Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiswahili si Lugha ya wasomi

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Aloysius, Aug 3, 2011.

  1. Aloysius

    Aloysius Member

    #1
    Aug 3, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani enendeni mahakani, mjichekeshe kwa vituko vya huko. Unakuta Hakimu anafurukuta kuandika kwa kutafsiri kwa haraka maneno anayoyatoa shuhuda au hivo kizimbani, haraka haraka kwa kiingereza...!!! Yaani maneno yanazungumzwa kwa kiswahili lakini analazimika kuandika kwa kiingereza. Mbali ya hiyo, pia katika hukumu yake atageuza yote ya kiswahili yawe kwa kiingereza na hivo. SIKU YA HUKUMU: Yale yaliyoandikwa kwa kiingereza tena yanasomwa kwa kiswahili, wali maharage wali maharage hivyo hivyo. MASKINI WAHUSIKA: Wanatafuta mtafsri. MTAFSIRI: akiwa sio mwanasheria istlahi za sheria zikimpiga mweleka atatafuta wakili. WAKILI: atataka pesa. PESA: haiwapendi maskini
    HATIMA: haki haitendeki.
    KISWAHILI SIO LUGHA YA WASOMI?!!!
     
  2. b

    babacollins JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2011
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 879
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ukisoma kiswahili ndo utajua kama ni lugha ya wasomi au la!Lakini ninavyojua kuna wasomi wengi wanajua kiswahili.
     
  3. Mbavu mbili

    Mbavu mbili JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 728
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 60
    kazi ipo
    kwani usomi ni nini?
     
  4. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    hapa nadhani ni suala la urasmi na sio usomi katika lugha. wanahofu kuandika phrase kubwa ya kiswahili wakati ni maneno mawili tu ya kisheria ya kiingereza.
     
Loading...