Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kimenuka mambo ya nje, vigogo wasimamishwa kwa ufisadi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OgwaluMapesa, Jun 9, 2012.

  1. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #1
    Jun 9, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wakati Kamati za Bunge zikiendelea kuchambua Bajeti za Wizara mbalimbali katika mchakato wa kuelekea Bunge la Bajeti, habari zilizotufikia zinaeleza kuwa vinara wanne Mambo ya Nje wamesimamishwa kutokana na matukio ya Ufisadi.

    Kusimamishwa kwao kunakowahusu vigogo wa Idara mbili nyeti katika Wizara hiyo na Afisa mmoja mdogo kunatokana na tuhuma za kuvuna fedha pasipo kazi husika kufanyika.

    Source: Mbopo aliyepo hapo Mambo ya Nje
     
  2. R

    Ruhinda Member

    #2
    Jun 9, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu ni vizuri utupe majina ya hawa waliosimamishwa na kwakweli utoe evidence nzuri ili tuweze kuamini wana jf.
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Jun 9, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Majina Basi; Hii itakuwa kama uzushi
     
  4. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #4
    Jun 9, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mkuu Ruhinda vuta subira punguza Presha Mbopo anakuja kuweka majina hapa akichelewa sana nitabidi kumsaidia kazi maana naona yuko busy anaandaa statement
     
  5. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #5
    Jun 9, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Afisa mdogo ni yupi huyo?
     
  6. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #6
    Jun 9, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Sasa kwanini usisubiri Mbopo alete taarifa kamili? Haraka ya nini? Aaaaaaaaaaaaaahhh
     
  7. awp

    awp JF-Expert Member

    #7
    Jun 9, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kiherehere
     
  8. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #8
    Jun 9, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Gerrard Mbopo yuko busy sana na mambo ya bajeti, sasa naanza na Wahasibu wawili na Bosi wa Idara ya Itifaki nadhani majina atayaweka sasa
     
  9. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #9
    Jun 9, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    1. Vigogo Wizara ya Afya wasimamsihwa kazi
    2. Vigogo saba wasimamishwa kazi Tazara
    3. VIGOGO WATATU WASIMAMISHWA KAZI KASHFA YA WANYAMAPORI
    4. Wanne wasimamishwa kazi Tanapa.
    5. Mwakyembe awang'oa vigogo ATCL
    6. Waziri amtimua kigogo bodi ya pamba
    Nchi iliyojaa usaniii, na sarakasi nyingi.....
     
  10. N

    NICE LAMECK JF-Expert Member

    #10
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tiririka tupatie uzi mzima majina na nafasi zao patakuwa patamu kuliko sasa.
     
  11. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #11
    Jun 9, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hizi ni ndoto za mchana tena unaonga maji haiingii akili kuwa leo hii ccm ndio imeamka au ndio mfa maji?
     
  12. m

    mlagha Member

    #12
    Jun 9, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani kama ni kweli kwamba maafisa wanne wamesimamishwa kazi Wizara ya Mambo ya Nje basi uungwana ni vizuri kuipongeza Wizara hii kwa kuwa proactive kila linapotokea tatizo kama hilo. Na hii inaonyesha kwa kiasi gani Wizara hii risk register zake zinafanya kazi. Hazina Waliposema Wizara ya Mambo ya Nje ilikuwa ni Wizara ya kwanza kuwa na operationasation ya risk register sikuona umuhimu wake.

    Suala la pili ni suala la semantics, huwezi kumsimamisha kazi mtu kwa ufusidi. Hawa watu watakuwa wamesimamishwa kwa sababu za uchunguzi. Huwezi kuitwa fisadi mpaka pale kamati inapobaini kwamba wewe ni kweli mwizi.

    Lakini wanaJFK lazima tuipongeze Wizara hii kwa umakini mkubwa wa kuona viashiria vya Wizi badala ya kusubiri Mpaka wabunge ama CAG aseme.

    Naona hata moto aliouwasha Kagasheki na Mwakyembe sasa na Membe unazudi kushika kasi.
     
  13. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #13
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mzazi umemaliza kila kitu lol

    Hamna kitu hii nchi.
     
  14. A

    Antar bin Shaddad JF-Expert Member

    #14
    Jun 9, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kazi IPO?
     
  15. Fullfigadiva J

    Fullfigadiva J Member

    #15
    Jun 9, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila ukona Ufisadi wakati gharama za maisha zinazidi kupanda umeme haukamatiki, petrol iko juu, mafuta ya taa ndio hakuna kabisa,vyakula kila siku vinapanda. Ada za shule hii nchi ni nani anaishi kwa raha zaidi ya mafisadi?????
     
  16. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #16
    Jun 9, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,060
    Trophy Points: 280
    kama taarifa yako ni ya kweli safi sana..nona sasa bunge linaanza kuwa na meno
     
  17. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #17
    Jun 9, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hivi kuna wizara au kampuni ya umma ambayo haina ufisadi?
    Serikali yote inanuka kama mzoga wa chura.
     
  18. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #18
    Jun 9, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mpaka sasa hivi dot connector hujaibuka na kitu tangible kwa maana ya kumwaga majina humu,,why? umeshindwa kuifanya thread ivutie
     
  19. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #19
    Jun 9, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    NI KWELI.... HALAFU SIJUI KIGOGO ilitoka wapi

    kule kwetu boding enzi zile tulikua tunasema Gogo ni kimba; kwahiyo vigogo ni vikimba
     
  20. m

    mkurugenz JF-Expert Member

    #20
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wafukuzane tu wakichoka waitane tena
     
Loading...