Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilimo cha umwagiliaji rahisi

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Narubongo, Apr 17, 2012.

  1. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #1
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wengi wanashindwa kuanza kilimo cha umwagiliaji kwa kukosa mtaji wa kuchimba kisima na kununua pampu, ukiitumia akili yako vizuri hili si tatizo kabisa. Akili ni mali, angalia jinsi ya kuanza kilimo cha umwagiliaji kwa gharama nafuu



    huu ni ubunifu wa watu wa misungwi (mwanza)
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Dah Tanzanians brains at work. Tatizo uongozi wa kisiasa, mwanasiasa anakwenda kununua mvua ya kutengeneza Thailand eti tuitumie kwenye kilimo chetu. Tunaacha ku-invest na kuzitumia skills za watanzania wenzetu kama hawa wa Misungwi.
     
  3. M

    Mbepo yamba JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2012
    Joined: Aug 5, 2012
    Messages: 443
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    kasimu kangu kameshindwa kufungua yu-tyub link hiyo. Please naomba maelezo tu ya jinsi wadau wanavyofanya umwagiliaji hapo
     
  4. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Naomba kuuliza, hivi maji ya kisima kirefu yanaweza kutumika kumwagilia? namaanisha yakiwa na chumvi chumvi au yataua mazao?
     
  5. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    nafahamu yanatumika sana kanda ya kati yakiwa na chumvi ya wastani lkn kama ni maji ya kisima kinachovuta maji ya chumvi kali ya bahari mizizi huwa inaoza, lkn kama conc. ya chumvi ikiwa ndogo hamna tatizo
     
  6. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mkuu unamtukana hivyo raisi mtarajiwa jembe la ccm!
     
  7. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Mkuu Narubongo kuna drillers wowote wa Visima unawafahamu tokea Dodoma? Unaweza kujua na costs zao za kuchimbia kisima kwa meter? Nahitaji kuchimba kisima shambani Dodoma kwa ajili ya kuset irrigation system kutoa drillers Dar is a bit expensive,Please naomba Mwongozo wako
     
  8. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    nakumbuka mgombezi ameshafanya research ya drop irrigation kwa maeneo ya dodoma pamoja na mchanganuo wote wa costs kwa heka 1.. roughly ni kama 4m kutokana na mchanganuo wake.. muone jamaa akupe details zaidi kuhusu mafundi

    Dododoma maeneo mengi maji yanapatikana kwa juu juu kuanzia 15m (average), bei ya kuchimba mara ya mwisho ilikuwa kati ya 1500-2000/= kwa meter 1, andaa fungu la kumlipa mlinzi wa pampu 24 hrs maana kuna wezi wa pampu huko sipata ona.
     
  9. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #9
    Aug 13, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Ahsante mheshimiwa Narubongo ntamcheki Mgombezi mimi kwa sasa hivi shida yangu ni kuchimba kisima kwanza ntatumia sprinkler irrigation kwa sasa hivi cost zake zipo chini ukilinganisha na drip irrigation .
    It's a bit big project so ntakuwa nawafanyakazi permanent hapo Shambani so ulinzi sio ishu afterall sehemu ninapolima hakuna wizi ni bush kidogo hata hizo pump hawazijui
     
  10. r

    rama tz New Member

    #10
    Jan 6, 2013
    Joined: Jan 6, 2013
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakuu hv kuna kisima kinachoweza kumwagilia heka mia
     
  11. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #11
    Jan 6, 2013
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,688
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    siyo kisima ni bwawa (dam)

    construction is either elevated or underground (excavated)
     
  12. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #12
    Jan 6, 2013
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Mbona unanikatisha tamaa aisee ukiwa na kisima kirefu kama cha mita 100 utashindwa kumwagilia eka 100?
     
  13. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #13
    Jan 6, 2013
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,688
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    mkuu .... kisima cha depth ya 100m? .... my God .... depth ya bwawa ni around 5m na kubwa kwenye bwawa ni kutengeneza kingo imara .... gharama za bwawa zitakuwa ni equipments kama excavator .... bwaw utafanya irrigation traditional kwa kugawa maji kwenye mifereji (channel irrigation) bwawa ni environmental friendly na samaki utafuga
     
  14. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #14
    Jan 6, 2013
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Gharama ya bwana ni kubwa sana ukilinganisha na uchimbaji wa kisima, Kisima cha 100M kinaweza kukugharimu only 15M hadi kinafanya kazi bwawa bila 100M plus mmmmmmh sidhani
     
  15. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #15
    Jan 7, 2013
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,688
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    mkuu .... nimegundua kumbe tumepishana lugha .... kisima ulimaanisha drilled water well au borehole .... mimi nilijikita kwenye kuhifadhi maji ya kumwagilia .... okay, kumbuka ukishachimba maji hayo ya kisima utahitaji kuyahifazi kwanza kabla ya kuanza kuyasambaza kwenye umwagiliaji hivyo itakubidi ujenge matanki ya concrete au mabwawa .... heka 100 let say utahitaji storage ya maji 1,000 cubic meters (1,000,000litres)
     
  16. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #16
    Jan 7, 2013
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,216
    Trophy Points: 280
    installment cost ya drip system ni kubwa hata hivo running cost ni ndogo ukilinganisha na sprinkler system kutokana maji ya yanoyotumika kidogo ,na yanakuwa pumped at low pressure saving energy. Indeed a solar powered drip system inawezekana sana.
     
  17. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #17
    Jan 7, 2013
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Nikijenga uwezo I will go for a drip irrigation mzee in save sana maji kuliko aina nyingine ya umwagiliaji shida yako ni gharama kubwa sana za awali
     
  18. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #18
    Jan 7, 2013
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Ni kweli bosi
     
  19. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #19
    Jan 8, 2013
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
  20. n

    ndalikane Member

    #20
    Jun 12, 2016
    Joined: Nov 19, 2015
    Messages: 9
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Jamani naomba mtu anayejua bei ya splinker yenye uwezo wa kurusha maji angalau umbali wa mita 15 kutoka ilipo splinker
     
Loading...