Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete alipokea taarifa ya uchunguzi siku 1 baada ya Luhanjo kuamua kumrudisha Jairo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tuko, Aug 27, 2011.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Aug 27, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Kwa mujibu wa TBC taifa raisi Kikwete alipokea taarifa ya uchunguzi juu ya Jairo asubuhi ya tarehe 25 na baada ya kuisoma aliamuru Jairo asirudi kazini hadi yeye mwenyewe rais atakapoamua namna muafaka ya kufanya hivo.

    Taarifa ya Ikulu inasisitiza kuwa rais hakushinikizwa na mtu yeyote kuamua Jairo asirudi kazini. Itakumbukwa kuwa Luhanjo alikutana na waandishi asubuhi ya tarehe 24 na kutangaza kumrudisha kazini.

    Niishie hapo, tu maana nimepata kichefuchefu niliposikia habari hiyo. So ngoja nikatapike kwanza.
     
  2. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Hawa jamaa wa Ikulu ni vilaza kweli kwani wanafikiria wananchi wa leo ndio wale wa mwaka 1961!! Hawa wa leo HAWADANGANYIKI!
     
  3. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,218
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Hakuna Kiongozi hapa hivi mkisema alipata Taarifa siku ya Trh 25 does men Rais huwa hajui lolote linaloendelea hapa Tanzania mpaka apelekewe loh hiyo ni hatari...hata bibi yangu ana miaka 80 alikua anajua na anaishi Kijijini kwetu sembuse Rais!!!
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Hapa tutaongea lugha nyiingi, lakini kiufupi rais hatunaye, hata akipakwa wanja vipi hana mvuto tena!
     
  5. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wapendwa,

    hii ni rubish!! luhanjo hana ubavu wa kumsimammisha wala kumrudisha kazini Jairo wala katibu mkuu wa wizara nyingine yoyote bila ridhaa ya rais. Wasitudanganye hao, walikuwa na mawasiliano mazuri tu. Wamepima upepo ndio wakaamua watoke hivyo.

    TZ tuna kazi kubwa sana katika uongozi wetu

    Tusiache kuliombea taifa letu
     
  6. u

    utantambua JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bora wee kutapika mi tumbo la kuendesha limenikamata mara tu baada ya kusoma taarifa hii.
     
  7. Desteo

    Desteo JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2011
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wanaanza kusafishana? Kama ni hivyo mbona JK hajamchukulia huyo Mbena mkabila hatua mahsusi?
     
  8. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    TAARIFA YENYEWE NDIO HII




    UNITEDREPUBLIC OF TANZANIA
    DIRECTORATEOF PRESIDENTIAL COMMUNICATIONS


    [TABLE="class: cms_table"]
    [TR]
    [TD]Telephone: 255-22-2114512, 2116898
    E-mail: ikulumawasiliano@yahoo.com
    press@ikulu.go.tz
    [h=4]Fax: 255-22-2113425[/h] [/TD]
    [TD="width: 104"][/TD]
    [TD="width: 252"]PRESIDENT'S OFFICE,
    THE STATE HOUSE,
    P.O. BOX 9120,
    DAR ES SALAAM.
    Tanzania.
    [h=5][/h][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]




    TAARIFAYA UFAFANUZI

    Tarehe 21 Julai,mwaka huu, 2011, Katibu Mkuu Kiongozi Bwana Phillemon Luhanjo,akitumia madaraka yake ya Mamlaka ya Nidhamu ya Watumishi wa Umma,alitangaza hatua ya kumpa likizo ya malipo Katibu Mkuu wa Wizara yaNishatai na Madini, Bwana David Kitundu Jairo, ili kupisha uchunguzialiokuwa ameuagiza ufanyike dhidi yake.


    Bwana Luhanjoalichukua hatua ya kumsimamisha Bw. Jairo kufuatia tuhuma zilizokuwazimeelekezwa dhidi yake na baadhi ya wabunge wakati wa mjadala kuhusuMakadirio na Matumizi ya Wizara ya Nishati na Madini kwa mwaka2011/12 katika kikao cha Bunge kilichofanyika tarehe 18 Julai, 2011.


    Katika mjadalahuo, baadhi ya wabunge walihoji uhalali wa Wizara kuomba michango yafedha kutoka kwenye Taasisi zilizoko chini ya usimamizi wake ilikusaidia Bajeti ya Wizara hiyo kupita kwa urahisi.


    Kufuatia hatuahiyo ya kumsimamisha kazi Bw. Jairo, Katibu Mkuu Kiongozi alimwombaMdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG), Bwana LudovickUtouh kufanya ukaguzi maalum na uchunguzi wa awali juu ya tuhumahizo.


    Tarehe 9 Agosti,mwaka huu, 2011, Bw. Utouh aliwasilisha Ripoti yake kwa Katibu MkuuKiongozi, na tarehe 23, Agosti, 2011, Katibu Mkuu Kiongoziakiambatana na Bw. Utouh alitangaza mbele ya waandishi wa habarimatokeo ya ukaguzi huo maalum na uchunguzi wa awali juu ya tuhumadhidi ya Bw. Jairo.


    Katika Ripoti yakembele ya waandishi wa habari, Bw. Utouh alihitimisha:
    "Ukaguzi maalum haukuthibitisha kuwepo kwa usahihi wa tuhumazilizotolewa dhidi ya Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati na Madini Bw.David Kitundu Jairo."

    Kufuatia Ripotihiyo ya Bw. Utouh, Katibu Mkuu Kiongozi naye aliwaambia waandishi wahabari:
    "Matokeoya uchunguzi huo ni kwamba tuhuma zilizotolewa Bungeni tarehe 18Julai, 2011, hazikuweza kuthibitika. Kutokana na matokeo haya yauchunguzi wa awali, mimi kama Mamlaka ya Nidhamu ya Katibu Mkuu, Nishati na Madini, Bwana David Kitundu Jairo, sitaweza kuendelea nahatua ya pili ya kumpa taarifa ya tuhuma (notice) na Hati yaMashitaka kwa sababu Bwana David Kitundu Jairo, hajapatikana na kosala kinidhamu (disciplinary offence) kwa mujibu wa Taarifa ya UkaguziMaalum."

    Alihitimisha:"
    Kufuatiamatokeo ya taarifa hii ya awali na kwa mamlaka niliyonayo kwa mujibuwa Sheria Na. 8 ya Utumishi Umma ya Mwaka 2002 na kanuni zake zaMwaka 2003, NINAAMURU BWANA DAVID KITUNDU JAIRO AREJEE KAZINI KUANZIASIKU YA JUMATANO, TAREHE 24 AGOSTI, 2011."

    KURUGENZI YAMAWASILIANO YA RAIS, IKULU,inapenda kutoa ufafanuzi kuwa baada ya kupokea taarifa ya uchunguziya CAG na uamuzi wa Katibu Mkuu Kiongozi kuhusu suala hilo asubuhi yatarehe 25 Agosti, 2011, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete, Rais waJamhuri ya Muungano wa Tanzania, aliamua kuwa Ndugu Jairo asirudikazini mpaka kwanza yeye Rais atapoamua namna gani ya kurudi kazini,lini na wapi.

    Katibu MkuuKiongozi alifikisha uamuzi huo wa Rais kwa Ndugu David Jairo ambayemapema asubuhi ya siku hiyo alikuwa ameripoti kazini. Ndugu Jairoalitii uamuzi huo wa Rais.


    Tunapendakusisitiza kuwa Mheshimiwa Rais hawaja kigeugeu kwa sababu alifanyauamuzi mmoja tu baada ya kupokea taarifa kutoka kwa Katibu MkuuKiongozi. Na uamuzi huo aliufanya kabla ya Bunge kulizungumzia sualahilo na hivyo uamuzi huo wa Rais haukutokana na shinikizo la Bunge.Pamoja na kumweleza Katibu Mkuu Kiongozi, Rais pia alimfahamishaWaziri Mkuu kuhusu uamuzi wake huo asubuhi hiyo ya tarehe 25, 2011.


    Aidha, tunapendakufafanua zaidi kwamba Katibu Mkuu Kiongozi ametimiza wajibu wakeipasavyo kama Mamlaka ya Nidhamu kwa Katibu Mkuu kwa mujibu waSheria, Kanuni na Taratibu za Utumishi wa Umma. Mheshimiwa Rais, kwaupande wake, ametumia madaraka yake kama Mamlaka ya Ajira ya KatibuMkuu. Hakuna suala la kujichanganya wala ukigeugeu ndani ya Serikali kuhusu suala hili.


    Mwisho.

    Imetolewana Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,
    Ikulu,
    Dares Salaam.
    26Agosti, 2011
     
  9. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Rais wetu ni matatizo na janga km vile ukimwi, mafuriko, kukosa umeme etc. Ndiyo maan watu waishamzadharau siku nyingi nakumbuka alishatoa amri ya kuvunjwa uzio pale jangwani lakini hadi leo mabati yapo.

    Walompotosha wanamng'ong'a.
     
  10. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Tunapendakusisitiza kuwa Mheshimiwa Rais hawaja kigeugeu kwa sababu alifanyauamuzi mmoja tu baada ya kupokea taarifa kutoka kwa Katibu MkuuKiongozi. Na uamuzi huo aliufanya kabla ya Bunge kulizungumzia sualahilo na hivyo uamuzi huo wa Rais haukutokana na shinikizo la Bunge.Pamoja na kumweleza Katibu Mkuu Kiongozi, Rais pia alimfahamishaWaziri Mkuu kuhusu uamuzi wake huo asubuhi hiyo ya tarehe 25, 2011.
    Aidha, tunapendakufafanua zaidi kwamba Katibu Mkuu Kiongozi ametimiza wajibu wakeipasavyo kama Mamlaka ya Nidhamu kwa Katibu Mkuu kwa mujibu waSheria, Kanuni na Taratibu za Utumishi wa Umma. Mheshimiwa Rais, kwaupande wake, ametumia madaraka yake kama Mamlaka ya Ajira ya KatibuMkuu. Hakuna suala la kujichanganya wala ukigeugeu ndani ya Serikalikuhusu suala hili.


    Ndg taarifa hii siyo sahii, siku ya kwanza Luhanjo alimrudisha kazini, siku ya pili Jairo akarejea kazini, na siku hiyo Mh Zitto akatoa hoja na kuboreshwa na Mh Olesendeka hili kuunda tume.

    Siku ya tatu Rais kwa kupitia waziri mkuu akajibu swali la Mh Mbowe kuwa Jairo kasimamishwa, Je, kauli hipi imetangulia? Wabunge? Au Rais? Rais kapima kauli ya wabunge?

    Swari langu Luhanjo akuwasiliana na Rais kabla ya kutoa taarifa hiyo?

    USANII MPAKA LINI?
     
  11. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Kama sio 'kigeugeu' basi ni 'kigugumizi'
     
  12. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kwa maelezo toka IKULU ni kuwa kila mteule wa Rais ni rais pale alipo na hivyo anaweza kufanya maamuzi yoyote pale alipo bila kumshirikisha mwenye nchi (rais). Hii inachefua zaidi ... Ndo maana tuna mafisadi kama kina EL, RA, AC na wengine ambao ndo wanaoendesha nchi hii na jamaa akila biscuit tu pale ikulu. Iliwahi kudokezwa na king of kings ... walijadili sasa wanapotezea ...



    [​IMG] By King of Kings [​IMG]
    UPDATES: 25/8/2011

    Ikulu ya cheza picha la kihindi! Jana baada ya mkuu wa kaya kurudi magogoni kilikalika kikao na bwana Luhanjo akatoa taarifa ya kikao chake na akina Jairo na ikajadiliwa hali ya mambo bungeni!
    Moja ya nilichokitafsiri ni kuwa Ikulu na Bungu wanatofautiana sana juu ya Jairo!
    Maamuzi ya kikao cha usiku wa jana ni kuwa kwakuwa mda wa Luhanjo kustaafu ulishafika na mpaka leo yupo kwa hisani ya mkuu wa kaya basi walizuge taifa kuonyesha umma kuwa ikulu imesikitishwa na maamuzi ya Luhanjo hivyo imemtimua kazi!
    Wazo hilo alilito Luhanjo mwenyewe, japo kikwete alisita kidogo lakini Luhanjo alifafanua jinzi mbinu hii itakavyo badili upepo na hali ya mambo itakuwa shwari ndipo mkuu wa kaya akakubali wazo hilo!

    Spika wa bunge aliwasiliana na mkuu wa kaya mida ya saa nne na dk kumi na akamueleza dhamira ya bunge kuomba ushauri:
    1. Nani awaweke katika kamati
    2. Nini wakifanye hao wanakamati

    Mkuu wa kaya akaomba kuwa ngoja atulize kichwa kwanza atatoa dokezo!!
    Kikubwa msitegemee jipya kutoka ktk kamati hiyo kwakuwa inateuliwa na ikulu!
    Last edited by Jason bourne; Today at 08:15 AM. ​





     
  13. u

    utantambua JF-Expert Member

    #13
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    “Wanasiasa vigeugeu” - Jaguar
     
  14. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #14
    Aug 27, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Bora Ikulu wangekaa kimya kuliko kujidhalilisha kwa taarifa mbovu hiyo!
     
  15. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #15
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    PK hii nimeipenda imetulia mie nasema asante sana siongezei kwa yale uliyo yatamka .
     
  16. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #16
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Sasa anasubiri nini kumpa LIKIZO , LIHANJO? au bado anapima upepo pia?
     
  17. naumbu

    naumbu JF-Expert Member

    #17
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 1,618
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Luhanjo alimsimamisha jairo au alimpa likizo?hii taarifa iliandikwa wakati wamechanganyikiwa na bado mtaandika sana taarifa za ovyoovyo mwaka huu!this is dotcom generation hatudanganyiki
     
  18. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #18
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Ata basic management principles zinawashinda?
    Yaani your junior atoe maamuzi mazito kama ya kumrudisha Jairo wewe uliyemteua haujui?
    Kweli ili ni janga kwa Taifa
     
  19. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #19
    Aug 27, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hapa rais hatuna, na hii tume iliyoundwa tusitegemee lolote zaidi ya kusafishana.
     
  20. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #20
    Aug 27, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kawaida huwa siyo mwimbaji lakini taarifa hii naona imekoleza chorus ya KIGEUGEU, KIGEUGEU ... KIGEUGEU ...
    Naomba mwenye clip atuwekee hapa ili tusherehekee maamuzi ya ikulu.
     
Loading...