Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK atumia Kiswahili AU

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MzalendoHalisi, Feb 1, 2008.

  1. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2008
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Katika kushkuru Tanzania kupata nafasi Mwenyekiti AU -JK alitumia Kiswahili- tofauti na Lugha za Kireno, Kifaransa, Kiarabu na Kiingereza- lugha za Mkoloni zilizozoeleka AU na Afrika!

    AU iliidhinisha Kiswahili kama Lugha rasmi tangu 2004 ila bado ilikuwa haijaanza kutumika!

    Je AU wamejiandaa na raslimali (watu na pesa) kuona kuwa Kiswahili kinaendelea kutumika ipasavyo? Mwaka jana AU ilitangaza nafasi nne (4) za ajira wakalimani Kiswahili!

    Naskia JK alipoongea Kiswahili Adis leo 31/01 alishangiliwa sana!

    Ni matumaini yetu nafasi ya Mwenyekiti AU Tanzania itakuza hii lugha ya Kiswahili- kutumika zaidi AU

    Jamani mnaonaje? Je muda wa kutumia Kiswahili AU tayari? Au JK anatafuta umaarufu?
     
  2. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2008
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sidhani kama hiyo nafasi aliyopewa anaweza kuifanyia kazi na kusaidia hata nchi yetu na bara kwa ujumla kuendelea, Angalia hizi
    Alivyokuwa waziri wa fedha aliwahi kusema uwongo ambao ulileta matatizo sana Bungeni.
    Watu hawakuona hilo, wakampa kura, akawa Raisi, angalia sasa Matatizo anayotuletea hapa nchini jamani.
    Sasa mtu huyu leo anapewa Urais wa AU, hivi inakuja akilini?
    Aangalie asije kuleta Ufisadi wake huko kwenye nchi za watu, wao wana sheria watamfunga na akafilie jera
     
  3. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Namshukuru Rais Kikwete kwa kutumia nafasi hiyo kukuza Kiswahili. Kiswahili ni ligha iliyotuletea mshikamano.

    Sasa inabidi tukikuze ili kuimarisha maendeleo.
     
  4. SYLLOGIST!

    SYLLOGIST! JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2008
    Joined: Dec 28, 2007
    Messages: 241
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hii safi sana hata mie najaribu kuandika kiswahili, napenda kuzungumza kiswahili. Nitafurahi tu siku nizungumze kiswahili jukwaani!
     
  5. SYLLOGIST!

    SYLLOGIST! JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2008
    Joined: Dec 28, 2007
    Messages: 241
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    BabaH

    Hivi Mheshimiwa alikuwa waziri wa fedha vile..? Alisema uwongo kwa Kiswahili? Umeniacha hoi na jera yako ya Kiswahili.
    tuendelee...
     
  6. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Content Manager Staff Member

    #6
    Feb 1, 2008
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    LOL...acha kuchekesha watu aisee!
     
  7. m

    mabangi Member

    #7
    Feb 1, 2008
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Heko JK, Ngai wa Sinai akuzidishie mabaraka na madaraka na wanaochomeka wachomeke na baadaye kidogo tukuone umekuwa raisi wa amerika na harafu kidogo uwe ri-dunia rote na wazidi kuchomeka miroho yao mibaya kama mijuso yao, yaone yana sugurika
     
  8. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Content Manager Staff Member

    #8
    Feb 1, 2008
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kutumia Kiswahili AU is along overdue thing.Hii lugha lazima ikuzwe na ipigiwe debe hadi mitaa ya UN.
     
  9. m

    mabangi Member

    #9
    Feb 1, 2008
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    rioneni na hiri heti maruga ya kikoroni si wariwakoronaizi mababu na mabibi zako kwani warikukoronaizi wewe na mibabu na mibibi ya mababu na mabibi zako si wariwakoronaizi mababu na mabibi wa mibabu na mibibi yao. kwani wewe hujasoma yare mambo ya kure zama za kare. si mababu na mabibi wa mibabu na mibibi yako ndio irikiuwa mijitu ya mwanzo hapa kwenye hiri ridunia renu. si mipicha ya mifupa yao ipo pare mijitu inakokwenda kujikumbusha mihapari ya kare. karibu na rire ri chuo ra mipesa pare darisalama. sasa kama yariripa mikisasi si yanasomaga kwenye mivitabu yenu. umekwisha nikorogaga sana kwa huritumii rikichwa rako, kwaniire shure uriperekwa kufanyanga nini
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    mabangi, vipi? yamesha panda kichwani? au ulikandamiza bila breakfast?
     
  11. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Nampongeza kwa kutumia kiswahili huko Adis lakini la kusema uongo kwa JK alisema uongo kwa kiswahili na si mara moja .Amesema haya kuanzia akiwa Waziri hata bado ni rais anasema uongo.
     
  12. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    heee heee
    makubwa haya

    ila pongezi zangu mkuuu
     
  13. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Aisee Muungwana Bwana..Mie sitegemei Jipya kutoka kwa Muungwana,Mtu wa kucheka cheka hata wakati anongea jambo la maana.Ngoja hata waafrika wenzetu wamfahamu huyu kilaza wetu.
     
  14. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #14
    Feb 1, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Aisee Muungwana Bwana..Mie sitegemei Jipya kutoka kwa Muungwana,Mtu wa kucheka cheka hata wakati anaongea jambo la maana.Ngoja hata waafrika wenzetu wamfahamu huyu handsome wao.
     
  15. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #15
    Feb 2, 2008
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Unamjua kikwete wa mambo ya Nje tu sio?? Futatlia data vizuri Zomba, hapa hatubabaishi, tunatoa na evidence ndugu yangu
     
Loading...