Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuenguliwa kwa Mwakalebela kwasababisha vurugu Iringa

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ex Spy, Aug 16, 2010.

  1. Ex Spy

    Ex Spy Senior Member

    #1
    Aug 16, 2010
    Joined: Jan 15, 2007
    Messages: 124
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Monday, 16 August 2010
    Mwananchi


    BAADA ya halmashauri kuu ya CCM kumuengua Fredrick Mwakalebela kugombea ubunge wa Iringa Mjini, kundi la wanachama wa chama hicho tawala wameahidi kurudisha kadi kwenye ofisi za matawi yao kuanzia leo kuonyesha kutoridhishwa na mchakato huo.

    Halmashauri kuu, ambayo ilimaliza kikao chake mjini Dodoma Jumamosi, ilimuengua katibu huyo mkuu wa zamani wa Shirikisho la Soka (TFF) kwa sababu zilizoelezwa kuwa za kimaadili licha ya Mwakalebela kushinda kwa kura 3, 897 dhidi ya 2,989 za mpinzani wake, Monica Mbega, ambaye ni mkuu wa mkoa wa Kilimanjaro na ambaye anatetea kiti chake.

    Mwakalebela ni kati ya wagombea watatu walioshinda kwenye kura za maoni na wakaenguliwa na Nec na pia ni kati ya wagombea watatu waliofikishwa mahakamani na Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) kwa madai ya kutoa rushwa licha ya wagombea wengi wa CCM kuhojiwa na wengine kukamatwa na taasisi hiyo kwa tuhuma za kujihusisha na rushwa.

    Mwananchi ilitembelea baadhi ya matawi ya chama hicho mjini hapa na kushuhudia makundi ya wanachama wakijipanga na kuendelea kuwashawishi wenzao jinsi kuzirudisha kadi za CCM katika ofisi za matawi yao.

    Wanachama hao, ambao walikuwa wakitafakari uamuzi huo wa halmashauri kuu, walikuwa wakishawishiana kuiunga mkono Chadema ambayo imemsimamisha Mchungaji Peter Msigwa kuwania jimbo hilo.

    Wanachama hao ni wa matawi ya Mwangata, Ruaha, Kichangani, Mtwivila, Kihesa, Wilolesi, Soko Kuu la Mjini Iringa, Mshindo na Igumbilo ambako wanachama walionekana kuguswa na uamuzi wa kumuengua Mwakalebela.

    Baadhi ya wanachama hao walisema uamuzi wa halmashauri kuu ni wa kumtoa kafara Mwakalebela ambaye Takukuru ilimuhoji kwa tuhuma za kutoa rushwa kwenye vijiji viwili.

    “Tumemchoka Monica Mbega; tulichotaka ni kubadilisha uongozi... hizi taarifa za Takukuru zinadai kwamba kwa kupitia mke wake ambaye naye hakukamatwa akifanya hivyo," alisema mmoja wa wanachama hao aliyejitambulisha kwa jina la David Butinini wa tawi la Mtwivila "Mwakalebela alitoa ushwa ya Sh 100,000 kwa wanachama 22 wa kijiji cha Mgongo, habari hizo zinaaminikaje wakati bado kesi haijaisha? Waturudisheie.”

    Naye July Sawani wa tawi la Kichangani, alisema wakati Mwakalebela akienguliwa kwa madai hayo ya rushwa, inashangaza kuona Nec hiyo hiyo imeyapitisha majina ya Basil Mramba na Andrew Chenge ambao wana tuhuma kubwa tena nzito kuliko ya Mwakalebela.

    Alli Mduba wa tawi la Kihesa alisema uamuzi wa CCM wa kuwataka wanachama wote washiriki katika kura hizo umekiwezesha chama hicho kujua wagombea wanaokubalika katika mbio hizo za uongozi, hata hivyo akasema majibu ya uamuzi uliofanywa na halmashauri kuu dhidi ya Mwakalebela yatayapata Oktoba 31 ambayo ni siku ya uchaguzi mkuu.

    Mohamed Kassim wa Wilolesi alisema leo wanachama watarudisha kadi zao za CCM kwenye ofisi ya tawi katika tukio ambalo pia watalitumia kumtangaza rasmi mgombea watakayemuunga mkono.

    Naye Edgar Sanga wa Igumbilo alisema wanachama watamaliza jazba zao za mgombea wao kuenguliwa kwa kumpigia kampeni na kura mgombea wa Chadema.

    “Mwakalebela ndiye aliyekuwa chaguo letu vijana na wananchi wote wa jimbo la Iringa Mjini bila kujali rangi, itikadi, dini na makabila yao , tumesikitishwa na uamuzi wa NEC,” alisema mwingine aliyejitambulisha kwa jina la Anna Michael wa tawi la Miyomboni.

    Wakati wanachama hao wa CCM wakijiandaa kurejesha kadi, Chadema wanasherehekea wakidai kwamba sasa ni rahisi kulichukua jimbo kwa madai kuwa mgombea aliyekuwa tishio ni Mwakalebela ambaye alikuwa na kundi kubwa la vijana.
     
  2. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hivi inakuwaje tuhuma za sh.100,000/- zinawauma ccm kuliko za mabilioni ya shilingi? ati matumizi mamabya ya ofisi ua uwaziri si ishu, bali chai walizokunywa wanachama wa ccm amabazo hata thamani yake hazitoshi ada ya mtoto wa chekechea??

    hivi haya ndio ya musa ama firauni?? i am totally confused!!!
     
  3. Nyamgluu

    Nyamgluu JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 3,147
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Wana ccm wafuasi wa Mwakalebela wapo hapa Ofisi Kuu za CCM mkoa wakijadiliana jinsi ya kuanza maandamano yao baada ya kukataliwa kibali na polisi. Watu kama wanasua ila wanataka ntawapa update of the proceeds.
     
  4. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,600
    Likes Received: 808
    Trophy Points: 280

    Mwaka huu kazi ipo!
     
  5. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    tupe updates mkuu!!
     
  6. K

    Kituko JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,954
    Likes Received: 1,096
    Trophy Points: 280
    kw nn wanasumbuka? na solution ipo, inachowapasa ni kwenda upinzani moja kwa moja ili CCm wajue watu wamechoka
     
  7. m

    masasi Member

    #7
    Aug 16, 2010
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    long live chadema
     
  8. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,550
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Wanaandamana nini?, kama una access na Mwakalebela, mwambie awashawishi wafuasi wake wasiandamane bali wahamasishwe wajitokeze kwa wingi siku ya kupiga kura, wachague chaguo lao. Naye ajiunge na Chadema, akachukue fomu kuitetea Iringa mjini, tuongeze majimbo ya ya upinzani Bungeni.
     
  9. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    wana JF mliopo iringa waelekezeni hawa waandamaji ilipo ofisi ya chadema
     
  10. Nyamgluu

    Nyamgluu JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 3,147
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Wanahojiwa na waandish wa habari. Wakubwa wako ofisi ya makao makuu wanajadiliana. Watu wa Mbega na Mwakalebela wameingia 5 mins ago. Mwakalebela sijamwona.
     
  11. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,587
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Taratibu mkuu. sema wanachadema tufanye hiyo kazi. Ukisema wanaJF Umekosea kidogo mkuu.
    Nimelazimika kukurekebisha kwasababu Kuna tuhuma zimeanza kutolewa na jamii fulani humu Ndani.
     
  12. A

    August JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2010
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,667
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Mwakelebela anatakiwa awe mstahimilivu, ujue ana kesi ya rushwa na pona yake abaki ccm, ama sivyo watamaliza kabisa, yeye awe mpole na kuomba miujiza itoke.
     
  13. N

    Ngurudoto JF-Expert Member

    #13
    Aug 17, 2010
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 208
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapo umenena mkuu..hawaelekezwi Chadema, yeye apigane kumaliza soo la PCCB
     
  14. Tonge

    Tonge JF-Expert Member

    #14
    Aug 17, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 696
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mwaka huu CCM watakiona cha mtema kuni maana kila sehemu ni maandamano na kutishia kurudisha kadi, dalili hizi zinaonyesha kweli siasa ya kidemokrasia imeiva bongo, mi nawashauri hao wanachama warudishe kadi kwani hata Pius alisema hawajali kama baadhi ya wanaCCM wakihama chama kwani wao ni sawa na mto ruvu ukitoa ndoo 2 za maji hujapunguza kitu, daaaaaaaaaaaaah dharau kubwa sana yaani maana yake nyinyi wanaCCM ambao mnataka kuhama CCM hamna dhamana kwa chama.Sasa jama mnangoja nini na mnawabembeleza nini hao sisiem? Maandamano acheni nyie nendeni ofisi za CHADEMA mkapate kadi mpya.
     
  15. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #15
    Aug 17, 2010
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Kwasababu hayo mabilioni waliiba wao wakafanyia kampeni
     
  16. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #16
    Aug 17, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,587
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Sourse: francisgodwin.blogspot.com

    'LIVE' KESI YA MWAKALEBELA MAHAKAMA NDOGO WANANCHI MJI MZIMA WATINGA MAHAKAMANI NA BARUA ZA DHAMANA


    [​IMG]

    Frederick Mwakalebela akiwa amezungukwa na umati wa wananchi wa jimbo la Iringa walioacha shughuli zao na kufika kusikiliza kesi yake

    [​IMG]


    Mahakama ya mkoa wa Iringa hapa hapatoshi ndani hakuna nafasi wengi wasikiliza kesi kwa nje

    [​IMG]


    [​IMG]

    [​IMG]


    [​IMG]



    Wananchi wa jimbo la Iringa mjini wakiwa na barua za dhamana kwa Mwakalebela

    [​IMG]

    Ndani ya mahakama

    [​IMG]

    Ni vijana na wazee wajitokeza kumdhamini mahakimu wasema haijapata kutokea toka kuanzishwa kwa mahakama hiyo umati mkubwa kama huo kuja mahakamani kusikiliza kesi

    [​IMG]



    [​IMG]

    Kwa sasa Mwakalebela amedhaminiwa kwa dhamana ya iliyosainiwa ya shilingi milioni 5 wadhamini wawili mahakama imekubali dhamana yake ,sasa kesi inayoendelea ni ya mke wake habari zaidi ndani ya gazeti la Tanzania Daima kesho ama katika mtandao wa Shwari dot com
     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    Aug 17, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Power to the people!!!!!!!!!
     
  18. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #18
    Aug 17, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Pole mzee. Ndo siasa hizo.
     
  19. W

    WildCard JF-Expert Member

    #19
    Aug 17, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mwakalebela ni "outsider". Ajaribu tena mwaka 2015. Mwenzake Rage kule Tabora kimeeleweka!
     
  20. u

    urasa JF-Expert Member

    #20
    Aug 17, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    long live chadema
     
Loading...