Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kati ya vyuo vikuu bora 400 duniani cha Afrika ni kimoja!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by tatanyengo, Oct 18, 2011.

  1. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Imotolewa orodha ya vyuo vikuu 400 bora duniani (top 400 universities worldwide) lakini cha kusikitisha ni kwamba ni chuo kimoja tu kutoka Afrika kilichoingia katika orodha hiyo. Chuo pekee cha Afrika kati ya vyuo 400 bora ni University of Cape Town cha Afrika Kusini ambacho kimechukua nafasi ya 156. Shame on Africa!
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Dah!udsm,mzumbe na mbwembwe zote walizo nazo wameangukia pua.bora hata sisi wasuaso hatunaga makuu.
     
  3. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Unaweza kutupa source yako? how does Sussex University (england) rank?
     
  4. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    kibongo bongo wacha tubishane tu
     
  5. Nguchiro

    Nguchiro JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wewe uliyeweka hii thread baada ya kugundua hivyo, umejifunza nini na unatoa ushauri gani? au ndo umeweka thread watu waanze kubishana?
     
  6. NEW NOEL

    NEW NOEL JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Let's be honest,unadhani ni vigezo gani wanatumia ili kupata vyuo bora?
    Kazi za vyuo vikuu zinatambulika. Ambazo ni Reseach,consultancy,na training/teaching.
    Sasa wote tunatambua kuwa idadi ya vyuo vikuu duniani kwa sasa ni kubwa. Na ushindani nao ni mkubwa. Na vyuo vyetu vingi hapa TANZANIA kama si vyote vina matatizo yanayofanana au kukaribia kufanana. Kuna matatizo kama ya teaching facilities,uhaba wa walimu,theater na halls za kusomea. Hapo sijazungumzia accomodations.
    Na natumai kama vitu hivyo vitakuwepo basi ndio tunaweza kuja na ushindani wa vyuo bora duniani.
    Na hilo sio tu tatizo la Tz bali ni tatizo la Afrika.
     
  7. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,692
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    mkuu hapo kwenye accomodation pananiuma sana sana,yani unakuta chuo kinajina na baadhi ya wahitimu wake wako vitengoni sasa ila ukiangalia huu mfumo wa kubebana yani unasikitisha sana.
     
  8. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,692
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    ajatumia huu mfumo wa kuliona tatizo,kuuliza kwanini imekua hivyo baada ya kupata majibu basi unayaghulikia.Huyu mtoa huu uzi lengo lake tuanze kubishana maana uzi wake una nyufa nyingi.
     
  9. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    unasemaje wewe? Tz udsm ndio kipo juu, hata kama kiliporomoka kwenye rank ya dunia, but bado kipo juu kwa Tanzania ukilinganisha na vyuo vingine vya hapa..
     
  10. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kwa kipi cha maana kilichopo hapo udsm?
     
  11. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Tunaomba source!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  12. B

    Balozi Chriss Senior Member

    #12
    Oct 19, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunapenda kupata vyeti ndio maana elimu ya vyuo vyetu vikuu haina ubora.Wanaopata hii elimu ktk vyuo vyetu hawana mchango wowote ktk kuboresha mazingira ya jamii,siasa na uchumi wa nchi yetu.
    #.Je,kama tatizo la vyuo vyetu ni vifaa vya kufundishia,walimu na malazi.Unadhani ni kiasi gani cha pesa kinaweza tatua haya matatizo?Bila uadilifu hata bajeti yote ya nchi ielekezwe kwenye elimu,hakuna mabadiliko chanya tutakayopata.
    #.Mfumo wetu wa elimu umejaa ubabaishaji,kwani ni bora kukawa na elimu maalumu kabla ya kukimbilia degree.Mafano:tukaweka mkazo katika vyuo vinavyosimamia misingi ya ujuzi kwanza(Polytechnic Colleges) badala ya hivi vya nadharia(Vyuo vikuu)..Kule England walivibadili majina vyuo vya ujuzi lakini mising ya vyuo hivyo ikabak palepale.Chuo kikuu ni jina tu,ila maana yake itatimia kama,msomi m1 kutoka huko chuo kikuu ataweza badili rasilimali zilizomzunguka na kuwa tija kwa jamii yake.
    CHAGIZO:Msomi yeyote yule anatakiwa awe nguzo muhimu ktk jamii yake(famili na nchi yake) kwanza,hapo ndipo faida ya usomi wake itakapojionyesha.
     
  13. S

    Somi JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2011
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 563
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
  14. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    [FONT=&quot]Vyuo vikuu kumi bora hivi hapa:

    1. University of Cambridge (United Kingdom)[/FONT]

    [FONT=&quot]2. Harvard University (United States)[/FONT]
    [FONT=&quot]3. Massachusetts Institute of Technology (United States)[/FONT]
    [FONT=&quot]4. Yale University (United States)[/FONT]
    [FONT=&quot]5. University of Oxford (United Kingdom)[/FONT]
    [FONT=&quot]6. Imperial College London (United Kingdom)[/FONT]
    [FONT=&quot]7. UCL (University College London) (United Kingdom)[/FONT]
    [FONT=&quot]8. University of Chicago (United States)[/FONT]
    [FONT=&quot]9. University of Pennsylvania (United States)[/FONT]
    [FONT=&quot]10. Columbia University (United States)[/FONT]
     
  15. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,599
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    Vigezo gani wanatumia kuvipanga?
     
  16. f

    focus diesel Member

    #16
    Sep 18, 2015
    Joined: Sep 1, 2015
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Udsm ni cha ngap duniani?
     
Loading...