Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kanisa lakataa msaada wa mbunge aliyelikashifu

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mr. Zero, Mar 4, 2011.

  1. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #1
    Mar 4, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,822
    Likes Received: 1,084
    Trophy Points: 280
    Kanisa Katoliki lakataa msaada wa mbunge

    Thursday, 03 March 2011
    Mussa Mwangoka, Sumbawanga

    KANISA Katoliki katika Jimbo la Mpanda mkoani Katavi, limeagiza kurudishwa kwa msaada uliotolewa na Mbunge wa Mpanda Vijijini (CCM), Moshi Kakoso kwa ajili ya kusaidia vigango vya Parokia ya Karema.

    Agizo hilo linatokana na kile kilichoelezwa kuwa ni kanisa kukerwa na hatua ya uongozi wa CCM wilayani Mpanda, kulikashifu.


    Habari zilisema agizo hilo lilitolewa juzi na Makamu Askofu wa Jimbo hilo, Padri Patrick Kasomo, ambaye pia ni Paroko wa Karema, kufuatia maneno ya kejeli na kashfa yanayodaiwa kuwa yalitolewa na Katibu wa CCM wa Wilaya ya Mpanda.


    Padri Kasomo alidai kuwa Katibu huyo wa CCM alitoa kashfa hizo alipokuwa akihutubia mkutano wa hadhara, ulioitishwa na mbunge huyo kwa lengo la kuwashukuru wananchi kwa kumchagua.


    Hata hivyo alipoulizwa kuhusu madai hayo, Katibu huyo Jacob Nkomola, alisema hakusema maneno hayo dhidi ya kiongozi huyo wa kanisa na kwamba kilichopo ni mgogoro baina ya wananchi na kanisa baada ya Padri Kasomo kupora sehemu kubwa ya ardhi ya kijiji, yakiwemo maeneo ya wazi.


    Alidai kuwa maeneo hayo ni pamoja la uwanja wa kuchezea mpira, ambao alipitisha trekta na kuubadilisha kwa ajili ya shughuli za kilimo.


    "Nilichozungumza kwenye mkutano wa hadhara ni kwamba kiongozi wa dini anayevaa msalaba na kanzu anatakiwa kuwa mkweli, sasa huyu padri anaingiza ushabiki wa kisiasa, yeye tangu wakati wa uchaguzi alikuwa akipigia kampeni Chadema na anafanya hivi huku akipora maeneo ya wazi ili kumkwamisha diwani wa CCM aliyeshinda katika Kata ya Karema," alidai katibu huyo katika mazungumzo ya njia ya simu.

    Msaada uliokataliwa ni wa Sh300,000 zilizotolewa kwa nyakati tofauti katika vigango vya Kaparamsenga, Ikola, na Karema.

    Kila kigango kilipewa kilipata Sh 100,000 ikiwa ni msaada kutoka kwa mwanasiasa huyo.


    Padri Kasomo alidai kuwa katika mkutano huo, Katibu wa CCM wa Wilaya ya Mpanda, alimkashifu yeye na imani ya kanisa.


    Alisema kuwa mtendaji huyo wa CCM aliwasalimia wananchi kwa salamu inayotumiwa na Kanisa hilo Katoliki inayosema ‘Kristu' na kujibiwa tumaini letu lakini mtendaji huyo alisema tumaini liwe kwenu tu si kwa padri wenu Kasomo,fisadi ambaye hastahili kuwa kiongozi wa kiroho .

    Padri huyo alidai kuwa kejeli na kashfa hizo zilizotolewa mbele ya waumini wake.


    Alidai katibu huyo aliwataka waumini wa kanisa kuandamana kwenda parokiani kumvua kanzu ya upadri


    Mkuu wa Wilaya ya Mpanda Dk Rajab Rutengwe alipohojiwa kwa njia ya simu alikiri kupokea malalamiko hayo kutoka kwa Makamu wa Askofu Kasomo.


    Source: Mwananchi
     
  2. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #2
    Mar 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,137
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Huyo Mbunge naye anachemka. Yaani TShs. 100,000 anaita msaada; hiyo angempa mwanae akaweke kwenye sanduku la sadaka kwani ni mchango mdogo sana siyo lazima ijulikane nani katoa.
     
  3. M

    Marytina JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hiyo misaada apeleke Gongolamboto kamwe haiwezi kulinunua kanisa.
    Huyo mbunge angekuwa Muislam basi wajinga wangeanza kudai udini huu ila wakristo kwa wakristo washikishane adabu kama vipi mtimue huyo mbunge awe anasali akiwa Dodoma na si huko Rukwa

    KANISA HALINUNULIKI KWA PESA yeyote ile
     
  4. mshikachuma

    mshikachuma JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2,853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mmmh.....haya! siye yetu macho na masikio tu toka eneo la tukio
     
  5. s

    shadhuly Senior Member

    #5
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    mh twendeni mbele na kurudi nyuma hv kupora eneo la wazi nayo imekaaje kwa matumizi binafsi.si ndo mambo yanayopigiwa kelele kila siku kudhulumu wananchi?
     
  6. mnyanyaswaji

    mnyanyaswaji JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 469
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sasa apo Uislamu unaingiaje?? Nilitegemea ungejibu madai ya ufisadi wa uyo Padre anayepora ardhi ya wanakijiji unakimbia mada. Wakatoliki alwyz wabinafsi sana na wanatamaa utafikiri wataenda na mali makaburini wakifa. Aache upuuzi wake arudishe ardhi ya wanakijiji asilete mambo ya kizamani uyo mvaa kofia ndefu km kishada. Fisadi yeyote lzm alaaniwe awe Padre au yeyote. Usitetee upupu soma vzr madai juu na usiende nje ya mada. Hahahhaha eti Padre mporaji kwa wanakijij maskin duh hii kali. Tutaskia mengi na hizi siasa+dini. Wakatolik wanazid kujianika ktk kujihusisha kwao na siasa kwa chama cha........simoooo
     
  7. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #7
    Mar 4, 2011
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,568
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    I'm sure huchakutana na Wakatoliki wote kukuonesha hiyo tamaa. Unaposema 'Wakatoliki always' unamaanisha 'all Catholics always' na hii sweeping statement ni fallacy.
     
  8. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #8
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Habari kutoka mkoa mpya wa KATAVI ni kwamba Askofu wa jimbo la Mpanda ameagiza kurudishwa kwa msaada uliotolewa na mbunge wa jimbo la mpanda vijijini kupitia CCM kwavile mbunge huyo alikuwa amelikashifu kanisa katoliki katika mikutano yake ya hadhara wakati alipokuwa akishukuru wananchi wa jimbo kwa kumchagua kuwa mwakilishi wao! habri hii pia inapatikana katika gazeti la mwananchi la leo(ijumaa 4-02-2011)
     
  9. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #9
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Alitaka kujitafutia umaarufu kuwa katoa msaada kanisani wakati hiyo hela ni sawa na sadaka ya misa ya jioni ya jumanne tena ya watoto!
     
  10. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #10
    Mar 4, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,423
    Likes Received: 9,122
    Trophy Points: 280
    Kanisa linakerwa na CCM?

    Jibu: jaza mwenyewe!
     
  11. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #11
    Mar 4, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    hakuna msaada mdogo,msaada wowote ule ni mkubwa
     
  12. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #12
    Mar 4, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,423
    Likes Received: 9,122
    Trophy Points: 280
    Kwani sadaka ina kima? Au ndio mambo ya kanisa, mstari wa mbele kwa wenye nacho?
     
  13. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #13
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Guuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuud!
     
  14. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #14
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Duuuh kweli Catholic hawana mchezo!
     
  15. M

    Mantisa Senior Member

    #15
    Mar 4, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Excellent
     
  16. P

    Popompo JF-Expert Member

    #16
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    akhsante askofu!
     
  17. Panga la Yesu

    Panga la Yesu JF-Expert Member

    #17
    Mar 4, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Toba ya ndani inatakiwa hapo
     
  18. S

    SARAWAT Member

    #18
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    napita...............................
     
  19. Not_Yet_Uhuru

    Not_Yet_Uhuru JF-Expert Member

    #19
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    saaaaaaaaafi sana, CCM wakamape RA akatumie na AL Adawi na mafisadi wengine........ :)
    CCM ni mkusanyiko wa waovu, wachochezi na waliofilisika...ukiwapokea nawe unakuwa kama wao....
     
  20. Captain Phillip

    Captain Phillip JF-Expert Member

    #20
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 899
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Neno litasimama....
     
Loading...