Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiingereza..

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Rev Fr KABOKA mchizi, Mar 2, 2012.

  1. R

    Rev Fr KABOKA mchizi Member

    #1
    Mar 2, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Enyi ndugu na jamaa, salaam kwenu! Ktk kupita kwangu vidato mbalimbali nilikua nachanganya sana spelling au pronounciation ya maneno anuai ya kimombo. Mfano: Maintenance nakosea na kuandika maintainance, achieve>archieve. Matamshi ndio kabisaaa, mfano "great" natamka "griit" instead of "greet".. Loh! Kimombo kina wenyewe! Hayo ni machache tu ndugu zangu, nahisi hata wewe kuna mahali ulikua "unajikwaa" ama kwa kuandika spelling fyongo au kwa ku"pronounce".. Alamsiki
     
  2. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #2
    Mar 3, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    cycle na circle...kusoma na kuandika...
    queue...kuiandika...
     
  3. R

    Rev Fr KABOKA mchizi Member

    #3
    Mar 3, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hujasema ulilokua unashindwa ku'pronounce'
     
  4. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #4
    Mar 3, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hapo nimetoa boko bana...
    kupronounce ni to na too...
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Mar 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    nakumbuka st kayumba primary school, std 3B na Std 4B

    nikiulizwa;
    what's your name!
    Najibu,
    Your name is Konnie.

    Siku moja nilitaka toka nje niende msalani, nikamwambia mwalimu,

    sorry madam, can you go to the toilet?

    Akashangaa, akaanza kuniuliza sijui nini hata simwelewi. Nikakimbia nje bila hata kujua alikuwa anasemaje.
     
  6. j

    jane_000 JF-Expert Member

    #6
    Mar 3, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    english at work
     
  7. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #7
    Mar 3, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi nakumbuka nilitoka shule za twanga pepeta nikahamia fm akademia darasa la 5 hapo.
    Sasa tulikuwa mwisho wa muhula tunapewa ripoti zetu tunaweka kwenye bahasha.
    Sasa zikagawiwa mimi nikakosa nikamwambia mwalimu' sir can i have an antellope?'instead of envelope nilichekwa na darasa zima
     
  8. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #8
    Mar 3, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    - Ilinichukua muda kujua kuwa verb inayofuata baada ya did inakuwa katika present. Kwa hivyo nilikuwa nikiandika na kusema kwa mfano, Did you saw my book badala ya Did you see my book?
    - Na mpaka leo bado ninapata tabu kuandika exercise, ama ninataandika excercise au excise wakati hii ya mwisho ina maana tafauti.
    - Siku moja nilimwuliza mwalimu wangu (Mwngereza); wakati tunakula yeye alikuwa ameacha kula nikamwuliza "Are you fed up" badala ya "Are you full up?". Lakini alinisahihisha kwa kunieleza maana ya fed-up; niliona haya sana.
     
  9. Sunshow

    Sunshow JF-Expert Member

    #9
    Mar 3, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 943
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Siku moja nikiwa darasa la tatu mwalimu alitoa passage fupi ilikuwa kama hivi: Juma said, Ally and Amina are brother and sister. Baadae akauliza je hapa kuna watu wangapi? Nikanyoosha mkono na kujibu watu wanne. Akasema wataje. Nikataja Juma, Said, Ally na Amina. Mwalimu alicheka sana.
     
  10. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #10
    Mar 3, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145

    hio ya did you saw mbona iko correct?,au na mie nikapige msasa chiinglish changu?lol
     
  11. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #11
    Mar 3, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Kiingereza chenye kutumia maneno kwa mfano 'kama ningemwona Juma ningefurahi sana' - 'if i could have seen Juma, i could have been very happy' kilikuwa kinanishinda kiasi kwamba nikawa nakwepa kujijengea mazingira ya kuyatumia hayo maneno kabisa..
     
  12. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #12
    Mar 3, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    siyo sahihi Neema, sahihi ni did + present tense (do, go, see, talk, say. etc)
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Mar 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kumbe kweli inglishi ni wito
     
  14. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #14
    Mar 3, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mi mgogoro ulikuwa kuandika quit na quiet....kwanza hata hapa sijui km nimezipatia
     
  15. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #15
    Mar 3, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    umekosea kidooogo tu.
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Mar 3, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,094
    Trophy Points: 280
    insurance=insuarance loh!
     
  17. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #17
    Mar 3, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,094
    Trophy Points: 280
    priority! Mweh!
     
  18. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #18
    Mar 3, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    upatie wapi...hola aise...naomba sredi ibadilishwe title...co zaman tena ni wakati huu...
     
  19. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #19
    Mar 3, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Teh wewe ngoja nikacheck kwenye dictionary chap...unaweza kuta nimepata halafu wewe ndo chaka
     
  20. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #20
    Mar 3, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    lmao!..inglish ni kama usista na upadri ati...wito!
     
Loading...