Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kipindi: Malumbano ya hoja (ITV); kitadumu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by POMPO, May 5, 2011.

  1. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kituo cha Television cha ITV kimerudisha kipindi maalum cha "malumbano ya hoja" kipindi naweza kusema kipya tofauti na kile cha zamani 1990s, kuna tofauti kubwa . anyway.... Hoja ya leo ni kuwa UMASIKINI TANZANIA NI LAANA?
    nimefurahia kipindi hiki , mosi kuwa LIVE pia wachangiaji.

    my take: wana JF tutumia pia hilo " Jukwaa" la malumbano ya hoja on ITV kama mtu anapata Time better to be there ...... Aluta cont`
     
  2. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Nàngalia na nimefurahia Greyson nyakarungu alivyonyoosha habari,pamoja na mwanaharkati mwingine dada ambaye sikumkariri jina,anaomba walaaniwe viongozi wote waliotufikisha hapa tulipo.

    Kuna watu wamechomekwa na ccm na unaona live hoja zao za kiupaupande eti wanasiasa wanawafundisha vijana kulalamika na kila mtanzania ajiwezeshe kwanza badala ya kukaa na kulalamika bila kutumia opporunities zilizopo.
     
  3. d

    den88 Member

    #3
    May 5, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimefurai kusikia hii habari.plz mkuu endelea kutupa updates cz wengine tupo nje ya nchi
     
  4. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hakika kipindi ni chenyewe na ina wapiganaji wenye uchu. Lakini kuna yule Profesa Wangwe kwa mtazamo wangu wa haraka mi naona ndiyo wale wale Mapapa ila anajaribu kuficha makucha. Wadau nimetoa hoja tu.
     
  5. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2011
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...opportunities zipi? za wizi wa mali ya umma?
     
  6. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2011
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...mfumo uliopo haumwezeshi mtanzania kutumia opportunities zilizopo. unawaneemesha zaidi wageni na kuwafanya watanzania watumwa kwenye nchi yao.
     
  7. kitungi

    kitungi Senior Member

    #7
    May 5, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 133
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    umemshtukia eeeh! Anadai umaskini umepungua! dah!
     
  8. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Asante kwa taarifa,watu wanataka mabadiliko maaana tumechoshwa
     
  9. d

    den88 Member

    #9
    May 5, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vijana watafanya nini wakati serikali awna police nzuri za kuwawezesha?wengi wa watanzania ni maskini,elimu ni duni,ajira hakuna,umeme ndo huo mgao,miundo mbinu ni mibovu kiasi ambacho mtu akilima,mazao yanaozea mashambani,inflation ni kubwa. wanasema kilimo kwanza wakati viongozi wanakula fedha za pembejeo za wakulima na kibaya zaidi wanaiba pesa na kuzificha kwenye mabenki ya nje.
     
  10. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #10
    May 5, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Hongera Grayson kwa mchango uliotoa,Nimefurahishwa sana na mchango wa Dr.Lwaitama na dogo mmoja wa Udsm.Pia Prof.wangwe amehitimisha vizuri.

    Fatma Almasi
    na deo rweyunga wameendesha mjadala vizuri
     
  11. m

    mwanakazi Member

    #11
    May 5, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dah!ebanaa eh!!!!!! wadau nimekimiss yaani av struggled nikiwahi but kazi na majukumu yalinizuia............ marudio ni lini? date na tym plz..
     
  12. Biera

    Biera JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2011
    Joined: Dec 7, 2010
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    una maana police askari au policy kama sera?
     
  13. Kibunago

    Kibunago JF-Expert Member

    #13
    May 5, 2011
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 288
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Dada Fatma A. Nyangasa na mwenzako (samahani jina sina) safi sana. Kipindi kina mashiko na kinafaa sana. Na mmeanza vizuri.

    1.Jitahidini ku-moderate vyema yaani mkisema sasa tujadili TUFANYE NINI SASA KUONDOA UMASKINI basi muwarejeshe wote wanaochangia hapo ili kutumia muda vizuri na si kurudi tena katika swali la je umaskini ni laana au si laana.

    2. Pateni Wanafunzi, Waadhiri mchanganyiko toka vyuo mbalimbali si tu UDSM na kutoka Asasi za Serikali na zisizo za Serikali na katika taaluma mbalimbali mf. Sheria, uchumi, Siasa, Ulinzi, Habari, Kilimo, Uhandisi, Afya, Thiolojia n.k. Hii ina faida kubwa sana kupata michango mingi kutoka mitizamo mbalimbali.

    3. Epukeni vichwa vya mada (malumbano) ambavyo ni vyepesi na tayari vina mlalo dhaifu wa sehemu moja (kama yale maswali mengi yenye majibu yanayoeleweka ya kipima joto- ITV), kwa mfano hicho cha umaskini kuuona kama laana, hata hicho kijacho cha suluhu ya muda mfupi kamwe haiwezi kuwa suluhisho la tatizo la nishati TZ . Badala yake mwaweza kuwa na mada nzuri ziletazo migongano ya fikra kama vile :- Tanzania hatupigi hatua za ki-maendeleo kwa sababu tuna shida kubwa zaidi ya kutokuajibika na kimaadili kuliko sababu ya kuwa na katiba au sera au sheria zenye mapungufu. Au nyingine iwe: Ni nini kero kuu za Muungano wetu na nini kifanyike au mada nyingine iwe ni mbinu gani na kwa namna gani tupigane vita dhidi ya rushwa na ufisadi au nyingine iwe Vyombo vya Mawasiliano Tanzania vinasaidia kwa kiwango kikubwa katika kusukuma maendeleo ya jamii n.k

    4. Ili kipindi kiwe na manufaa hakikisheni ninyi mods mnabaki na dakika 3 mwishoni kueleza kwa kifupi (summary) yale mazuri ya kusadia jamii yaliyoonekana au kujadiliwa.
     
  14. M

    Mbwazoba Member

    #14
    May 5, 2011
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    miminimeona vijana walivyosimama, kama wanauchungu na ka'nchi haka, bila shaka tutafika mbaaali.

    hahahaaaa jamaa wa washa taa mchana, anaongea kama mnyika, kwa mifano na anarudi palepale alipokuwa ameachia, looo na huyu nae anagombea bavicha, basi kazi ipo.
    well done dogo Greyson, wavute vijana wenzako na ukishinda uwe na umoja na wenzako, na kura zako zisipotosha utoe ushirikiano kwa wenzako.


    ila mfano wako wa baba na mtoto umeniacha hoi....naomba unitumie kwenye inbox nimeupenda aisee
     
  15. N

    Nyakarungu JF-Expert Member

    #15
    May 6, 2011
    Joined: May 1, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    If we believe poverty is unacceptable to us, and in a civilized society, we would have created apropriate insititutions and policy, to create poverty free country.


    But, is there any political committments in poverty eradication?

    Is there any leader feels shame from being in a country named poor?


    In a well governed country, poverty is something to be ashamed of.


    Grayson, 2011.
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    May 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    yeah niliangalia nilivutiwa na michango mbalimbali lakini nadhani tuna tatizo kubwa zaidi katika fikra za taifa letu.
     
  17. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #17
    May 6, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Nimekikosa!...ila nadhani sio laana,hamna kitu kama hicho,tujiulize kwa mfano watanzania wangapi wanafanya kazi kwa masaa 16 kwa siku?
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    May 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    nimekirekodi kwa kiasi kikubwa; hope nitafanikiwa kupandisha yote kwenye youtube..
     
  19. Dumelambegu

    Dumelambegu JF-Expert Member

    #19
    May 6, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,053
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ndiyo maana nakufagilia MM. Ebu kamilisha nasi tupate huo uhondo kupitia youtube.
     
  20. n

    niweze JF-Expert Member

    #20
    May 6, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Haya ITV tembeleeni kila kona ya nchi halafu wekeni kwenye kipindi tuchambue kila kona hali ya maisha ya watanzania inakwendaje alafu mumwalike Nape na January waje kuleta sera tofauti za haya magamba waliovaa. Tusisahahu kupita na kuonyesha magari na nyumba za Ridhiwan na mafisadi wengine ili tujue wanaishi vipi.
     
Loading...