Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuanzisha kampuni

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mrekebishaji, Apr 29, 2011.

  1. M

    Mrekebishaji Senior Member

    #1
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 168
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hbr wana JF.
    Naomba msaada wa namna ya kuanzisha kampuni ambayo itamilikiwa na watu wawili(in principle), baba na mke. Au ya kumilikiwa na mtu mmoja. Pengine kwa kuraisisha swali ni, je unatakiwa ufanyeje ili uwe na kampuni yako kama vile ilivyo kwa IPP ni ya mengi.


    Natanguliza shukrani
     
  2. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
  3. D

    Danniair JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera sana kwa swali lako zuri. kwanza kabisa uwe unajua unataka kufanya nini. Pili fanya makadirio (rough) ya mapato na matumizi ukiwa nyumbani hii, ni pia na uchunguzi wa soko. ukiridhika; 1. Tafuta sehemu ya kufanyia biashara yako. ingia mkataba wa upangaji kama ni lazima kwa kutumia jina la KAMPUNI yako. Kama kiwanja ni chako basi toa photocopy ya umiliki wa kiwanja chako.
    2. Nenda TRA ya karibu kabisa na eneo lako. Hapo omba TIN kama huna kwa jina la kampuni yako. Ila Kama unayo TIN waandikie barua ya kuomba wakufanyie makadirio ya kodi ya mwaka ukiwaeleza matarajio yako ya mapato kwa mwaka. 3. Kwa kuwa Utahitaji kampuni basi rudi brela kasajili jina la kampuni yako upate certificate of Incorporation na nambari ya kampuni yako. 4. Nenda kwa wanasheria au kwa wajuzi ili upate kujitengenezea Memorundum and articles Association ya kampuni yako iliyosajiliwa. 4. jiulize je biashara yangu inahitaji approval toka wizara yoyote? Mf. biashara ya utalii. basi nenda ktk wizara husika huko utapewa maelezo (au nenda kwenye ofisi ya biashara ktk wizara ya Biashara huko utapewa fomu maalum bure itakayokuonyesha kama biashara yako inahitaji wizara au ofisi ya manispaa. Taadhali; ofisi za manispaa huzitoa huduma hizi kwa hongo kubwa sana lakini kwa sheria fomu hizi ni bure). 5. Kama ni kampuni chini ya manispaa utalipia malipo dirishani mostly less than 4,000/=. Hapa utapewa leseni ya biashara siku hiyo hiyo baada ya kukamilisha kuijaza fomu uliyolipia chini ya tsh. 4,000/=.
    Shughuli zote ni bure. Kama ni wizarani; utatakiwa kupeleka Business Plan. pamoja na masharti mengine ikiwamo ada maalum. Ngoma iko kwenye Business Plan (ukiniona nitakusaidia). Wizara ikiridhishwa na business plan ya na masharti mengine basi unapewa Leseni ya biashara hiyo. 6. Unapeleka leseni hiyo wizara ya biashara huko utapewa leseni kama ile ya manispaa bure kabisa.
    Mengine utayajua ukiwa ktk mzunguko. hasa ya aina ya wamiliki wa biashara kama ni saba , watano au wawili. Hiyo utamwambia mwenye ku-draft Memorundum.
     
  4. D

    Danniair JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bw. Maji ya shingo majibu yako tayari nimeisha yajibu yote. Tumia njia uliyoitumia kuyapata.
     
  5. babalao

    babalao Forum Spammer

    #5
    May 3, 2011
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 431
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Danniair Uko busy tumia wataalamu ufanikishe mambo yako kwa urahisi na ufanisi tuwasiliane nikusaidie kufikia lengo lako la kuwa na kampuni nipigie simu 0755394701
     
Loading...