Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kubemenda...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by KIJANI, May 21, 2011.

  1. K

    KIJANI Senior Member

    #1
    May 21, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 135
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Habari wanajamvi, kama tujuavyo kila mmoja wakati ukisogea huhita kuwa na jiko...hivyo yatupasa kufahamu baadhi ya mambo mhimu ndani na nje ya hilo jiko. Hvyo jamani mimi leo niko hapa kuombeni mnifahamishe kwa kadiri mjuavyo kuhusu hili neno "KUMBEMENDA MTOTO" ndo nini maana yake? Maoni yenu plz...
     
  2. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Maana yake Mkeo akizaa, inabidi usinaniliu naye mchezo wa kibaba. Kama mwaka hivi so mtoto aweze kuwa na afya.
     
  3. CPU

    CPU JF Gold Member

    #3
    May 21, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Umelisikia wapi hilo neno??
    Maana naona kama kilugha fulani hivi, na sio kiswahili
     
  4. z

    zamlock JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    jaman hata mimi naweza pata jibu hapa kwa sababu nina mtoto wa miezi miwili ila watu wananiambia nisiduu na mke wangu mpka baada ya miezi sita na wala nisitoke nje jamani ni kweli haya mtoto anaweza bemendwa asiwe na afya
     
  5. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    We nawe kama umeshaambiwa maswali mengine ya nini?!?!Maana hutaki kuamini ulichoambiwa hata ya hapa unaaweza usiamini!

    Nwy kama hali ya mama inaruhusu chezeni tu kibaba baba ila hakikisheni mimba haipatikani kwa sasa mpaka huyo mlionae akue
     
  6. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Dogo mama aliejifungua au anae nyonyesha kutoka nje ya ndoa hivyo humfanya mtoto kuwa na afya mbovu,sometimes huchelewa au hata kutokutembea,kwa baba mwenye mtoto hii inamuhusu kidogo kwani anaweza kumdhuru mtoto lakini kidogo tofauti na mama kwani baba akitoka huko kabla hajamshika mtoto akioga tatizo linakuwa limeisha,ila sio jambo zuri kutoka nje ya ndoa kwa wanandoa wote muwe na mtoto ama la,heshimianeni!!!!
     
  7. Nelly

    Nelly Member

    #7
    May 21, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kubemenda mara nyingi hutokana na joto la mama na haswa linalosababishwana mimba..ndio maana waswahili hushauriwa wasifanye tendo la ndoa for at least 6 months..hii ni kwasababu katika kipindi hicho ambacho mama amejifungua mzunguko wake uvurugika na hivyo ni rahisi kupata mimba tena...hivyo ningependa ufamu kuwa mama akishamaliza siku arobaini tangu ajifungue unaweza kutana naye kimwili ila jitahidi umwage nje au kama huwezi utumie condom..pamoja na hayo yote tukirudi kwenye mada ya kubememda hata joto la miili yenu mara baada ya kufanya mapenzi au maji maji yatokanayo na ngono si mazuri kwa mtoto na huweza sababisha hali hiyo. unachoshauriwa muwe wasafi kadiri muwezavyo katika hili..yaani msimshike mtoto baada ya ngono mpaka mtakapooga na kuwa safi hata shuka mlilotumia ni vyema makabadili..kubemenda saa nyingine kunaweza sababishwa hata na house girl kama ana mimba bila ya wewe mama kujua. kumbuka joto la mwenye mimba si zuri kwa mtoto.
     
  8. K

    KIJANI Senior Member

    #8
    May 21, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 135
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nelly, appreciate u!! Pamoja na wachangiaji wengne kuchangia vzr bt u make it clear to me. Thanx again, nimejifunza kwa sana...tuendelee kuelimishana.
     
  9. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #9
    May 21, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    kuni , mafuta ya taa na kibiriti....
     
  10. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    nyie endeleeni kudanganyana tu....
     
  11. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    nelly umenifumbua macho mana dah? I dont thnk hii kitu
     
  12. p

    peacebm Member

    #12
    May 22, 2011
    Joined: Jan 31, 2010
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii iko kisayansi zaidi, kwa uchunguzi niliofanya,

    Let's take example: Lizy unapotaka ku-do na mwenzio mnaanza kwanza romance na pale wote at least mnasisimka, unalegea, unaloa, then mnaanza kulana.

    so as unaposhikwa na kusisimka, na kulegea pale kuna CHEMICAL REACTION which takes place inside your blood, ambayo inabadili hata ile PROTEIN iliyoko kwenye maziwa so na hivyo unapomnyonyesha anakuwa anakunywa maziwa ambayo was converted to mo than milk ndo mana yanamdhuru mtoto.
    ANGALIZO: Nawashauri watu kama Lizy na Kijani pindi mnapokutana na hao baba watoto jizuieni/jikazeni msilegee wala kusisimka ili chemical reaction isi-take place, otherwise mkishindwa kujizuia basi pindi mmalizapo tendo hilo kuu ukaoge na ukae kama saa3 ndo unyonyeshe na pia zuia kupata mimba, ........otherwise g9t loo......ls
     
  13. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #13
    May 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hapo ndio nimepata jibu.
    "kwanini wazungu wanawachongea watoto toka wakiwa wachanga vitanda vyao pia maana ya master bedroom kuwa na bafu?"
    Lol, hiii mambo bwana.
    Ninamkasa kuhusu haya mambo ya kubemenda, sikuelewa mpaka uliponitokea huu mkasa......
     
  14. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #14
    May 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Lizzy, upo?
    Hii mifano sasa ndg "peacbm"
    Ila nimekusoma...... ahsante kwa mfano wa vitendo.
     
  15. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #15
    May 22, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160

    Nimeona...ila itanifanya nikumbuke vizuri siku yakinikuta!!!
     
  16. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #16
    May 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Ndo unataka kutibu nini hapo m-dada?
     
  17. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #17
    May 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    There is nothing like kubemenda.
    Hizi scenarios ni "kupika" tu.
    Mama akiwa mjazito mtoto angali mdogo, ataachishwa kunyonya kabla ya muda, lishe itakayokuwa substituted isipokuwa balanced plus mtoto akiwa na shida ya weaning (kuanza kula vyakula vingine) ni wazi atapata utapiamlo.
    Ukuaji utaathirika, developmental milestones will be delayed la la la la la....
     
  18. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #18
    May 22, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    wizi mtupu, stori za walenga za kutufanya wababa tusitembee na wake zetu waliojifungua na kuhalalisha kuwa na wake wengi kama mbadala....
    usafi ni kila kitu, mi mke wangu tulianza kufanya kamchezo mtoto ana wiki6..mpaka sasa ana miaka2 na afya baab kubwa.
     
Loading...