo halafu huko kama outing wanaongelea walipokosea na kuomba msamaha..Nimeshawahi kuwa na mpz ambae msamaha kwake wakati ambao amekosea ilikuwa ni ngumu..mpaka tuchuniane halafu anasema twende mahali na huko alikuwa akikiri alikosea na kuomba msamaha..
    Ila kuanza kusema 'sorry' muda aliokosea ilikuwa ngumu sana..


    Lizzy mamii kweli viporo vinakera sana, bora kumalizana yaishe..tatizo kubwa ni kukutana na mtu mwenye kiburi yani yeye akosee haombi msamaha wala kukiri kosa, sijui ni tabia hii au?

    Nimejifunza kitu hapo, amani inatafutwa haiji yenyewe mana utaachana na wangapi kwa kutokujishusha au kurekebishana mnapokosea.
     
  11. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #11
    May 30, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Ha ha BlackBerry, you're one in a million!!..nadhani linapokuja suala la kukumbushia, ni ngumu kwa binadamu kusahau kila kitu sema kuna wengine wamezidi kukumbushia yani badala ya kuishi maisha ya sasa kila siku mpo past tense.
     
  12. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #12
    May 30, 2011
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kama mnamapenzi ya kweli sidhani kama hivo visasi vitakuwepo.
     
  13. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #13
    May 30, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Ni vizuri linapotokea tatizo wote mkajishusha,mkazungumza kisha mkajua nani mwenye tatizo halafu yakaisha kwa amani na furaha!
     
  14. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #14
    May 30, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Interesting eh.I usually think wanaume ndo wagumu kujishusha na kuwa kujishusha ni kwa wanawake tu!! Thanx Boss another day, another knowledge

    Ningeomba ufafanuzi kujishusha ndo kukoje? Kuna maanisha
    1. Uombe msamaha hata kama kosa si lako?
    2. Ukae kimya -usijibizane naye pale ambapo amepanda
    3. Kumjibu kwa upole ukijaribu kumwelewesha??

    1. Kuomba msamaha hata kama kosa si lako inawezakuwa njia nzuri ya kumaliza hacra zake kwa wakati huo. But hii inatakiwa iwe na follow-up plan yaani utafute siku mko vizuri uclear whatever mlichokuwa mnagombana (Hapa nitaambiwa una-bank makosa) Potelea mbali lakini ni vema mkawekana sawa kwani haichelewi kuwa kawaida - yaani akajua akifanya makosa utakiri wewe na kisha imetoka. Unamzoesha

    2. kukaa kimya pale anapopandisha - inategemea na mtu, mwingine anawezakukuchukulia una kiburi na dharau ndio maana umemgeuza radio- anaongea we unasikiliza. Mwingine anawezakukuelewa

    3. Kumjibu kwa upole- akiwa mwelewa atakusikiliza but kama kapandisha jazba sidhani kama itawork. But mwingine anawezakuona unamjibu kwa kuwa unajeuri.

    So nafikiri inategemea situation yenyewe but always ya kwanza (iwe na follow-up) husave more trouble
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,293
    Trophy Points: 280
    ngoja nije pm lol
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    May 30, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,293
    Trophy Points: 280
    Kibaya zaidi wanawake wengi mnagombana asubuhi

    mnayamaliza....

    Wewe unafikiri yameisha......

    Sasa pale jioni unapotaka game......ndo yanaaaanza upyaaaaaaaaaa....

    Talaka mnatafutaga wenyewe kwa kweli
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    May 30, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,293
    Trophy Points: 280

    mimi kama siko kwenye mood ya ugomvi
    hata kama sina kosa naomba msamaha....

    Tatizo wengine ukiomba msamaha unajipalia makaaa
     
  18. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #18
    May 30, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Karibu The Boss
     
  19. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #19
    May 30, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Looo mie sehemu hizo huwa sirembi, napiga mzigo kwanza nikimaliza kama kununa niendelee kununa
     
  20. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #20
    May 30, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Nimekusamehe lakini sitokusahau aliimba nani tena???

    Unaomba msamaha hata kama kosa si lako ndo solution mambo yaishe na maisha yaendelee mbele
     
Loading...