Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kongamano mbadala la UDASA juu ya katiba mpya

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by NewDawnTz, Jan 16, 2011.

  1. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuna tetesi ambazo zimeanza kuzagaa huku niliko (Dom) na jana niliisikia nikapuuzia lakini leo asubuhi hii nimepita mitaa fulani nikasikia watu tena wanazungungumzia habari ya kuwepo na kongamano mbadala la ku-justify kutokuwepo haja ya kufanya mabadiliko ya katiba kwa kipindi cha karibuni kwa kuuonesha umma kuwa wanaolilia katiba mpya ni watu wenye haraka na walioko nje ya system na hawajui ugumu ulioko kwenye kuandika katiba mpya

    Mpango wenyewe unazungumziwa kuhusisha pia taasisi ya mojawapo ya elimu ya juu na "wataalamu wa mambo ya katiba" ili kupangua hoja mbalimbali zinazoendelea ku-justify haja ya kuwepo na katiba mpya. Hata hivyo haijawa clear zaidi ni chuo kipi kitatumika kuandaa mpango husika na hao watakaotumika ni wakina nani ila inadaiwa mpango kamambe upo jikoni kwa ajili ya kuweka haya.



    Mtazamo wangu: Japo kuwa tetesi hazina haja ya kuzifuatilia lakini naanza kuona hizi zinaweza kuwa na uzito wake maana kama jana nimezisikia kwa mtu niliesoma nae chuo na ni mtu ambae ni kada wa karibu na baba yake aliwahi kuwa Mwenyekiti wa CCM Mkoa mmojawapo kanda ya ziwa na yeye ngazi za jengo la chama anazijua hadi idadi yake

    Pia naweza kuhisi uko usahihi katika hili kwa kuangalia namna ambavyo TBC1 walivyoripoti Kongamano la UDASA jana

    Kama hili jambo ambalo ni tetesi ni sahihi na huo mpango upo, basi bado watanzania tuna vita kali kuelekea kule tunakofikiri kufika MAANA VIONGOZI WETU NA CHAMA KILICHOSHIKA HATAMU YA DOLA BADO WAKO KWENYE USINGIZI MZITO SANA.
     
  2. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Mtazamo wangu: Japo kuwa tetesi hazina haja ya kuzifuatilia lakini naanza kuona hizi zinaweza kuwa na uzito
    Suala la kuwa na katiba mpya ni lazima tu no matter inamuudhi nani au nani ana allege akisikia suala hili...hii si habari njema kwa makada wa chama tawala wasioamini katika mabadiliko...hivyo haiingii akilini kusitisha mchakato kwa kua kada fulani kasema hivi ama vile... wafanye tu makongamano mengi iwezekanavyo ikiwezekana kuzunguka nchi nzima kuhamasisha wananchi kupuuza katiba mpya lakini nikuhakikishie hizi ni dalili za mfa maji tu! salaam zako!
     
  3. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Ni kweli. Hili ni jambo lisilowezekana.

    Kuhusu TBC1, binafsi inanikera tokea Tido atoke pale. Wamekuwa vibaraka wa CCM. Unaweza kuona namna wanavyozungumzia suala la Arusha. Kwa hiyo, bila shaka mjadala huo utarushwa na TBC na sidhani kama utaungwa mkono na watu.
     
  4. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,491
    Likes Received: 771
    Trophy Points: 280
    Mbona watu mnapenda sana kuukwepa ukweli?? watu wengi tu watasema katiba haitakiwi! ndio maana kuna kuwa na kupiga kura, ni ujinga na udikteta kukwepa uukweli kuwa tumetofautiana sana kimtazamo, haijalishi ni msomi au la!

    wanaopinga katiba kwa sababu ya kutokujua ni wajibu wetu kuwashinda kwa hoja na si kwa matusi, wanaopinga katiba kwa sababu ya kulinda maslahi yao ni wa kupingwa hata kwa kuuawa! It is very difficult not to encounter any in the forementioned categories.

    so wawe udasa, bunge, n.k we need new katiba, huo moto hauzimishwi kirahisi na utapata upinzani tu!!!!

    Juzi kwenye mdahalo wa Nkrumah kuna watu walisema hivyo pia, wale ambao kila siku mnawaita mashujaa!!
     
  5. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ebu todokezee zaidi ulivyosikia ni taasisi gani hiyo inayotaka kuandaa hilo kongamano...
     
  6. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #6
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,606
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    BAADA YA KUANZA KUGUNDUA KUWA KATIBA MPYA NI NDOTO.....mnaanza kutapatapa..... taja mapungufu yaliyopo pamaoja na maboresho yanatakiwa yaweje si kusema tu kuwa katiba haifai
     
Loading...