Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiapo cha Madaktari: Ni Zaidi ya Pesa kweli...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by zubedayo_mchuzi, Jun 30, 2012.

  1. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Mnaokumbuka mtatuelewesha zaidi....

    Hippocrat oath 425 BC,
    inasemaje? nakumbuka
    chache,I promise that my
    medical knowlegde will be
    used to benefit peoples
    health,Patients are my first concern, I will listen to them
    and provide the best care i can,
    i will be honest,respectful, and
    compassionate toward
    patients. 2,I will do my best to
    help any one in medical need. 3 I will not put personal profit or
    advancement above my duty to
    my patient.
     
  2. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Kama vifaa ni duni kabisa hiyo oath inasemaje?
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Madaktari wauaji wa Tanzania hicho hawakijui.
     
  4. zaleo

    zaleo JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,703
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Na kwa kiwango chako cha juu kabisa cha kufikiri umeishia hapo tu. Afya anayoshughulikia daktari imeishia hapo. Pole weeeee.
     
  5. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,700
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Yaaaah!!! that's true man.... ndo maana wamegoma ili mazingira yawe mazuri "to benefit peoples health". Tatizo unajua kusoma ila UNASHINDWA kuchanganua mambo
     
  6. w

    wakuziba Senior Member

    #6
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    MUNGU AWALAANI MADAKTARI WALIOGOMA. serikali imejaribu kusikiliza maombi yao na kuyatatua kwa 60% lkn bado wanagoma. pana jambo hapa. siyo mgomo wa kawaida. kama lengo la hao wanao wasukuma ni kushika madaraka, wasubiri 2015. wakipewa ridhaa watachukua ikulu.
     
  7. yaser

    yaser JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 1,338
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    we tatizo lako ni mafia.
     
  8. n

    ngomz Member

    #8
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kama unawaona wauwaji kasomee wewe ili ukatibu au ulikuwa kilaza shuleni ukakosa vigezo mbuzi mkubwa
     
  9. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,700
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Yaah!! and this one is true...kwa gharama yeyote....mpaka mazingira ya hospitali za walipa kodi yam"confort" mlipa kodi mwenyewe.Siyo goverment officials wanaoenda Apollo na st. thomas...nk
     
  10. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,700
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Yaaah!! ndo maana wameongezewa posho, lakini bado wakagoma...kwa kuwa Serikali Sikivu, haijatimiza lililo la msingi kwa umma, kwa KUBORESHA MAZINGIRA ya hospitali.
     
  11. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #11
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,535
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    kaamka vibaya huyo.
     
  12. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #12
    Jun 30, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Basi hospitali binafsi zingekuwa hazitozi faida katika huduma zao
     
  13. m

    mwoga Member

    #13
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha kukariri utumbo. 2015 inahusikaje na maslahi ya wasomi kama madaktari? Au kwasababu wao hawana njia za kupata hela kifisadi kama nyie wanasiasa wachumia tumbo mnaoogopa itakuaje wananchi wakitumia busara zao 2015? Tuna tatizo la uongozi Tanzania na tatizo walioingia madarakani kwa elimu za madesa na nyenzo ndo waamuzi wa hatima ya waTz.
     
  14. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #14
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    IMEJARIBU lakini haikusikiliza kwa umakini hivyo haikusikiliza mabo muhimu kwa manufaa ya umma......ULAANIWE WEWE mwenye elimu ya kuungaunga na KUIPENDA ELIMU WAKATI ELIMU HAIKUPENDI.
     
  15. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #15
    Jun 30, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Mbona umeanza vijembe,sipo huko tunza heshima...
     
  16. t

    thatha JF-Expert Member

    #16
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    kushabikia mgomo wa madaktari ni kushabikia vifo vya watanzania maskini
     
  17. m

    mamajack JF-Expert Member

    #17
    Jun 30, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wewe nenda nawewe ukaape halafu yakupate yanayowapata.hebu emagine,madaktari wamegeuka kuwa watu wa kufanya mambo ya ajabu ili wapate mkate wa kila siku.ndiyo,wanachangia sana suala la utoaji mimba maana wanapata pesa,lakini kiukweli hawapendi wafanye hivyo.serikali yetu ya magumashi na madili,imepandiliza icho kitu kwenye akiri zetu.mwenyewe hapo unaishi kwa madili na magumashi tena haramu kabisa.
     
  18. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #18
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,732
    Likes Received: 4,468
    Trophy Points: 280
    Samahani ndugu naiba wa Spika, hivi mimi ni Wizi Mkuu au nani, oohh sorry maana jana nilisema ntatoa tamko lakini nikakuta nimeingilia uhuru wa Maha-kama, hivi kweli sikujua kuwa kwa kusema vile naingilia uhuru wao au ilikua ni Hangover tu ndugu wazi-mkuu? sorry kumbe mimi ndio wazi-mkuu, I meant ndugu Supika? Hili koti la uwizi kama vile sio langu vile...mana kila siku nalisahau...aaah tuyaache hayo, Hivi unajua wewe dogo Tundu nakushesimu sana, usiniache nikufanye kama nilichomfanya yule jamaa juzi....sorry naona umekoti vibaya!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  19. M

    MTK JF-Expert Member

    #19
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,834
    Likes Received: 1,558
    Trophy Points: 280
    The oath is one thing; Hypothetical, theoretical; in the ideal situation; based on the economical principle of everything being equal, Ceterius peribus in greek!. Now what about the real life, the practical world?!! Kwamba kuna vifaa na miundo mbinu vya kutosha pamoja na huduma muhimu kwa watoa huduma wenyewe ikiwa ni pamoja na maslahi na mazingira bora ya kazi.
    Je kuna waliokula kiapo cha kuhujumu uchumi, kutafuna pesa za wavuja jasho, waon wale na kuishi vizuri?! ni kiapo tu cha madaktari ndio nongwa wengine wote ruksa?! acha utani wa aina hiyo muungwana.
     
  20. Wachovu

    Wachovu JF-Expert Member

    #20
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 896
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 60
    Wacha ubaradhuli nyie wabongo hicho kiapo kisiwazengue bure, ?
    Kiapo chenyewe una sema ni cha mwaka 425 BC ? Mungu wangu mpaka leo mazingira ni yale yale, Daktari ashindwe kusomesha watoto wake sababu ya kiapo, ashindwe kulipia nyumba nzuri ya kupanga sababu ya kiapo.
    Kiapo, kiapo , mbona tunakuwa watu tusio na akili, hata muuza mitumba ana afadhari zaidi ya Dr.
     
Loading...