Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesi ya kupinga ubunge Igunga leo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, May 2, 2012.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    MAHAKAMA KUU ya Kanda ya Tabora leo itaanza kusikiliza kesi ya kupinga matokeo yaliyompa ushindi Dk Peter Kafumu Mbunge wa Igunga kupitia Tiketi ya CCM katika uchaguzi mdogo uliofanyika mwishoni mwa mwaka jana.

    Shauri hilo lilifunguliwa na mlalamikaji Joseph Kashindye aliyekuwa mgombea ubunge kupitia Tiketi ya Chadema dhidi ya Peter Kafumu, Mwanasheria Mkuu wa Serikali pamoja na msimamizi wa uchaguzi wa jimbo hilo.

    Mahakama hiyo itaanza kusikiliza hoja za msingi zilizowasilishwa na pande zote ili kupata ufumbuzi wa uamuzi sahihi katika mahakama hiyo.

    Hoja 15 ziliwasilishwa na wakili wa upande wa mlalamikaji Profesa Abdalla Safari ikiwamo anayopdai kwamba Waziri wa Ujenzi John Magufuli alifanya mkutano wa kampeni Kata ya Igulubi wilayani Igunga kutumia madaraka yake kuahidi ujenzi wa Daraja la Mbutu kama wananchi hao watampigia kura mgombea wa chama mapinduzi.

    Pia Safari anadai waziri huyo aliwatisha wananchi wa kata hiyo kwamba wasipo ichagua CCM daraja hilo halitajengwa na kwamba pia aliwatisha wananchi hao kuwa wasipomchagua Dk Kafumu watashughulikiwa.

    Profesa Safari alidai Baraza la Waislamu(Bakwata) Wilaya ya Igunga liliwakataza wasikipigie waumini wasiipigie kura Chadema na kwamba naye Rais mstaafu Benjamini Mkapa alitoa ahadi ya kugawa mahindi kwa wananchi wa Igunga siku mmoja kabla uchaguzi ili waichague CCM.

    Jaji Mary Shangali anatarajia kusikiliza kesi hiyo na kwamba tayari mashahadi 80 wanatarajiwa kutoa ushahidi wao kwenye shauri hili.

    Shangali alibainisha kuwa upande wa walalamikaji watakuwa na mashahidi wasiopungua 50 huku upande wa wajibu madai chini ya wakili Kamaliza Kayaga watakuwa na mashahidi 20 .

    Miongoni mwa mashahidi ni mawaziri, baadhi ya wabunge na kwamba upande wa Serikali utakuwa na mashahidi 10.

    Source: Mwananchi
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Tuna mfumo mbovu sana wa uchaguzi! we really do!
     
  3. D

    David webb Senior Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi ya tume ni kutangaza matokeo na suala na nani kahongwa nini na wakati gani hiyo ni kazi ya PCCB Na polisi kuzifanyia kazi wakati wa kampeni,na mfano ni Arumeru tuliona matukio yalivyokuwa na vyombo husika vilivyofanya kazi zake.
     
  4. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kama ni kweli wananchi waliambiwa kua hawatapata maendeleo kama hawatachagua ccm then tuko mahali pabaya...jamani maendeleo ya wananchi ni muhimu na haijali uko chama gani...huku tunakoelekea mh sina imani nako kabisaa:disapointed:
     
  5. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Hii kesi nayo imekaa vibaya.
     
  6. S

    SonGod emo Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu jamaa lazima aondoke
     
  7. Kikarara78

    Kikarara78 JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 589
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    Mzee Mwanakijiji na Wana JF,
    Naunga Hoja kuwa tuna Mfumo Mbovu wa Uchaguzi, ungetuambia mawazo na maoni yako nini kifanyike kwa hili suala maana linajirudia rudia kila mara, maana kuna wadau na viongozi wa Uchaguzi wanapitia humu.
    Nawakilisha

     
  8. L

    LOVI MEMBE JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,121
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kafumu nilishamuambia ubadhirifu walioufanya akiwa madini. yeye akasema ni mlokole namhukumu pasi nongwa nina uchungu kwa asiyehusika lakini leo anapelekwa mahakama aniambia, je yeye bado ni mlokole na uchuro wote wa ccm kwenye uchaguzi mdogo wa Igunga?
     
  9. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,423
    Likes Received: 886
    Trophy Points: 280
    kama sio umagamba kazini, lazima ccm watatemeshwa
     
  10. d

    dotto JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    na hoja nyingine ni jamaa msomali kuhutubia na mguu wa kuku.
     
  11. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,423
    Likes Received: 886
    Trophy Points: 280
    hivi mwanakijiji, uzi wako wa rais kuvunja sheria ya mapitio ya katiba ulimalizika vipi? jana niliona kwenye taarifa ya habari wakirudia picha za kuwaapisha wajumbe, nilipomwona mzungu, nikakumbuka uzi wako
     
  12. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #12
    May 2, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    hii ya mfumo ni thread mkuu. Atahama mada
     
  13. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwa mfumo wa uchaguzi wa 'ki-ccm', kesi za namna hii hazitakaa kuisha.
    Kuna hila, gilba na dhuruma nyingi sana zinafanyika wakati wa uchaguzi. Haya mambo yangetakiwa kushughulikiwa outright before uchaguzi na mgombea anakua disqualified. Lkn tatizo vyombo vya kuyashughulikia haya, e.g. Tume ya uchaguzi, PCCB, msimamizi wa uchaguzi au msajili wa vyama vya siasa, wote hawa wameweka mbele 'u-ccm'. Yani ni matatizo tu.
     
  14. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tusubiri maamuzi ya mahakama japo sina imani nazo.
     
  15. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Rushwa ni kigezo cha kutengua matokeo. Sumbawanga ni mfano.

     
  16. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #16
    May 2, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nimestuka kusoma kwamba kuna Mawaziri watasimama Kama watetezi/Mashahidi. Hii inaweza kuichafua serikali Kama utetezi wao utatupiliwa mbali katika maamuzi ya hukumu.
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    May 2, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    hii kesi nayo ni nzuri kwa upande wetu. Tuongeze na maombi tu ili dalali apotezwe leo
     
  18. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #18
    May 2, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,427
    Likes Received: 4,604
    Trophy Points: 280
    Ngoja nijitahidi kuwaletea updates kama ratiba zitakaa, Nataka pia nimsikie Prof.Safari kama mwanasheria makini, na Ustaadh aliyefunga vilimi-limi vyao juu ya Ukatoliki wa CHADEMA
     
  19. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #19
    May 2, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,100
    Likes Received: 1,374
    Trophy Points: 280
    sio mfumo wa uchaguzi tu mbovu nchi yetu kila mfumo mbovu ukianzia mfumo wa serikali na wizara zake mbovu, bunge mbovu, mahakama mbovu, polisi mbovu, muungano mbovu kila kitu cha hovyohovyo tu tunahitaji kujenga mfumo mpya kabisa chini ya chama kipya na sera mpya kabisa!!the sooner the better!!
     
  20. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #20
    May 2, 2012
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145

    Huu ni Ushahidi wa Viongozi wa dini kutumiwa kisiasa kwenye kampeni. Ushahidi huu una uzito sana katika sheria ya uchaguzi
    .
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...