Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kanisa Katoliki LATOA MWONGOZO WA MAONI YA KATIBA

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by R.B, Sep 16, 2012.

  1. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #1
    Sep 16, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,505
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    [h=6]Kanisa Katoliki lahoji madaraka ya Rais

    LATOA MWONGOZO WA MAONI YA KATIBA, LATAKA ASITEUE MAJAJI, WABUNGE WAKUU WA MIKOA, ASHTAKIWE

    KANISA Katoliki Jimbo Kuu la Dar es Salaam, limetoa mwongozo kwa waumini wake, likiwataka kushiriki mchakato wa kutoa maoni ya Katiba Mpya, huku likihoji madaraka makubwa aliyonayo Rais katika mambo mbalimbali.[/h]
     
  2. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #2
    Sep 16, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,331
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo wakatoliki tutatoa maoni kama kundi baada ya kupata mwongozo toka kwa maaskofu? Vitu kama hivi ndivyo huleta chokochoko. Wenzetu wa upande wa pili nao wakitoa muongozo kwamba mahakama ya kadhi iingie kwenye katiba itakuwaje?

    Najua maaskofu wameongelea tu hayo madaraka ya rais lakini hivi ni muhimu wao kutoa muongozo kwa waamini? Kwa nini tusiachiwe tutoe maoni yetu kama watu huru bila viongozi wetu wa kiroho kuingilia? Hayo yatakuwa ni maoni ya kanisa au maoni ya waamini?
     
  3. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #3
    Sep 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Muda si mrefu utasikia wale jamaa nao wanatoa mwongozo. Yangu macho na masikio.
     
  4. Mkomamanga

    Mkomamanga JF-Expert Member

    #4
    Sep 16, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Viongozi wa dini kutoa msimamo juu ya jambo fulani kwa waamini wao ni suala la kawaida maana labda watu watafsiri wanavyotaka. Mi nijuavyo kila tuendapo kwenye majumba ya kuabudia tunapewa misimamo ya mambo mbalimbali juu ya imani yetu.

    Mojawapo ni kuacha dhambi...na hadi leo haishangazi kwa nini waamini bado wanatenda dhambi pamoja na viongozi wao wenyewe kutoa miongozo. Mi nadhani kutoa mwongozo ni msimamo wa pamoja halafu kila mmoja anautekeleza kadiri ya dhamiri yake na nafasi yake katika jamii.

    Rais kwa mfano yeye mwenyewe atasita kutoa msimamo wake juu ya madaraka yake mwenyewe pamoja na kuwa viongozi wake wa dini wanaweza kuwa wametoa msimamo wao.
     
  5. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #5
    Sep 16, 2012
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    And its their judicial right, actually vikundi vyote vimepewa rai ya kutoa maoni

    Na huu mchezo kuwa simtambui so and so bcoz I don't agree with them, won't fly,we might not agree with Kikwete but he's our president we might have not voted for him but he got the majority ...that's democracy...

    Kuwa makini...uhuru wa kutoa maoni, ni ili usikilizwe lakini haina maana utakacho ndicho...

    Ok..smile n wave guys
     
  6. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #6
    Sep 16, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    chombo pekee kilichopewa mamlaka ya kusikiliza na kuratibu maoni ya katiba ni Tume ya mabadiliko ya katiba na ipo kisheria na sio kanisa katoliki,hao maaskofu wanavunja sheria za nchi kwa kuwahawishi waumini kufuata mawazo ya kanisa! washtakiwe haraka!
     
  7. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #7
    Sep 16, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Hongereni maaskofu! Haya... tusubiri miongozo ya viongozi wa Wasukuma, Waha, Freemansons, Salafi, nk. kwa wanachama wa jumuiya zao
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Sep 16, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,331
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Ndiko tunakoelekea huko! Natamani kusikia muongozo toka kwa wazee wa Kikurya huko Tarime. Nadhani wao watatoa muongozo kwamba musuba uhalalishwe ndani ya katiba na kuwa zao la biashara.

    wasukuma watataka chagulaga iwe halali kikatiba.
     
  9. d

    dotto JF-Expert Member

    #9
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    KAbla ya sensa serikali ilihamasisha hata dini kuwaasa waamini wao wahesabiwe sasa linapokuja suala la Katiba kanisa kuwakumbusha waamini wao kuchangia maoni yao inakuwa taabu sana. Sooooote tunajua kuwa kabla ya kuwa na mchakato wa katiba mpya kulitakiwa kuwa na ueleweshaji wa katiba ya zamani ili unapochangia maoni juu ya katiba mpya uwe unaelewa nini kiwemo na nini kisiwemo. Hilo halikufanyika kwa makusudi ya kiburi cha watawala. Kanisa katoliki linachofanya ni hicho serikali ilichoamua kutokukifanya kwa makusudi!!
     
  10. Bams

    Bams JF-Expert Member

    #10
    Sep 16, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,246
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sijasikia kuwa kanisa limetoa mwongozo, nadhani ni neno ambalo mwandishi ameamua kulitumia kwa matakwa yake. Kanisa limetoa maoni na wala siyo mwongozo, hawa ndiyo waandishi wapotoshaji. Ni lazima tufahamu kuwa katika mchakacho huu kuna maoni ya watu binafsi na maoni ya makundi ya kijamii na taasisi, na kufanya hivyo wala siyo kosa.

     
  11. k

    kakamukubwa JF-Expert Member

    #11
    Sep 16, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mapanga yagaiwe bure nchi nzima.
     
  12. f

    follow me Member

    #12
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 15, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli nyani haoni kundule, kunya anye kuku akinya bata kaharisha, ndo sasa nazidi kuamini hii misemo. ki ukweli udini upo wazi wazi kwenye nchi hii ya tanzania, je? wangesema wale wa upande wa pili ingekuwa reactiona za watu kama si kusengenya na kejeli, na post ingewekwa humu jf ingekuwa ishashambuliwa sana mpaka sasa! nazidi kuamini mfumo wa dini fulani kuiongoza na kutoa maamuzi kati hii nchi kweli upo, na ingekuwa upande wapili wametoa yao, humu ungesikia jk dhaifu kaupandikiza mwenyewe udini, duuh, tunaelekea kubaya sana.
     
  13. Thanda

    Thanda JF-Expert Member

    #13
    Sep 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nami pia naomba huo mwongozo!!
     
  14. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #14
    Sep 16, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    wale hawawezi kupiga kelele maana wamepewa urais wame prove mautumbo tupu
     
  15. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #15
    Sep 16, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Unamaanisha nini unaposema kanisa katoriki limetoa mwongozo?weka ushahidi tuone kama ni MWONGOZO au NIMAONI? weka nakara tusome wenyewe.
     
  16. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #16
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,993
    Trophy Points: 280
    kesho tu mtasikia wale jamaa nao wamekuja na wao.......
     
  17. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #17
    Sep 16, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Kanisa lina wajibu wa ku-mobilise waumini wao katika mambo ya kisiasa, kiuchumi, kijamii na zaidi kiroho (inaitwa diaconia). Ni muhimu kuhamasisha wananchi kutafakari na kufanya maamuzi sahihi bila shuruti, kwani mwisho wa siku huwezi kuhubiri imani kwa kundi la waumini wasio wasomi, wagonjwa na maskini wa kutupwa. Ndio maana kila kundi la dini linajitahidi kuongeza nguvu kwenye afya, elimu na uchumi.
    Nilisali kwenye kanisa la kilutheri pia miezi kadhaa iliyopita mkoa fulani, na ilitangazwa kuwa waumini wanawajibika kuandika maoni yao na kuyafikisha kwa kiongozi wao. Yatakuwa compiled na kuwakilishwa. Sikuona tatizo kwa sababu ni wengi hatujui hata ratiba ya tume kufika vijijini kwetu, na huenda tukawa safari.
    Kutotangaza waumini wapeleke maoni yao ya katiba katoliki haitawazuia waislamu kutaka mahakama ya kadhi. By the way sio waislamu wote wanaotaka mahakama ya kadhi, kama ambayo pia kuna wakristo wanao-support mahakama ya kadhi.
     
  18. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #18
    Sep 16, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,331
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Mkuu King'asti huoni shida hapo ambapo maoni yanapelekwa kwa kiongozi wa kanisa na kuwa compiled? Kama kuna muamini ambaye anataka utoaji mimba uhalalishwe atakuwa huru kweli kusema hilo kupitia kwa kasisi? Mimi kwa mfano nataka pombe iwe inauzwa masaa 24 lakini nasali kanisani (Mfano Lutheran) nitaweza kusema hivyo kwenye maoni yanayopitia kwa mchungaji? Kwa nini wasingepeleka kwa viongozi wa kiserikali mfano mtendaji/mwenyekiti wa kijiji? Naona hapo kuna udikteta wa kidini katika kubaka uhuru wa maoni ya waamini. Maoni yakihusishwa na imani lazima yatakuwa biased. Makanisa yangewahamasisha wananchi/waamini kwenda kutoa maoni yao sehemu husika bila kutoa miongozo. Mkuu unajua kitu imani ni hatari sana.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #19
    Sep 16, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    nawasalimu tu.

    kingasti kuna saa unamwaga nondo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #20
    Sep 16, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Mi mwenyewe na rafiki zangu tunaandaa mwongozo! napendekeza JF tutoe mwongozo wetu tuukabidhi kwenye tume ya katiba!!
     
Loading...