Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba Mpya: NCCR a perfect case for change!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by W. J. Malecela, Dec 20, 2011.

  1. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #1
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,310
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    - People unajua NCCR wanatukumbusha umuhimu wa kuondoa utitiri wa Vyama vingi hewa vya Upinzani tulivyonavyo. Wakati umefika ni muhimu through katiba mpya tukavunja vyama vyote vya Upinzani na kubaki na Vitatu tu, CCM, Chadema na Independent Party.

    - I mean we cant afford as a Nation kuendelea na this foolishness of mediocre represantation ambapo Wenyeviti wa Vyama vetu vya siasa wanakuwa Semi-Gods through our Ruzuku but no record of anything worthy to us the people of what they are doing with our money zaidi ya kugombana na kufukuzana ambayo ni furaha ya CCM.

    - People we need to take our Nation back, from the Mbatias and the likes na ni muhimu tukawa na Independent Party kuondoa ufalme wa Wenyeviti wa Vyama vikuu Viwili tu vya siasa under new katiba.

    William @..NYC,USA: Mutuz Le Baharia Big Show!
     
  2. c

    calmdowndear JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 562
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    What about CUF?
     
  3. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Mbona content na heading haviendani? by the way ngoja tusubiri wana ngangari tuone watasemaje maana inaonekana kama Seif humtakii mema.
     
  4. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #4
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,310
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    CUF si tayari walishakuwa part of the ruling party CCM au I am missing something?
     
  5. c

    calmdowndear JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 562
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    kichwa cha habari kimenichanganya kidogo

    sasa una maoni gani juu ya hizi tuhuma za waziri wa fedha Mkulo na balozi kamala na mheshimiwa Lukuvi kuwa na degrees na Phd feki?
     
  6. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #6
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,310
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    Kumetokea technical problems na heading nimewaomba mods tayari warekebishe.

    - Kuhusu PhD feki kama ni kweli na ikithibitishwa kujinufaisha nazo ninaamini ni a Criminal case.
     
  7. c

    calmdowndear JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 562
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Lakini kaka kwanini serikali au waziri husika hawatoi statement ya kukubali au kukanusha hizi habari?

    kimya chao means watu wanaendelea ku speculate and this is really bad kitaifa

    Mfano issue ya Kamala...I dont want to believe lakini watu walivyolizungumzia inaonekana kuna gaps na maswali ambayo hayana majibu

    why cant Ikulu au foreign au wizara husika come up with a report on this allegations?
    hivi nchi za wenzetu huko ndivyo mambo yanavyoendeshwa?
     
  8. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Nyerere alisema utitiri wa vyama vya kwenye briefcase vitakufa vyenyewe, the problem ni kwamba kuna vyama vya TISS na vya serikali, vile vya serikali (PPPT, UPDP) huwa vinafufuliwa wakati wa chaguzi ili kuwazuga wakubwa kuwa Tanzania kuna democracy na vile vya TISS-CCM (NCCR na sasa CUF) vipo kwa lengo la kuwachanganya wapiga kura. Mathalani watu wanadhani baada ya Kafulila kufukuzwa ruzuku ya NCCR itapungua la hasha ndiyo kwanza inaongezeka. Kwa hiyo inakuwa ngumu sana kuviua vyama vya aina hii kwa vile vina fungu lao kutoka serikalini, ila kuna vyama ambavyo vitakufa naturally.
     
  9. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Sasa warekebishe kipi heading au content maana naona watu wanajadili vitu vitatu kwa pamoja PhD feki, Mabalozi na vyama hivyo vitatu.
     
  10. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #10
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,310
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    Easyfit dont worry mods wanajua what to do.

    - On Vyama vingi vya Upinzani ni lazima wananchi tufike mahali tuvikatae and take back our Nation from the pathetics.

    - On vyeti fake somebody needs to sue them naona ndio the only easy way kuwalazimisha wajibu on their PhDs, I hope zipo facts against them cause sipendi us kuwa source ya majungu!
     
  11. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    kati ya wote ya Mkullo ndiyo kali.. Hana Adv cert,ana Ordinary Diploma,hana degree,lakini ana Masters!
     
  12. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #12
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,087
    Likes Received: 11,329
    Trophy Points: 280

    Hakuna atakayeweza kutunga sheria ya kuburn baadhi ya vyama kwa sababu tu ya ruzuku, vipi kuhusu wanachama wa chama husika ambacho unapendekeza kifutwe?
    Kama unadhani maamuzi ya chama yanayogharimu chama husika na serikali yanarekebishwa kwa kufuta chama hicho, basi CCM ilipaswa kufutwa kitambo sana.
    Then hili swala la katiba mpya usilichukulie kama muarobaini wa taifa kwani katiba hii mpya tunaibadilisha front cover tu.
     
  13. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #13
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Ooonh dear GOD......we are missing the mercy of yours big time
     
  14. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #14
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Willium Malecela,

    I must admit that the multi-party system comes with problems of it own – especially the huge cost the government incurs in financing the parties, most of which exist only on paper (husband & wife parties), and have never won even a Councillor election.

    The solution to this problem is very simple. Rather than abolish the parties and institute a two-party system, stricter measures should be set down for parties to qualify for state funding. For instance, parties would need to have functional secretariats in at least 18 states of the Union Government or incase after Katiba mpya kama tutakuwa na serikali za majimbo (federal system) and produce at least one individual holding elective office in at least half of these Regions/states. With this sort of framework in place, all the ‘face-me-I-face-you' parties would fizzle out and only the serious parties would survive. Indeed, the current norm of state funding for political parties could even be jettisoned altogether!

    We must also understand that three-partyism is not the panacea to a ‘one party state' which we fear the CCM dominance could lead to. Indeed, the CCM supposed dominance of the political space is a function of the defective electoral process, and the party's awesome rigging machinery which is probably the largest and most ruthless in the history of mankind. If we manage to achieve electoral reform, and future elections become more credible, free and fair, the CCM macabre hegemony will whittle away – making way for other parties with more popular candidates. You don't need a two-party system to achieve this; all you need is free and fair elections.

    Another problem is that the two or three party system as it is used in the US for example are identified with an ideology. Democrats with liberalism, higher taxes for middle class/rich people. pro-immigration, pro-abortion, pro-anything lol, then the Republicans who are basically the opposite. This is usually not the case.

    But anyways most of the Tanzanian parties are not associated with any political ideology and neither are they committed to the furtherance of any issue except stealing as much as they can, although it could be pointed out that they are divided across ethnic lines.
     
  15. W

    WildCard JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Vyama hivi vinafanya haya kwa kuiga yaliyopata kufanywa na CCM tena enzi ya chama kimoja. Akina Seif na Hamad Rashid walifukuzwa uanachama CCM wakati ule ambapo hatukuwa na chama kingine cha siasa. Tatizo sio wingi au utitiri wa vyama bali ni sheria hii ya kijinga kabisa ambayo mtu aliyechaguliwa na WATANZANIA wengi kuwa Mbunge anavuliwa uongozi na kikundi kidogo tu cha watu wanaojiita halmashauri kuu wasiofikia hata 100. Wanakaa kwenye kaukumbi ka kiyoyozi hapa Dar kwa ruzuku yetu wanafikia maamuzi kama haya ambayo sio tu yanamgharimu mhusika bali na Taifa kwa kugharamia upya uchaguzi mdogo.
     
  16. kinepi_nepi

    kinepi_nepi JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 870
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hapa swala ni uvumilivu. Hata kwenye hao independent candidate watatuboa tu, swala hapa ni kujenga utaifa na kupenda nchi yetu, watoto wetu wajukuu zetu. Tukijua hatufanyi kwa ajili yetu tu tutaendelea. Kwa hali ilivyo hivi sasa wengi ni wanafiki, walafi, wezi, wahujumu na wavivu. wengi wanatumia watanzania masikini na wasio na elimu kujinufaisha kwa mitindo ya posho, ruzuku, ubunge, udiwani, uwaziri na Ikulu.

    Inauma sana kuona hata uliowaamini ni wasaliti. Wacha wafu wazike wafu wao. Mpaka wote tujue chungu ya shubiri ndio tutaweza kujua kiza faida yake ni kupotea.

    Swala la kufukuzana vyama halitamalizwa na mgombea binafsi, wala katiba mpya. katiba mpya haitafuta vyama vya siasa. Mgombea binafsi hatafuta vyama vya siasa. Nidhamu ya kuhudumia wananchi na madhara ya kufukuzana ubunge, wananchi kujua madhambi ya viongozi wao ndio njia pekee.

    Vilevile vijana kujifunza kuwa ukiwa ndani ya mfumo ulioukubali uheshimu viongozi wako. Kutukana viongozi wako eti kisa hamuelewani haisaidii haionyeshi busara wala hakujengi. Tumieni vikao halali mlivyokubaliana kwenye katiba yenu. Jifunzeni kuwa viongozi, uongozi sio kupita na suti ukishangaliwa ni pamoja na uwezo wa kudumu na status quo.

    Mbatia ni pandikizi la CCM ila na Kafulila alitumiwa vibaya na wenzake akaweka akili yake rehani; vile vile na yeye anaweza kuwa pandikizi la CCM kwani anavujisha siri kila aendapo. Haiwezekani kila chama yeye ndiye mbaya. Lazima tujifunze subira na tujue madhara na ubishi hata pale unayembishia ni kichaa. Tamaa ya kwenda magogoni kwa mkato itawaponza wengi.

    Mimi mwananchi nahujumiwa na wanasiasa, wote wanacheza sanaa na anayechezewa usanii ni mlipa kodi mwananchi masikini.
     
  17. KING COBRA

    KING COBRA JF-Expert Member

    #17
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 2,783
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Seif hataki Rais atoke Bara , Maana yake Hamtaki Lipumba agombee Urais tena!!!!
     
  18. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #18
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,310
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    Understandable, lakini ni muhimu tukawa na alternative ya Independent Party ili the Kafulilas wawe na safe heaven.
     
  19. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #19
    Dec 20, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kama Kihiyo alivuliwa ubunge kwa kashfa inayofanana na hizi degree fake, haki itendeke hata kwa Lukuvi & co. I am with you on this one.
     
  20. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #20
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Sikujua kama na CCM ni chama cha upinzani !

     
Loading...