Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Katiba na Sheria yaukataa muswada mpya, Waziri mwenye dhamana atimuliwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Oct 29, 2011.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    • Waziri Kombani atimuliwa
    • Atuhumiwa kubadili muswada wa Katiba mpya

    WAZIRI wa Sheria na Katiba, Celina Kombani, juzi jioni alitimuliwa ndani ya kikao cha Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Katiba na Sheria kwa madai ya kukiuka maagizo ya Bunge kuhusiana na muswada wa upatikanaji wa Katiba mpya ya nchi.

    Akizungumza na Tanzania Daima Mbunge wa Muhambwe ambaye pia ni mjumbe wa kamati hiyo, Felix Mkosamali (NCCR-Mageuzi), alisema walifikia hatua ya kumtimua waziri huyo baada ya kubaini kuwa aliwasilisha muswada wa Katiba, badala ya kufanyia marekebisho vipengele kadhaa kama ilivyoamriwa na Bunge katika kikao cha Aprili, mwaka huu.

    "Kwa mujibu wa kanuni za Bunge kifungu cha 84 na 85, muswada ukishawasilishwa bungeni ni mali ya Bunge, lakini kilichofanywa na waziri huyo ni kuandaa muswada mpya kinyume cha taratibu," alisisitiza Mkosamali.

    Alisema kama waziri angetaka kuandaa muswada mpya alipaswa kuishirikisha kamati ya Bunge katika mchakato mzima kuliko alivyofanya kinyume na maagizo aliyopewa na Bunge ya kubadili baadhi ya vifungu na kuiweka katika lugha ya Kiswahili.

    Mbunge huyo alisema mara baada ya kuwasilisha muswada bungeni ambao ulizua manung'uniko kutoka kwa wananchi wa pande zote mbili za nchi-bara na visiwani-hasa baada ya kugundua kuwa Rais amepewa madaraka ya uundaji wa Katiba mpya.

    "Rais wa Tanzania analalamikiwa kuwa na madaraka makubwa mno na sasa katika uandikaji wa Katiba ya Watanzania wote bado anapewa kusimamia kila kazi inayohusiana na Katiba hii, hili hapana," alisema Mkosamali.

    Akithibitisha kukataliwa kwa muswada huo Mwenyekiti wa Kamati hiyo, Pindi Chana, alisema leo atatoa ufafanuzi kuhusu sakata hilo.
    "Siwezi kusema sana juu ya hilo na hivi sasa ninaingia katika kikao cha IDEA ndugu yangu," alisema Pindi.

    Muswada huo unaonyesha kuwa Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) na ile ya Zanzibar (ZEC) bado zinapewa mamlaka ya kusimamia masuala ya kura ya maoni ya wananchi wakati wa kupitisha Katiba.

    Katika muswada huo mpya mkuu wa wilaya na watendaji wa kata, vijiji na mitaa wamepewa kazi ya kusimamia taratibu za ukusanyaji wa maoni ngazi ya chini hali ambayo haikubaliki.

    Akizungumza na Tanzania Daima kwa njia ya simu jana, Waziri Kombani alikiri kutimuliwa na kuongeza kwamba yeye hana hatia kwa vile amefanya kilichotakiwa na kuwataka wabunge wanaoupinga wamuulize Spika.

    "Nimefanya lililo ndani ya uwezo wangu lakini hilo la kusema kama muswada mpya au la aulizwe Spika yeye ndiye msemaji wa mwisho kwenye hilo," alisema Waziri Kombani.
     
  2. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,112
    Likes Received: 3,656
    Trophy Points: 280
    ole wenu ccm mnaodhani hii nchi ni yenu pekeyenu, mna muda mdogo sana wa kujirudi, inawezekana mmechelewa, enewei jaribuni kama mtawahi, hii dunia iko kama chungwa nyie mwangangania iko kama meza, msijesema sikuwaonya kabla!!!
     
  3. z

    zamlock JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    haya sasa ccm mnapambana na nguvu ya uma
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    aisee huyu asituletee upuuzi wake hapa hii nchi si ya watu wababaishaji. tunatunga katiba na sikutungiwa katibabna ccm
     
  5. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwa mtu ambaye amewahi msikia Martha Karua zamani waziri wa sheria na katiba Kenya na sasa Mutula Kilonzo utaelewa ni kwanini wenzetu wameweza na sasa wanasonga mbele! Najisikia aibu eti Celina Kombani ni waziri wetu wa Sheria na Katiba. Aibu inaongezeka zaidi pale AG wetu ambaye ni mwanasheria na jaji anapoinajisi taaluma yake ya sheria na kujikita katika ukada wa chama chake cha CCM.
     
  6. M

    Mthuya JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sijui Watanzania tutabadilika lini serikali Kama haipo vile
     
  7. Kapo Jr

    Kapo Jr JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 823
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Waache haraka kuchezea nguvu ya umma,tunataka katiba ya watanzania si ya Kikwete na marafiki zake kabla hatujaanzisha Tahrir square bongo,wakome kuchezea akili zetu
     
  8. Godlisten Masawe

    Godlisten Masawe Verified User

    #8
    Oct 29, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 739
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi Tahrir Square yetu ipo wapi? Au Arusha coz wale nina wahaminia 100%
     
  9. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Lakini ajabu ni kuwa jana kamati hiyo hiyo imetangaza kuukubali muswada huo. Kimetokea nini?
     
  10. S

    Samkyjr JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyu mama anaposema huu mswada kama ni mpya au la aulizwe spika mbona simwelewi? Kamati ya bunge imeugomea, huyu mama sijui anaweza nini kwenye hii wizara.
     
  11. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ya kweli hayo?
     
  12. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #12
    Oct 29, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Tahrir square ya bongo ianzie Mwanza na tunawahakikishieni itafanikiwa kwa sana tu, mtujuze kama muko tayari tufanye maandaliza, twaweza anzia viunga vya kirumba ambako nepi alionjeshwa tamu ya shubiri, rufiji au pale sahara nyamagana kwa kamanda wenje.Dar ni waoga .
     
  13. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #13
    Oct 29, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Ni bora tuchukue hata miaka 20 ijayo kupata katiba mpya ya Watanzania sio kama hii ambayo
    CCM wanataka kutuletea ya RAIS kuwa yeye ndiye ALPHA na OMEGA. I'm sick with JK and his
    government au anataka na yeye apigwe na NATO akajifiche kwenye bomba la maji machafu
    hapo ferry ndiyo ajue watanzania tumechoka kuchakachuliwa?
     
  14. Naibili

    Naibili JF-Expert Member

    #14
    Oct 29, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,670
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    CCM NA TANZANIA TUNAYOITAKA, sina hakika kama huwa kina kombani wanafikiria yanayoweza kutokea baada ya hapo
     
  15. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    Tuachieni wana arusha sisi ndo mwisho wa yote hawawezi kutupeleka puta hawa makuzi
     
  16. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #16
    Oct 29, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Inaelekea kwamba bunge kama bunge lilitoa maelekezo yake na baadaye bi-kiroboto akatoa maelekezo yake ya kimagamba, ndiyo maana kombani anasema aulizwe bi-kiroboto
     
  17. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #17
    Oct 29, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu ndo yule wazziri ambaye Kichwa chake ilikuwa nazi/dafu? Maana alipinga katiba wazi wazi na leo anandika mswada wa kuianzisha ovyo ovyo. Kwani Kiwete haoni kuwa huyu mama hana capacity? Ataendelea kutwanga maji kwenye kinu mpaka lini?
     
  18. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #18
    Oct 29, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kila wilaya wawe na tahrir Square yao maana nchi hii ni kubwa. Sisi wa Bongo kufika huko itakuwa kazi kubwa!!
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Oct 29, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,805
    Trophy Points: 280
    Hawa wanatufanya sisi kama watoto wadogo. Waache kufanya masikhara katika mambo yanayohitaji umakini, la sivyo watu wataingia mtaani kwa kukosa uvumilivu!
     
  20. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #20
    Oct 29, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Katiba ni mali ya wananchi kwahiyo ni lazima itokane na wananchi hili la kutaka itokane na Kikwete ahh sorry itokane na rais halitakubaliwa na watanzania wote
     
Loading...