Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kitilya wa TRA kupelekwa TANESCO ?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by wimbi la mbele, Jul 15, 2012.

  1. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Taarifa za hapa Dar mchana huu zinasema kuwa KITILYA wa TRA anaweza kupelekwa TRA kuokoa jahazi la TANESCO lisizame

    swali; Je Kitilya anafaa au hafai kupelekwa Tanesco? sababu ni zipi?
     
  2. K

    Kiboko Yenu JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi kuna mahali wanatoa degree ya umbeya na kukurupuka?
     
  3. K

    Kidogo chetu JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,027
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    katafute bwana akuoe mbeya mkubwa wewe
     
  4. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    kinachotakiwa tanesco ni serikali ifanye yafuatayo

    kuondoa kodi ya mafuta inayofikia 80bn kama alivyosema mhando
    kudhamini tanesco kukopa kwenye mabenk, syndicate loan ili kuwalipa wadai wao ili kuepusha mgao

    hata akienda kikwete pale kuwa MD haitasaidia, hatuhitaji kuuza sura bali kufanya kazi, na kufanya kazi ni pesa inatakiwa siyo barua na siasa
     
  5. M

    MAFISADI KOMENI New Member

    #5
    Jul 15, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umeyapata wapi haya, haya tusubiri tuone
     
  6. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Kwanini kodi iondolewe? Unadhani Tanesco ndio wanaolipa kodi au ni wananchi?

    Serikali iwadhamini wakope walipe deni!, haya ni mawazo yako au ni mawazo ya bia!

    Ili twende sawa lazima turudi nyuma tuulizane kwanza hela zote inazokopa na zile ambazo serikali imetoa kwa miaka mingi, zimepotelea wapi? Kumbuka kila senti inayokopwa wananchi tumeilipa kupitia bili za umeme
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hafai, ni wale wale tu.

    TANESCO apewe S. S. Bakhresa kuiendesha.
     
  8. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    ina maana huyo kitilya ndo mtu pekee aliyebaki Tanzania, anayeweza ku-manage haya mashirika? manake katika nchi hii kuna professional CEO kama masebu, mattaka, idrisaa rashid, hawa vijana wetu wanaosoma ni bure kabisa?
     
  9. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,619
    Trophy Points: 280
    ...Yale yale!!! Kwa mafanikio yepi aliyoyapata TRA hadi apelekwe TANESCO? Si ndiye huyu aliyeshindwa kubuni mikakati ya kuongeza mapato ya Serikali na pia aliyeisababisha nchi kupoteza shilingi bilioni 500 pale kampuni ya kihindi ilipoamua "kuwekeza" nchini!?
     
  10. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    mkuu tulishachelewa hayo madeni si ya tanesco bali yale mambo ya rich mond, agrreko, symbions, dowans ambayo serikali kupitia mafisadi wali-drag tanesco hapo ilipo. mkakati huo hapo juu ni wa kuinasua tanesco na taifa lisiingie gizani madhali wale waliolifikisha tanesco hapo mkuu wa magogoni hataki wachukuliwe hatua
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Jul 15, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280
    Tanesco na makampuni mengi ya ummah yanahitaji wazungu tu kuiendesha....

    nchi ya ajabu hiiii
    tunaajiri wazungu kwa mpira
    lakini hatutafuti wataalam wa kutoka nje kwa menejiment.....
     
  12. Raiamwematz

    Raiamwematz Senior Member

    #12
    Jul 15, 2012
    Joined: May 9, 2012
    Messages: 104
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Wapo wengi wazuri, wapewe tu ushirikiano!!!!!!!!!!!!!
     
  13. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #13
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,619
    Trophy Points: 280
    BOSS si walikuwepo wale makaburu wauza stationeries toka South Africa ambao waliingizwa na Mkapa kwa mtutu wa bunduki lakini kazi ikawashinda? Hata Wazungu pia hufanya madudu mengi tu.

    Mie naamini wako Wabongo ambao wanaweza kabisa kuiendesha TANESCO ila tu wawe huru kuachiwa kuiendesha bila kuingiliwa na Serikali (Wizara ya Nishati) Angalia matatizo mengi sasa hivvi ya TANESCO (Dowans, IPTL, mikataba ya Gas n.k.) Chanzo chake kikubwa ni Serikali (Nishati) Kwa mfano baada wataalamu wa TANESCO kuitathmini kampuni ya Richmond kabla haijaingia mkataba na Serikali wataalam wa TANESCO waliishauri Serikali kwamba Richmond haina uwezo wa kufua umeme hivyo isipewe mradi ule, lakini Serikali haikusikia ushauri wa wataalam wa TANESCO na yaliyotokea wote tunayajua.

     
  14. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280

    BAK please usipende sikiliza radio mbao
    kwanza hao makaburu ndio walioiambia serikali ubovu wa kampuni ya Richmond
    soma vizuri ripoti ya Mwakyembe...
    CEO kaburu ndio aliepinga zoezi zima la Richmond....

    halafu nikisema wazungu sina maana mzungu Rangi tu
    awe qualified na uzoefu unaohitajika

    wazungu ndio wana ubavu wa kukataa 'siasa' na presha za viongozi dhaifu wa nchi hiii....
     
  15. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #15
    Jul 15, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,024
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    naunga hoja mkuu maana tangu aichukue NMC hatujawahi kosa ngano,maji,mkate!hata sasa serikali inategemea uwanja wake chamazi,boat za kwenda zanzibar,ana viwanda msumbiji,malawi,rwanda,uganda
     
  16. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #16
    Jul 15, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni mikataba mibovu ya POWER PURCHASE ambayo tunaingia na hawa wazungu bila kuwa na uilewa tunaingia mikataba ya aina gani!! Ndio maana tunajikuta TANESCO inadaiwa na hayo makampuni fedha ambazo yenyewe haikusanyi kutoka kwa wateja wake, hivyo kama gharama inazidi mapato lazima utakuwa na madeni [ deficit] . Tatizo liko kwenye hiyo mikataba na hivyo hivyo tutajikuta makampuni ni kuchimba GAS yatatuingiza mkenge kwa ujinga wa kuingia mikataba kichwa kichwa bila kuwatumia wazalendo WALIOTUKUKA kuihakiki vizuri.[sio wakina CHENGE na RASHID]!!
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,619
    Trophy Points: 280
    Hakuna chochote nilichoandika hapa ni cha kutoka redio mbao. Hizo ni info kutoka kwa close friends ndani ya TANESCO ambao wako kwenye position za juu. Waliofanya tathmini kama Richmond/Dowans wanastahili kupewa mkataba wa kufua umeme wakati ule nchi imegubikwa na giza nene na Wabongo wa kuzaliwa, CEO kaburu hakuwa na uwezo wowote wa kufanya tathmini ile kwa sababu alikuwa hajui chochote kuhusiana na ABC za ufuaji wa umeme.

    Wazungu makaburu walikuwa pale TANESCO lakini hawakuweza kukataa chochote kuhusu "siasa" na hivyo kusign mkataba wa kifisadi na kampuni ya wizi ya Mkapa "Kiwira" ya mkataba wa $326 millioni.



     
  18. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #18
    Jul 15, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280
    kama makaburu waliletwa na Mkapa
    wasingeshindwa kukataa 'oder' ya Mkapa

    alikataaa siasa, CEO wa kwanza kabisa wakamuondoa...

    bottomline hao rafiki zako ndio hao hao kina Mhando in waiting.....

    Wazungu ndo solution ya kampuni za ummah za TZ..

    hawapendi kuchafuliwa.hawaogopi kuanika kitu
    na hawaogopi kufukuzwa...na hawawezi kuonewa sababu wanalindwa na sheria hadi za kimataifa...

    tutafute CEO wa kizungu from U S A...utaniambia....
     
  19. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #19
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,619
    Trophy Points: 280
    Kutoka ripoti ya Mwakyembe

    Mheshimiwa Spika, kama nilivyodokeza awali, Kamati Teule ilishindwa kubaini moja kwa moja chanzo cha ujasiri wa kiburi ndani ya Wizara ya Nishati na Madini kiasi cha kupindisha maamuzi ya Baraza la Mawaziri bila wasiwasi wowote, kukaidi ushauri wa kitaalamu wa Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma mara tatu mfululizo na kinyume na maagizo ya Baraza la Mawaziri yaliyotaka Sheria ya Ununuzi wa Umma izingatiwe, kukiuka sheria kwa makusudi kwa kuingilia mchakato wa zabuni wa taasisi nyingine ya ununuzi, kuvipuuza vyombo vya ndani vya maamuzi vya TANESCO (Bodi ya Wakurugenzi, Bodi ya Zabuni n.k), kuilazimisha Bodi ya Menejimenti ya TANESCO kuridhia maamuzi yaliyofanywa na Wizara ya kuibeba Richmond Development Company LLC kinyume cha sheria na taratibu, n.k. Aidha Kamati Teule ilishangazwa na Ofisi ya Waziri Mkuu iliyokuwa ikifuatilia kwa karibu mchakato huo, kushindwa kukemea ukaidi huo wa Wizara ya Nishati na Madini.
     
  20. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #20
    Jul 15, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280

    kuendesha Tanesco sio lazima ujue taaluma ya umeme
    MENEJIMENTI peke yake ni TAALUMA..
    ndio maana Idrisa Rashid alikuwa better CEO kuliko Engineer Mhando

    na ndo maana ma CEO mfano wa TBL hawajui 'taaluma ya kutengeneza beer'
    lakini wanaweza..
     
Loading...