Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KICHEKESHO: Mgombea Urais Zanzibar CCM apigia kura Oysterbay DSM

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Endeleaaa, Oct 31, 2010.

  1. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Inawezekanaje Mgombea urais wa Nchi moja kupiga kura kwenye Nchi Nyingine? (joke)

    Najiuliza hivi Shain hakujua azma yake kuwa siku moja atakuwa mgombea urais wa Zanzibar? kama hakuandikishwa kuwa mpiga kura zanzibar Ukaazi je? au kwa vile ni CCM?

    Hakika kaweka historia duniani kwa mgombea urais kutopiga kura kwenye Nchi yake mwenyewe anapogombea. Mgombea urais tokuwa na haki ya kupiga kura.

    Likewise Historia kwa Mbatia kuwa mgombea alieshindwa kupiga kura.
     
  2. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,125
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Zanzibar kweli mwaka huu mambo shwari!!! najaribu kufikiria kwa miaka hiyo issue kama hii ingekuwa labda kwa Seif Sharrif hivi ingekuwaje?
     
  3. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kakimbia nchi huyo!
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Iyo issue iliibuka toka mwanzo CCM wakaipoza kiaina
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Shein si mkaazi?

    ukiwa upo nje ya jimbo lako kwa zaidi ya miaka 5 huruhusiwi kupiga kura ama?
     
  6. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,800
    Likes Received: 2,205
    Trophy Points: 280
    kwani ilikuwaje wakati wa kwenda kuhamisha majina, sasa itakuwaje kama kura yake moja ndio itamuwezesha kuwa rais huko zenj...au hakujua atateuliwa kuwa mgombea wa urais....CCM bana.....vululuvululu
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Dah ina maana hta yeye hakujipigia kura Zenji? Kaaazi kwelikweli!
     
  8. N

    NTANGUYE Member

    #8
    Oct 31, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HUYO hata haeleweki
     
  9. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2010
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mimi pia nimeshangaa sana. Labda mwenzetu kajiandikisha mara mbili, akitoka hapo anapanda helikopta anakwenda Pemba kujipigia kura? Au pengine nimesahau, labda uchaguzi wa Zanzibar sio leo ni wiki ijayo?
     
  10. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kapiga kuwa kituo cha Oyster Bay

    inaonyesha anajiamini, hahitaji kura yake :nono:
     
  11. AljuniorTz

    AljuniorTz JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2010
    Joined: Jan 6, 2009
    Messages: 544
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hakukidhi matakwa ya sheria ya kujiandikisha kuwa mpiga kura. dkt. shein hajakaa znz miaka 10 mfululizo!!! Sheria ndio inasema hivyo,kabla haijapitishwa wapinzani waliikataa but ccm walikubaliana nayo na hayo ndio matokeo unagombea urais lakini hupigi kura ya kujichagua!!!
     
  12. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2010
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Huh! Siamini! Kwa hiyo mgombea urais Zanzibar si mpiga kura wa Zanzibar? Hivi sheria inaruhusu mgombea ambaye hana sifa za kupiga kura? Maana naelewa sifa mojawapo ni kuwemo kwenye daftari husika, au nakosea jama?
     
  13. M

    Mashi Member

    #13
    Oct 31, 2010
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    SIFA KUBWA YA DR. SHEIN hakuwa king'anizi cha uongozi. Ila watu ndo wamuona anafaa.
     
  14. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ilitakiwa CUF (chama kikuu cha upinzani Zanzibar) imwekee pingamizi la kutokuwa na sifa za kugombea. Lakini haikufanya hivyo kwa sababu ya ndoa iliyofungwa baina ya CCM na CUF!

    Cha ajabu ni kwamba hata vyama vingine havikuweka pingamizi!!!
     
  15. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Na ndugu yetu Mbatia yamemsibu yepi hadi asipige kura?
     
  16. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hilo la mbatia ni ccm tu walikuwa wanajaribu kumtumia ujumbe kwamba hawamhitaji tena pindi Uchaguzi ukipita. Hata hivo hakufanya kazi aliyopewa vema Kama mrema
     
  17. W

    We know next JF-Expert Member

    #17
    Oct 31, 2010
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hayo ndio matatizo ya Katiba ambayo wagombea wengine wanasema mchakato wake utaanza ndani ya siku 100 White House. Lakini sounds very interesting, unagombea nafasi halafu huna haki ya kupiga kura? something wrong somewhere.
     
  18. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #18
    Oct 31, 2010
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Eeeh sasa ndio mnaliona hilo. siku zote tunawaambia CCM ni cham cha Masanii. Mnaona sasa. Hiyo kura yake moja ndio itamcost leo
     
  19. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #19
    Oct 31, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hakujiandikisha huyo, halafu mimi naona hoyo inafaa kwake, make alikuwa anawapigia debe sana CCM.
     
  20. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #20
    Oct 31, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    wasi wasi wang hakutaka tu kujiandikisha zanzibar kwa sababu ukiwa upo 'nje ya nchi' kikazi, na ukarudi jimboni kwako unaruhusiwa kuandikishwa na kupiga kura.
     
Loading...