Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kila siku ni 'wasaidizi wake'... KWANINI SIYO KIKWETE mwenyewe?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, May 18, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280

    Tangu 2006 kuna mengi yametokea kuhusiana na utendaji na uongozi wa Rais Kikwete. Kuna imani ambayo imejengeka kuwa Rais "anashauriwa vibaya" na hivyo huwa anasema au anafanya vitu kwa sababu 'wasaidizi' wake wamemuelekeza vibaya n.k Kuanzia sakata la mapanki na mwitikio wake kuhusu filamu ya Darwin's Nightmare hadi hii ziara ya Marekani kuna vitu vinafanyika na mara zote watu wote hulaumiwa isipokuwa rais mwenyewe.

    Tumeona kwenye CCM kama ilivyo kwenye serikali wanalaumiwa watu wengine wote isipokuwa mtu pekee ambaye anastahili kulaumiwa. Mawaziri mara nne wamelaumiwa na wananchi na mara nne ndani ya miaka sita Rais amelazimika kufanya mabadiliko. Lakini mara hizo zote wanalaumiwa ni mawaziri na watendaji isipokuwa mtu pekee mwenye uwezo wa kuwawajibisha.

    Sasa itachukua muda gani kwa watu wengine kuelewa na kukubali kuwa tatizo yawezekana ni Rais mwenyewe na namna (manner) ya uongozi wake wa kukaa pembeni (hands off approach)? Yawezekana amekuwa akiachilia vitu vitokee kwa sababu hataki kubeba lawama na hivyo watu wengine kabisa walaumiwe? Kwa mfano la Lowassa analaumiwa Mwakyembe, la mawaziri wanalaumiwa watendaji wa chini, la watu kuwajibishwa wanalaumiwa wabunge n.k? Yeye mwenyewe mara zote anakuwa mtu wa kunung'unika asiyekubali kosa lolote au kuwajibika kwa lolote?

    Inawezekana pia ni jitihada ya kumuonesha kuwa ame-delegate power na hivyo haitaji kujishughulisha na mambo hayo yote?
     
  2. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Ubarikiwe sana kwa kusema ukweli mchungu.

    Ni kweli mara zote hii hoja imekosa mashiko na miguu, lakini nashangaa imeendelea kutumika. Kuna mambo mawili, nionavyo:
    1) JK anaogopwa sana (ni dikteta wa hisia); kiasi kwamba hakuna mwenye kudiriki kumkosoa ktk ccm na serikali.
    2) Ni kweli kuna wasaaidizi wanam-sabotage kwa vile ameshindwa kusimamia mambo fulani muhimu ya kitaifa
     
  3. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    So kwa kifupi JK ndiye tatizo kubwa, na ndiye chanzo cha hayo mengine (ktk awamu yake hii mbovu kabisa)!
     
  4. Fisherscom

    Fisherscom JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,150
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Mkuu kama ni delegation of power sidhani hivyo. Mfano mawaziri wamevurunda waziwazi na uozo wao umeanikwa hadharani na wabunge. Tulitegemea on the spot kuchukua hatua kuwawajibisha lakini ikawa ndivyo sivyo hadi mwishoni baada ya kuonekana anabanwa ndo akaomba idhini ya kuwawajibisha.
    Sehemu kubwa ya malalamiko hayo anayafumbia macho sababu nae anaguswa na maslahi husika ndo mana anashindwa kufanya maamuzi magumu kama alivyoahidi.
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    You've hit the nail squarely on its head!
     
  6. MANI

    MANI Platinum Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,861
    Likes Received: 881
    Trophy Points: 280
    Now what's the way foward?
     
  7. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    kwani kenye ripoti ya CAG wapi rais katajwa? kwani hajui/hapati mgao yanayo yanayotendwa na kina maige n co.
     
  8. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,912
    Likes Received: 1,377
    Trophy Points: 280
    mganga wa jk kiboko..yani nchi za watu wenye akili timamu keshakimbizwa ikulu,he is good for nothing
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mfano mzuri ni Prof Magembe, Mkuchika na Hawa Ghasia. Wizara zao za mwanzo zimejaa uozo na CAG report imeweka mambo hadharani. Kwa nini wengine wachukuliwe hatua na wengine wabaki? Hii ni kuleta mtafaruku ndani ya chama maana wabunge wa CCM wataambia nini wananchi kuhusu hao mawaziri waliobaki?
     
  10. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,778
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Tusitake kuyumbusha akili za watu wenye kufikiri sawasawa.Udhaifu anao rais toka mwanzo wa utawala wake.Rais kwa mujibu wa katiba yetu anao uwezo wa kumteua mtu yeyote katika nafasi anayoona inafaa na anao uwezo wa kumfuta kazi mtu yeyote aliyemteua bila kutoa maelezo yoyote kwa mtu yeyote.Hivyo kushauriwa vibaya na watendaji wake ili hali yeye anajua wanamshauri vibaya huo ni udhaifu wake kiuongozi.
     
  11. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiini cha tatizo ni KIKWETE. Nashangaa watu na akili zetu tunapoteza muda wa kuwalaumu akina Magembe, Mkuchika, Lowassa, n.k. Hata upande wa chama chake cha magamba, kiini ni hicho hicho kinachoitwa KIKWETE. Ni kama kirusi kinachoua nchi lakini wanachi wanapoteza muda kukitafuta. Sasa nataka niwaambie kirusi ndiyo hicho na tutaendelea kuteseka kwa kuwaonea mawaziri na viongozi wengine wa ccm bure.
     
  12. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,683
    Likes Received: 9,327
    Trophy Points: 280
    JK amedhalilisha sana taasisi ya urais kiasi cha kufanya watendaji nao waone bora liende tuu. Ona familia ilivyo na nguvu kuliko watendaji kadhaa wakuu. Tumeona Mama Salma akifanya ziara mikoani na Wakuu wa mikoa wakisimama mguu sawa kumsomea taarifa za mikoa kwa jinsi ile ile anayosomewa Rais au PM. Jee hiyo ni sawa?
    Teuzi mbalimbali zikiwemo hizi za MaDC tumesikia kwa uwazi kabisa kuwa kijana wake Ridhiwani kama huivi naye hupati uDC hiyo inamaanisha majina mengine yalipelekwa naye au baadhi walichujwa na Ridhiwani kwa vile hawaivi naye.
    Udhaifu huo ndani ya CCM wanauona na chanzo wanakijua ni nani ila wametengeneza wimbo kuwa "ni wasaidizi wake na watendaji ndio wabovu" huu ni unafiki mkubwa sana na ndio chanzo cha matatizo mengi ya nchi hii.
    Lowasa kasema CCM inatatizo la Uongozi sio watendaji, ona kauli zinazotolewa sasa! eti akitaka aende aendako kama vile chama ni cha hao wachache wasiotaka kumfunga kengele paka.
     
  13. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #13
    May 18, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji umesema "inawezekana" na kwa mwendo huo Rais ataendelea kupeta
     
  14. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,162
    Likes Received: 1,409
    Trophy Points: 280
    mtu akikushauri jambo la kijinga na wewe ukakubali kulitekeleza huku ukujua ni la kijinga basi wewe ni mjinga kuliko aliyekushauri! Rais unatakiwa kwanza wewe mwenyewe uwe na vision (maono) yako then ushauri unakuwa kama kuboresha maono hayo lakini pale unapotumia ushauri kama ndio vision yako una tatizo! Rais wetu hapendi kulaumiwa kwa kuwa kwenye serikali na taasisi zake amejaza watu kwa sababu za kirafiki, kindugu sio kwa sababu ya performance ndio maana anakuwa mgumu kuchukua maamuzi kwa kuogopa kwanza lawama pili kupoteza marafiki na kujenga maadui wa kisiasa ambao kutokana na urafiki wao wanaweza wakawa wanajua madhaifu na madhambi yake mengi sana!mtu kama magufuli alionekana kufit kila wizara kwa ufanisi mkubwa kwa nn baada ya lowasa kulazimishwa kujiuzulu asingemteua waziri mkuu??jibu sio swahiba wake!wewe ukiona rais ambaye always analalamika na kuorodhesha matatizo bila suluhisho huyo sio rais!!
     
  15. kimatire

    kimatire JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ukweli ni kwamba tuna ombwe la uongozi Tanzania.2015 ni mbali sana hapa tulipofika.Najua wabunge walikuwa na maana zaidi ya ile waliyoonyesha katika kikao kilichopita.MH.JK asome alama za nyakati.NA ikimpendeza aombe kuachia ngazi tu.dalili ni mbaya tena Mbuya kweli kweli.
     
  16. N

    NTABWENKE Senior Member

    #16
    May 18, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tuliwahi ambiwa kuwa duniani kuna umasikini lakini umasikini mkubwa kuliko wote ni umasikini wa mawazo, duniani kuna kutegemea lakini kutegemea kubaya kuliko kote ni kutegemea kwa mawazo, hii ndio shida tulionayo huko juu kila kitu unataka wengine watoe mawazo kwanza ili upate wa kumlaumu. Yeye aliwahi kutuambia akili za mbayuwayu changanya na zako mbona yy hachanganyi na zake? MM umesema kweli wakulaumiwa ni yeye na wala sio watendaji.
     
  17. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Sijawahi kuona raisi mdhaifu kama JK ambaye anauwezo wa kuteua mawaziri lakini hawezi kuwafuta kazi mpaka aombe ridhaa. Huu ni udhaifu mkubwa ambao unaligharimu taifa na kulifanya taifa hili lizidi kuwa maskini.

    Jk anafanana amekuwa kama roboti kama vile anaendeshwa na remote
     
  18. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwalimu Jk Nyerere aliona mbali sana,ndo maana 1995 alimwambia Jk bado mdogo alimwona jinsi alivyokuwa!. Kwa kweli angekuwepo Nyerere Pengine kikwete angeshika madaraka ya urais kwa miaka 5 tu! Nadhani tungekuwa sasa hivi tuna Rais mwingine. Haiwezekani tuwe na serikali ya kiskaji namna hii.
     
  19. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #19
    May 18, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Tuache kupunguza makali ya maneno, we need to tell it like it is....
     
  20. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,191
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    Akili zetu bana, eti baba akila mboga kwa fujo wanasema kaipenda ila mtoto akifanya hivyo wanasema anakomba mboga.Tuwe wakweli, "mtawala" ni dhaifu na hata yeye anafahamu hilo....kama tungekuwa na uwezo wa kuweka "chunvi" kwenye "matawi" hakika mti ungekauka.
     
Loading...