Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK unayajua haya?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Game Theory, Nov 27, 2009.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Nov 27, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kuna habari kuwa anaweza kufa eidha leo au Jumapili


     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Nov 27, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,261
    Trophy Points: 280
    Mwananyamala hospital
    na temeke hospital ni wauaji wakubwa..
    Ni kila siku habari hizo hizo.
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Nov 27, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Ndo hapo sasa tatizo lilipo. Kama hata issue za moja kwa moja za utendaji kama hizi zitahitaji JK aingilie kati, huo muda wa kutalii na bembea utakuwa haupo. Hii inaonyesha lipo tatizo la kiungozi kama kila kitu kitahitaji yeye a micromanage
     
  4. m

    mpuguso Member

    #4
    Nov 27, 2009
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mfumo mzima wa sekta ya afya una mapungufu na changamoto nyingi sana. Inabidi watu warudi kwenye meza na kuangalia upya mikakati yao ktk swala hili la afya zetu kwa kweli.

    Ikiwa kutokomeza malaria tu ni hadidhi!!!, mapesa ya miradi ya malaria yanafanya nini kama hata kuangamiza mbu hawawezi aibuuuu!!!!
     
  5. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #5
    Nov 27, 2009
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,297
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Game hapa umedunda! Kuna taratibu ambazo ni lazima zifuatwe inapokuwa "Intra Uterine Fetal Death" mtoto kufia tumboni is non urgent issue unless otherwise, nafikiri hao jamaa wa Mwananyamala wako 100% along the path lakini kwa midomodomo ya hao ndugu na udaku wa gazeti inajaribu kuharibu jina la Hospitali bila sababu za msingi, toka lini mtoto kufia tumboni anaweza kumuua mzazi? kama kungekuwa na hatari hiyo sidhani kama angepewa ruhusa kwenda nyumbani, haya magazeti mengine ni magazeti taka ambayo hayaelimishi bali ni kuchafua hali ya hewa tu, Magazeti yaje na ukweli wenye picha halisi, si mbaya yakaongelea ukosefu wa vifaa mahospitalini, vifo vinavyotokea kwa uzembe wa madaktari na manesi wao, ulevi uliopindukia kwa baadhi ya madaktari etc...bila kumuonea mtu au Hospitali fulani,
     
  6. Shishye

    Shishye JF-Expert Member

    #6
    Nov 27, 2009
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Shida ya madaktari wa nchi hii ni kwamba hawawathamini watea wao (wagonjwa). Hawaoni umuhimu wa kuzungumza na mgonjwa na kumwelimsha hatua walizofikia. Mgonjwa anatahamaki maana hajapewa details zozote za hat next, zaidi ya kuambiwa 'njoo baada ya wiki mbili'. Hii ni kupeleka mambo kibabe. Mweleze kinagaubaga mgonjwa wako juu ya tatizo na njia ya kulitatua. Mruhusu akuulize maswali, yajibu; mkiachana kila mmoja atakuwa na amani ya kufuatilia makubaliano.

    Pamoja na hayo, sikubaliani na maelezo yako eti kwamba mtoto kufia tumboni is a non urgent issue. Akiozea tumboni? Inategemea na case, ndio maana kuna njia za kusafisha. Naturally kiumbe kilichokufa kitatoka baada ya muda fulani, lakini hiyo haimaanishi kusiwe na uangalizi. Ikitokea complication je?
     
  7. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #7
    Nov 27, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    I suspect wewe unatibiwa TRAUMA CENTRE mabako kumwona consultant inabidi ikutoke laki 5!

    pili HOSPITALI ya Mwananyamala haihitaji magazeti ya udaku kuiharibia jina kwani performance yake tayari inatosha kuiharibia jina

    Tuulize sie tunaokaa Mwananyamala Kisiwani na kutibiwa pale ndio tutakwambia ukweli

    Kama unataka ndugu yako afe mpeleke Temeke,Mwananyamala au Ilala.
     
  8. Shishye

    Shishye JF-Expert Member

    #8
    Nov 27, 2009
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio afya tu! Miundo mbinu, elimu, utawala bora, katiba na sheria,..... ni mfumo mzima wa uongozi wa nchi.

    Wakati ambapo jiji lina ufinyu wa barabara kiasi hiki, lami na uzima wake katika barabara ya Old Bagamoyo inatinduliwa. Hii ni dhihaka na kufuru kwa walipa kodi. Lini serikali itaanza kusikiliza matatizo ya watu wake?? Tunahitaji hizo barabara zipanuliwe, hata kama zitashindiliwa changarawe tu potelea mbali. Badala yake wanakwangua lami, barabara inabaki nyembamba vilevile!

    Tumelaaniwa? Hata kama ni msaada, si tuuelekeze kwenye priorities zetu? Mimi nina hakika ni kodi zetu hizo. Halafu tunawaangalia tu.
     
  9. Shishye

    Shishye JF-Expert Member

    #9
    Nov 27, 2009
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Quote:
    [​IMG]

    Game hapa umedunda! Kuna taratibu ambazo ni lazima zifuatwe inapokuwa "Intra Uterine Fetal Death" mtoto kufia tumboni is non urgent issue unless otherwise, nafikiri hao jamaa wa Mwananyamala wako 100% along the path lakini kwa midomodomo ya hao ndugu na udaku wa gazeti inajaribu kuharibu jina la Hospitali bila sababu za msingi, toka lini mtoto kufia tumboni anaweza kumuua mzazi? kama kungekuwa na hatari hiyo sidhani kama angepewa ruhusa kwenda nyumbani, haya magazeti mengine ni magazeti taka ambayo hayaelimishi bali ni kuchafua hali ya hewa tu, Magazeti yaje na ukweli wenye picha halisi, si mbaya yakaongelea ukosefu wa vifaa mahospitalini, vifo vinavyotokea kwa uzembe wa madaktari na manesi wao, ulevi uliopindukia kwa baadhi ya madaktari etc...bila kumuonea mtu au Hospitali fulani,


    Hana tofauti na raisi wake huyu; eti 'mbona mnakuza machache mabaya tu, hakuna mazuri tunayofanya?' Watu waendelee kufa tukae kimya tu eti tusiharibu jina la hospitali. Hovyo kabisa.
     
  10. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #10
    Nov 27, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,803
    Likes Received: 1,065
    Trophy Points: 280
    Rais atayajuaje haya wakati kila kukicha yuko mikoani au nje ya nchi kubembea!!!!
     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    Nov 27, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mbona inaumiza sana jamani my god
     
  12. amanindoyella

    amanindoyella Senior Member

    #12
    Nov 27, 2009
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inabidi tuombe Mungu ageuze miyoyo ya hawa manesi na madaktari ili wawahudumie walalahoi! Kwani watoto wa wakubwa hawaendi kutibiwa mwananyamala
     
  13. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #13
    Nov 27, 2009
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Halloo, samahani... wasiliana na waziri wa afya....... Mzee yuko Jamaika anabembea na wajukuu wa Bob Marley.....
     
  14. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #14
    Nov 27, 2009
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,297
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Game mimi ni mlalahoi kama wewe na yule na siku zote hutibiwa kwenye Hospital za aina hiyo, Ubovu wa Mwananyamala kama upo basi ni karibu Hospitali zote za serikali yetu zinahusika,(Vitendea kazi vibovu, Nidhamu ya chini, etc...) Lakini unapozungumzia mtoto kufia tumboni "bila kuwa na tatizo jingine" eti itamuua mama mzazi hapo umefulia kawaone wanafunzi pale Muhimbili watakueleza mtiririko wa matibabu ya mtu aliyepatwa na masahibu ya aina hiyo, Mimi binafisi niliwahi kuuguza pale Mwananyamala wanaperform vizuri na nawapa >80%, Tusidanganyane jamani, Mwananyamala wanarecord nzuri kulinganisha na wilaya zingine ambazo kwa wiki wanaua kinamama wajawazito 7-10 na hakuna kelele kutoka magazeti yetu ya udaku, nani anajua Maternal Death za Rufiji, Bariadi Tandahimba, Bunda, Liwale, Ujiji, Mpanda etc...Sasa ukizisikia hizo ndio unaweza koa fahamu milele, la msingi nchi yetu hii kila angle kumeoza na sio Mwananyamala tu ila kwa kuwa waojua kuchonga sana na uwepo wa magazeti ni hapo mjini basi Ilala, Temeke, Mwananyamala ni sehemu ya machinjio? SIO KWELI!
     
  15. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #15
    Nov 27, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    atayajua wapi na yeye ameenda kubembea Jamaica.
     
  16. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #16
    Nov 27, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Siasa ndiyo inaua nchi yetu na wananchi, nani waziri husika? Nini kilisababisha apewe uwaziri na kuacha fani yake kama hakuna mabadiliko kwenye hiyo wizara?
     
  17. K

    Kapwani JF-Expert Member

    #17
    Nov 27, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 668
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila kukicha mikoani kuna tatizo gani kama anafanya kazi na wajibu wake huko? ulitaka kila kikicha ashinde dar au?
    kubembea labda ilikuwa part ya mapumziko tu kama wengi wa wana JF walivyochangia kuwa ni vema rais akapumzika....kupumzika sio kukaa tu chini jamani....,kubembea! kubarizi na wajukuuu kuwasimulia hadithi, kunywa togwa jamvini na bibi/babu yako pale kijijini kwako! hatuwezi kuwa na mtazamo mmoja wa nini tendo gani linamaanisha kupumzika na wapi mtu apumzike. Kila mtu anafahamu afanyaje ili apate pumziko iwe ndani au nje ya dar, mkoani au hata nje ya nchi. Inawezekana hata mie pia nipo wrong kudhani kuwa kwenye bembea alikuwa anapumzika.....

    Kubembea hakumfanyi rais asijuwe matatizo ya wananchi wake unless hana nia ya kuyajua matatizo hata kama asingebembea!

    A woman can be strong, confident and sexy
     
  18. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #18
    Nov 27, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    hii issue ya kubembea ina get out of control
     
  19. l

    lukule2009 Senior Member

    #19
    Nov 27, 2009
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 132
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hivi issues kamam hii Waziri wa Afya hawezi kuingilia jamani ? Au hawasomi magazeti? ndio maana nammisi Mrema ...
     
  20. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #20
    Nov 27, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Somebody needs a good book to read. Kindly recommend!
     
Loading...