Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katika hili wanawake wanakosea

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kaitaba, Nov 10, 2009.

  1. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #1
    Nov 10, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Unakwenda kijijini unakuta familia masikini sana, hawana hata uwezo wa kupata mlo mmoja kutwa, kuwaonea huruma unachukua binti yao hadi kwako mjini akufanyie kazi za ndani, apate pesa awasaidie wazazi wake

    Binti akiwa kwako anapata ujauzito, bila kujali ameupata wapi, wewe unamludisha kwao,

    -Je! huu ni uungwana?
    -Hauoni kuwa unaiongezea familia umasikini na mzigo wa kulea mimba na hatimaye mjukuu?
    -hakuna njia nyingine ya kumsaidia huyu binti zaidi ya kumrudisha kwao?
    -Je ukikuta mimba hiyo ni ya mwanao wa kiume? na wakati huo umeisha mrudisha kwao!
     
  2. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #2
    Nov 10, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo ushauri wako ni kumlea huyo binti na mwanae atayemzaa, au kumpa pesa za kwenda kutoa mimba badala ya nauli ya kurudi kwao, au kuacha kuajiri mabinti toka vijijini kwa ajili ya kazi za ndani?

    Sijakuelewa!!!!
     
  3. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #3
    Nov 10, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Wewe unaona ukimrudisha kwao umemsaidia nini, kwa nini aliyempa mimba asipatikane akaozeshwa?

    Kama ni baba mwenye mji (mme wa huyo mama) anahusika aozeshwe
     
  4. T

    The Infamous JF-Expert Member

    #4
    Nov 10, 2009
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 719
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    hilo suala ni zito, lazima uripoti kwao kwanza na hata kumrudisha, ukiitoa akifa utafanyaje,.na huyu naye umeenda kufanya kazi au kuvunja amri ya 6..ah suala zito.
     
  5. M

    Msindima JF-Expert Member

    #5
    Nov 10, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Masaki hata mimi pia sijamwelewa jamaa kabisa yaani alikuwa nalenga nini? Kaitaba please hebu tufafanulie ili tuelewe zaidi.
     
  6. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #6
    Nov 10, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ninacho maanisha ni hiki, ebu tafakari mtoto katoka familia masikini, anakuja kwako kujikwamua na umasikini, bahati mbaya anapata ujauzito, badala ya kumbana kumtaja aliyempa huo ujauzito, badala yake hakina mama wanacho fanya ni kumpa kipigo kama mwizi, kisha kumrudisha kwao,

    Sasa angalia, kwao ni masikini halafu anarudi kwao na mzigo, wewe unafikri wazazi watakuonaje,

    Njia nzuri ni kumuozesha tu, na mimba wasiitoe anaweza kupata matatizo ukafungwa

    namaanisha hilo.

    niulize tena
     
  7. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #7
    Nov 10, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    wakati ukimchukua ulimchukua kama mfanyakazi au ulimchukua ili uwasaidie wazazi wake au umsaidie yeye?..hueleweki.
    kama ni msaada, ungemsomesha ili aje kuwasaidia wazazi wake, kama umeamua kumpa kazi basi kuwe na terms........kama unaishi naye kama ndugu basi act kama ndugu.

    kila mtu t=yuko responsible na maisha yake.
     
  8. M

    Magezi JF-Expert Member

    #8
    Nov 10, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nafikiri hili suala inabidi tuliweke ktk mazingira ya kitanzania yaani tunawachukua hawa watoto wa kike kama wafanyakazi wa ndani lakini kiukweli huwezi kusema ni wafanyakazi per say. Wengi wao unakuta wadogo au hata kama wakubwa mambo mengi hawajui so ni kama kuwasaidia.

    Kwa hiyo kwa uungwana unaweza kumsaidia kwamba ajifungue huyo mtoto lakini wazazi wake wataarifiwe kuhusu hali ilivyo na pia lazima amtaje aliye mpa uja uzito, ili mambo ya kisheria yafuate baada ya kujifungua.

    Akisha jifungua kama utaona bado anafaa kuendelea kufanya kazi mimi sioni tatizo kwa nini asiendelee kuwepo mpaka yeye aseme anataka kuacha kukaa kwangu. Haya ni mawazo yangu na nafikiri ndivyo inapaswa kuwa.
     
  9. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #9
    Nov 10, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mimi nakubaliana na wewe, pia na wengine hata kama hawatakubali hapa lakini ukweli unabaki ulivyo, wewe ni kichwa
     
  10. M

    Magezi JF-Expert Member

    #10
    Nov 10, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hii mada ni muhimu sana kwa wanao elewa matatizo yanayo wapata watoto wetu wengi katika jamii yetu. Wito wangu tu kwa akina mama kwenye familia zetu tuwalee hawa watumishi wetu wa ndani kama watoto/wadogo zetu na wanapo kosea basi waadhibiwe kama watoto/ndugu zetu na siyo kuwa fukuza au kuwapiga kama wezi.

    Huwezi kumuita mtu mfanyakazi wakati unamlipa shs 10,000 au 15,000 kwa mwezi!!! Hawa ni ndugu zetu!!
     
  11. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #11
    Nov 10, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hivi wewe ni kaitaba,mr au mrs?
     
  12. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #12
    Nov 10, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Humu kuna makaitaba wangapi?
     
  13. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #13
    Nov 10, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hivi ukimuuliza mimba kapata wapi na akataja ya mumeo bado utaendelea kukaa nae na kumsaidia?
    kwa swala la mshahara ni kweli halina mvuto 15,000.00 ni ndogo sana
     
  14. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #14
    Nov 10, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hivi kwa mfano ukimuuliza mimba katoa wapi akakwambia ni ya mmeo utafanya nini hapo??
    swala la mshahara nalo ni issue 15,000.00 ni ndogo sana kwa maisha ya sasa sijui huwa tunafikilia nn kuwapa mshahara mdogo namna hii?
     
  15. M

    Magezi JF-Expert Member

    #15
    Nov 10, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hapo ndo ukweli utaujua lakini ukimfukuza haraka hutaujua ukweli na hata kama ni mumeo ndo kampa mimba mtumishi wa ndani sheria lazima imbane, tumeyaona kwa Mahita.
     
  16. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #16
    Nov 10, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    aah leo JF inanifanyia kiini macho :mad:
     
  17. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #17
    Nov 10, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mpaka anapata ujauzito, Mkeo hakujua tabia yake imebadilika arudishwe mapema kabla ya mimba?
     
  18. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #18
    Nov 10, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hili sio suala dogo la kukurupuka,Inategemea na kipato cha mtu kikoje,kama wewe mwenyewe haujitoshelezi utawezaje kumhudumia mjamzito na akishajifungua na mwanae?Makubaliano yalikuwa ni kufanya kazi.
    Na huo mshahara mdogo wa 15 elfu pia inategemea na kipato cha mtu,kuna wengine ni mabaamedi wanalipwa hela ndogo kwa mwezi.
     
  19. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #19
    Nov 10, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Nini tena FL1??
     
  20. M

    Magezi JF-Expert Member

    #20
    Nov 10, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ukikuta mimba ni ya mmeo hapo uamue kumuadhibu mmeo na siyo huyo binti kwni ni wewe ulimleta na amedanganywa na mumeo.

    Ndiyo maana nikasema tushukulie mazingira ya kitanzania ambapo tunafanya mambo kiudugu lakini tukisema kazi kama kazi hakuna mtu wa kawaida atakaye chukua mtoto wa mtu eti ni mtumishi wa ndani.

    Kuhusu mshahara hii inatokana na kwamba chakula wanapata ktk familia, matibabu, kulala, n.k. Lakini tukifanya kama nchi za wenzetu kwa mab ni ajira rasmi mshahara utapanda lakini inabidi huyu mtumishi ajitegemee kwa chakula, matibabu, maji, umeme (kama upo), malazi n.k. kwa hiyo hakuna mtoto wa maskini atakaye weza hayo.
     
Loading...