Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuagizia gari from zanzibar

Discussion in 'Matangazo madogo' started by RealTz77, Jul 8, 2011.

  1. RealTz77

    RealTz77 JF-Expert Member

    #1
    Jul 8, 2011
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 741
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    halo JF's
    kuna alieshawahi kuagizia gari kutoka zenj? please naomba mchanganuo wa bei nasikia pia kuna ushuru mwingine kuiingiza bara, inafanyikaje hii? Pia kwa ushauri je ni rahisi kutafuta gari znz au nitaumia tu?
     
  2. next

    next JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 588
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    binafsi nimeingiza gari baada ya kuinunua z'bar mara ya kwanza ilikuwa dec 2010 wakat huo ilikuwa naafuu sana kwan ushuru ulikuwa unakadiriwa.

    kunachofanyika ni kwamba, gari ikiingia zanzibar inalipiwa ushuru ambao kwa hesabu za bongo ni mdogo so kama ukiinunua na kuileta huku wanakadiria ushuru na kukuambia ulipe balance baada ya kutoa ule uliokwisha lipwa zanzibar. i saved a million shs

    kwa sasa TRA wana njia mpya ya kulipa ushuru. ushuru haupigiwi kwenye bei uliyonunulia gari badala yake wanapigia kwenye depreciated price
    kwa hiyo hata kama utanunua gari kule na ikawa imelipiwa ushuru kidogo, ukija nayo huku unalipa ushuru to the point that ni bora ununue huku huku
    jun this year nmenunua tena gari kule na kilichotokea ni kwamba imenigharimu laki sita zaidi ya kama ningenunua hapa.
    this difference is due to the fact that the dealer had his profit in the selling price and i have to pay for transporting the car to dar and pay the argent for clearance
     

    Attached Files:

  3. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wanasema kunapunguzo la kodi za magari ktk bajeti hii inakuwaje hapo? Pia wamekuwa wakidai zenj bei ni chee!
     
  4. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2011
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Tanzania zaidi ya uijuavyo....
     
Loading...