Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kina 'Sheikh Ponda' Kushtakiwa

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Head teacher, Aug 9, 2012.

  1. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Serikali kupitia mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam, wameamuru wale wote wanaowashawishi wananchi kugoma kuhesabiwa waburuzwe mahakamani.

    Source: TBC1, taarifa ya habari saa 2.

    Je ni nani kati ya Ponda na serikali atashinda mvutano huu.
     
  2. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 938
    Likes Received: 308
    Trophy Points: 80
    Serikali
     
  3. JIULIZE KWANZA

    JIULIZE KWANZA JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 2,574
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wataalam wa sheria mnasemaje je kuhesabiwa ni lazima? Siungi mkono hoja kuwepo udini kwenye sensa ila nataka kujua je ni lazima au hiyari? Na je ni utaratibu gani unatumika kuwahesabu watz walio njee ya nchi? Naomba msaada
     
  4. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    swali lako la pili, raia wa tanzania nje ya nji wanahesabiwa katika sensa za huko, sensa ya hapa kwetu tunamuhesabu hata mgeni aliyetua na ndege usiku wa sensa
     
  5. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kuhesabiwa ni sehemu ya wajibu wa raia kisheria. Maana sense husaidia serikali kupanga mipango ya jinsi ya kuwahudumia watu wake ingawa kwa serikali yetu sensa yaweza kuwa dili la kuibia pesa ya wafadhili. Maana serikali yetu huwa haihudumii watu wake na badala yake ni kinyume.

    Wananchi wanaibeba serikali kwenye kila upuuzi kuanzia ufisadi na safari zenye hasara za rais wetu. Hivyo, wanaopinga sensa kisheria wanavunja sheria hata kama serikali yenyewe ni ya hovyo. Ponda na wenzake wanatumia dini kujinufaisha kisiasa. Hawana sababu za msingi za kupinga sensa zaidi ya kutafuta umaarufu na ujinga wa kawaida.

    Kingine kinchowapa kichwa akina Ponda ni ulegelege na uchafu wa serikali isiyo na maadili wala mipango madhubuti.
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,327
    Likes Received: 3,130
    Trophy Points: 280
    Waarabu wa pemba hao wanajuana kwa vilemba....
     
  7. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #7
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,878
    Likes Received: 5,281
    Trophy Points: 280
    Sasa serikali imenisikia! Ponda walimlea sana! Na atatoka baada ya sensa kuisha! Ponda amevunja sheria muda mrefu sana! Kwanza na shangaa hadi sasa yuko huru!
     
  8. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapa inaonekana Ponda kaachwa solemba
     
  9. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama ni sheria mbona Ponda kaivunja siku nyingi wanamwacha, leo wamegundua nini?
     
  10. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #10
    Aug 9, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Walikuwa wana divide and rule kwanza. Ponda hatoki watu wakigoma
     
  11. HASSAN SHEN

    HASSAN SHEN JF-Expert Member

    #11
    Aug 9, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ponda atakua ameonewa,mbona serikali haiwashitaki watu wasiojitekeza kupiga kwa makusudi? Iweje wang'ang'ania watu kuhesabiwa?
     
  12. TITAN

    TITAN JF-Expert Member

    #12
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uyu jamaa (Ponda) nathani lengolake si zuri, but kama serekali ikijipanga watamfunga tuu!! na akuna vurugu zitakazi tokea.
     
  13. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #13
    Aug 9, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yeye ndiye aliyetumia madaraka yake kushawishi. Kama alikuwa hataki kuhesabiwa angekaa kimya na wakati wa sensa ajifungie bafuni
     
  14. F

    FUNGO jr JF-Expert Member

    #14
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 252
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haya redio imani ubaoni kaz ipo!
     
  15. Leembaswagger

    Leembaswagger Member

    #15
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    Sensa ya 2002 wamang'ati waligoma kuhesabiwa mpaka wapelekewe nyama mbichi na serikali kwa kuwabembeleza ikawapelekea,sasa kama kukataa kuhesabiwa ni kuvunja sheria,je sheria hii inachagua watu wa kuwasimamia?,au siku hizi watu wanabembelezwa katika utii wa sheria?
     
  16. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #16
    Aug 9, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,051
    Trophy Points: 280
    another new game starts from here........
     
  17. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #17
    Aug 9, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hili linatokana na serikali oga ya ccm!
     
  18. zethumb

    zethumb JF-Expert Member

    #18
    Aug 10, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 573
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    Waislamu bana, kila kitu mtume hivi mtume vile, vitu vingine haviitaji kwenda madrasa kuchapwa bakora ndipo upate hii elimu adhimu! Mungu mwenyewe anaenda kwa mahesabu (enzi za nuhu na hata wakti wa kuzaliwa kwa christ) iweje wanadamu? Ifike wakti tutumie bongo si kila kitu oooh mtume!
     
  19. A

    Aikaotana JF-Expert Member

    #19
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    1. Kwa nini kipengele cha sensa kiliondolewa?
    Inasadikika kuwa sensa ya mwisho kufanyika wakati waukoloni Tanzania 1957 ilikuwa na Waislamu asilimia 67, Tukisema kuwa serikaliilikiondoa kipengele hiki kwa sababu maalumu ikiwemo kuwa na nafasi yakuendeleza na kusadikisha takwimu za uongo ili kushamirisha Mfumo Kristo (MK)Tanzania tunakosea?

    1. Kwa nini taasisi mbalimbali za serikali na binafsi zimekua zikitoa takwimu za watu na dini zao?
    Mfano0fisi ya waziri mkuu inadai wakristo ni 45%-waislamu 35%. TBC1, imetangazawakristo ni 52%-waislamu 32%.Bodi ya watalii -Christianity and Islam are the predominantreligions of Tanzania. About 40-45% of the population practice Christianity,about 35-40% practice Islam.,Tovuti kikatoliki (RCNet) waislamu 34%- na wakristo ni 44%
    Na hapa kuna hoja mbili,
    a) kwa nini takwimu zinatofautiana? na b)kwa nini pamoja na kutofautiana zotezinaonesha wakristo ni wengi kuliko waislamu?
    Kwa kawaida jambo la uongo lazima hukwama, takwimuzinatofautiana kwa sababu ni za uongo, Zote zinaonesha wakristo ni wengi kwa sababu za kukidhimatakwa ya MK.
    Mkurugenzi wa TBC alipoulizwa kuhusu takwimu katoa wapi aliishia kuomba radhi, kakosea,swali ni je kakosea nini? Amekuwa akikosea mambo mangapi ya kitaifa kwa ujumlawake kama lilivyo hili? Huu ndio MK
    3.Kwa nini kiwepo kipengele cha kuhesabiwa kwa nyumba zaibada?
    Waislamu wakisema kuwa kuhesabiwa kwa nyumba za ibadapekee kunaweza kutumiwa na wapotoshoshaji wa Umma kupitia MK, kuwa Wkristo niwengi kwani siku hizi kuna utitiri wa madhehebu kikristo na makanisa binafsihata kama yana waumini wachache achilia mbali uyoga wa makanisa yanojiita ya wokovu?Kwa nini nyumba za ibada na sio na wanaoabudu humo?, Serikali inataka kugawamisala misikitini na mabench kanisani?
    Waislamu wa leo ni tofauti na wa enzi hizo, wanajuawanachokifanya na hili la sensa ni moja na mengine yatakuja,hatuhitajikumtafuta kiongozi wala Sheikn Ponda kwahili, elimu tulishapata , macho yalishafumbuliwa na Tunaelewa athari za mfumoKristo katika jamii

    1. Tulisadikishwa kuwa waislam hawakusoma, kumbe data zinaonesha NECTA inawapunguza
    2. Tukasadikishwa kwamba hawajengi Mashule na Hospitali ila wanajenga misikiti, kumbe wenzetu wanajenga kupitia fedha wanazopewa na serikali hii hii kupitia MoU
    3. Tukasadikishwa kuwa nchi hii haina dini , kumbe serikali yetu ina mfumo Kristo ambao haukuandikwa popote lakini unafanya kazi zake kwa siri na waziwazi
    TUMEKATAAKWENDA KWA MATAKWA YA MK, NARUDIA WAISLAMU HATUHESABIWI
     
  20. k

    kidee Member

    #20
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 14, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ponda hahamasishiwatukugoma ila anamadai kwanini hasikilizwi mbona nikitukidogotu kwaninikishindikane.
     
Loading...