Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kioo cha Laptop kikichafuka nasafishaje?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Rutunga M, Oct 9, 2010.

  1. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #1
    Oct 9, 2010
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Wakubwa
    Mtoto wangu amechafua Secreen ya laptop yangu kwa kutumia Marck pen ya rangi ya kijani

    Nimefuta kwa kitambaa lakini naona hayatoki

    nisafishe na nini? Nsaidie
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Safisha na petrol
     
  3. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #3
    Oct 9, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Rutunga bwana, tafuta kitambaa cha cotton laini na spiriti safisha bila kukandamiza. Petrol yawezakuwa nzuri ila naogopa pembeni mwa laptop kuna palastic laini ambayo yaweza kuwa inayeyushwa na petrol. [Joke= waweza kusugua kwa mchanga au stili waya]
     
  4. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2010
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Ningeweza kukupa mbinu za kusafisha. Lakini hiyo avatar yako imenifanya nishindwe kukupa ushauri. Mdomo wa ndege na binadamu wapi na wapi?
     
  5. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #5
    Oct 9, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Jaribu kumia spirit kama huna, unaweza pia kujaribu nail polish remover (hope shemeji anayo home). Unaweza kuchanganya na maji kidogo kupunguza nguvu.
     
  6. H

    Hermanh New Member

    #6
    Oct 9, 2010
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tumia mafuta ya taa kidogo na kitambaa laini ambacho hakita kwaruza screen..!
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,229
    Likes Received: 5,512
    Trophy Points: 280
    Kojolea kioo, uchafu utatoka wenyewe bila hata kusugua.
     
  8. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,984
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    we umepungukiwa akili
     
  9. K

    KAUMZA JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2010
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    WanaJF acheni mzaha na kuwa majibu rahisi katika maswali magumu. Hilo tatizo hata mi limenigusa. Screen na keyboard ktk laptop yangu vimechafuka sana. kila nikitumia kitambaa laini cha pamba hakfai kitu. Kama yupo anaefahamu, naomba msaadawa solution. Mwenye mzaha apeleke katika sehemu mahususi ya mzaha.
     
  10. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #10
    Oct 9, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,560
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Hawa ndio wapiga kura wetu,tunaowategemea kuleta mabadiliko baadaye au kuwa waheshimiwa
     
  11. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #11
    Oct 9, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Y dont you go a mile further by googling it.

    My initial googling found these artcles wich might be of help
    -How to Clean a Laptop Screen with Household Products - wikiHow
    -How To Clean Your Laptop Screen Properly | Geek with Laptopd
    -http://www.ehow.com/how_4748199_permanent-marker-lcd-computer-monitors.html .

    Instructions
    1.Your going to need to get a microfiber cloth. If you don't have a microfiber cloth, you can use any kind of soft cloth to use instead. Microfiber is highly recommended though, so you don't scratch the screen on your TV or computer screen. - Ukisma article nyingine wanashauri kitambaa kiwe pure cotton

    2 Next you will need toothpaste. You can use colgate, or really most brands will work. You want a paste without gel. For some reason the paste has a better cleaning agent when it comes to permanent markers.

    3 Dampen your cloth with a little bit of water, and add a pea size amount of toothpaste. Lightly smear it around the cloth.

    4. In small circles wipe the screen with the toothpaste on it to remove it. As soon as it's removed use a clean part of the cloth to continue wiping off the toothpaste from the screen.

    5 Rinse the cloth well, and clean off the screen again with some water to remove any trace of toothpaste.

    6.Next spray down the screen with an electronics surface cleaner. Make sure it's safe for your screen and monitor. - hapa nadhani wanamaanisha foam cleaner

    NB
    Hiyo niliyo bold kwangu nimeona inaendenan na mazigira yaliyotokea kwako so jaribu kwanza hiyo. na nimeweka procedures wanazoshauri

    Hope ukitoa kwa kutumia njia yeyote ile utatumbia ulitumia njia gani nasi tuelimike.
     
  12. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #12
    Oct 10, 2010
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Please Behave....Huwa nasema uku ni technologia na mtu anapo ingia anakuwa kweli anataka msaada....sasa wewe...unahitaji burn kwa siku mbili...
     
  13. JuaKali

    JuaKali JF-Expert Member

    #13
    Oct 10, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 783
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waliokwambia tumia Spirit wanajua wasemalo. Nina mtoto wa miaka 2 ukiacha markers sehemu anayoweza fikia utakuta kila aina ya michoro kwenye screen za tv / computer. Natumia spirit na shati kuu kuuu, screens zinarudi kama mpya.
     
  14. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,842
    Trophy Points: 280


     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...