Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, una imani na Jeshi la Polisi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ileje, Feb 23, 2012.

?

Una imani na utendaji wa Jeshi la polisi?

  1. Ndiyo

    4.6%
  2. Hapana

    95.4%
  1. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #1
    Feb 23, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,341
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Jeshi la polisi limekuwa likikabiliwa na tuhuma nyingi kwa kushindwa kuchukuwa hatua stahili na kwa wakati kudhibiti na kuzuia jinai mbalimbali. Mifano michache ni kama ifuatayo:

    1. Wizi wa EPA, Dowans, Kagoda, Meremeta, Tangold nk.;
    2. Sakata la mmoja wa wabunge kufanya vitendo vya kishirikina ndani ya ukumbi wa bunge ;
    3. Tuhuma kuwa vyombo vya dola vinafanya njama za kuwaangamiza viongozi na watu mashuhuri;
    4. Kutoa pongezi na zawadi kwa watuhumiwa wa rushwa na ujambazi walioko ndani ya jeshi hilo;
    5. Kutoa siri za wanaotoa taarifa nyeti kwa vyombo vya habari na mafisadi;
    6. Kutumia nguvu kubwa kupita kiasi kukabiliana na raia; nk
    Je nini imani yako kwa jeshi la polisi?
     
  2. D

    DOMA JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Hata kidogo siwaamini
     
  3. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #3
    Feb 23, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,638
    Likes Received: 2,982
    Trophy Points: 280
    Sinaga.................
     
  4. Johnsecond

    Johnsecond JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 1,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Yaani siwaamini kabisa nikiwaona naona usalama wangu mdogo na si kinyume.
     
  5. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #5
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,414
    Likes Received: 918
    Trophy Points: 280
    Ni bora nikutane na Jambazi kuliko Police.
     
  6. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #6
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,120
    Likes Received: 11,379
    Trophy Points: 280
    Namwamini mbwa wangu mdogo mwenye miezi mitatu anaitwa Pillow.
     
  7. s

    sawabho JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Hiyo kada sitakikabisa kuisikia. Ni waonevu sana, pata tatizo halafu uende kutoa taarifa,utajionea mwenyewe.
     
  8. SAMMY DANNY

    SAMMY DANNY Member

    #8
    Feb 23, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nawakubali kwa sababu bila wao leo usalama wa nchi ungekuwa pabaya, licha ya mapungufu waliyonayo bado wanahitajika nao ni watanzania lazima tuwakubali kwa sababu wengine ni baba na ndugu zenu.
     
  9. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,341
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hatuwakatai kama ni ndugu zetu, yaani baba, mama, watoto, wajomba, shangazi nk. Tunachokijadili hapa ni matendo yao wanapokuwa wanatekeleza wajibu wao, je wanazingatia sheria na utu au la?
     
  10. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #10
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Sina hamu wala imani nao!!!!
     
  11. luck

    luck JF-Expert Member

    #11
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Sitaki hata kuwaona....ukipata tatizo hawana msaada kwao linakuwa dili. Anachukua hela kwa mshtaki na mshtakiwa vilevile. Kifupi ni wanafiki na wala rushwa wakubwa. Binafsi sina mpango wa kuwa na urafiki nao. Mara kibao wanaomba lifti nawatolea mbavuni.
     
  12. T

    Teko Senior Member

    #12
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 3, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Najua kama halijakupata,unaweza sema watu wanawasema vibaya polisi.Mimi mwenyewe ninao ndugu ambao ni polisi,lakini kutokana na waliyonifanyia polisi mwaka 2000 sina hamu na hawa watu.Polisi walivamia nyumba yangu usiku wa manane eti nyumba hiyo wanaishi majambazi.wakavunja mlango(sio wote)walitoboa tundu ambalo aliyeingia ndani alitakiwa aingie kwa kutanguliza kichwa kisha kiwiliwili chote.Sasa tunajiuliza kama kweli nyumba ile ilikuwa ni ya jambazi mwenye silaha,unaingiaje nyumba hiyo kwa stahili hiyo?.Lakini baada ya yote wenyewe waligundua wamewinda ndege asiye liwa!.lakini sana hamu na hawa vimbe!!!
     
  13. m

    moshingi JF-Expert Member

    #13
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani wana JF swali hili ni gumu sana siyo kukimbilia kulijibu kwa vile tu tunawachukia hawa jamaa...
    Siku zote katika nchi yeyote polisi ni kielelezo cha ustaarabu wa wananchi na pia uadilifu wa viongozi wa nchi
    Katika kujibu hapo juu chunguza kipengele kimoja kimoja
    1. Wizi wa EPA, Dowans, Kagoda, Meremeta, Tangold...mtakumbuka kuwa mambo hayo yote yapo juu ya uwezo
    wa Jeshi hilo kutokana na mfumo uliopo, EPA - Rais aliwasamehe warudishe fedha, Dowans/Richmond baraza la mawaziri lilianguka, Kagoda imejaa siasa nyingi, Meremeta na Tangold Mh. Pinda aliapa hawezi kuzitaja,
    2.Vitendo vya kishirikina alivyofanya yule mmoja kati ya wale mapacha inajulikana hata gamba limewashinda kumvua
    3.Kuangamiza viongozi mashuhuri kuna siasa nyingi hapo!!
    4.Kipengele No.4 USHAHIDI UNAHITAJIKA ZAIDI(kila anayetuhumu analo jukumu la kuthibitisha)
    5. Tatizo la kutoa siri ni kubwa sana hapa TZ, siku hizi siri nyigi zinavuja serikalini ndiyo maana hata habari za EPA
    na nyiginezo ziliibuka hadharani( hili ni tatizo la maadili japo wakati mwingine limesaidia kufichua maovu) ila halipo kwa polisi peke yao, madaktari nao wamekuwa wakitoa siri za wagonjwa ndiyo maana watu wanaogopa kupima ngoma jirani
    na wanapoishi...katika CCM, CDM,CUF zipo siri zinavuja huko kenye vyama Polisi hawapo...hili ni tatizo kubwa la kijamii linaakisi tabia zetu Watanzania kwa Ujumla. HATA HIVYO POLISI HAWANA BUDI KUONDOKANA NA LAWAMA HII WANATIA AIBU...JIREKEBISHENI HARAKA...MAKAMANDA ACHENI KUAJIRI WATOTO WENU HAWANA MAADILI
    6. Hapa lipo tatizo la mafunzo wanayopata, somo la haki za binadamu liingizwe kwenye mitaala yao, aidha nafasi ya IGP iwe inathibitishwa na Bunge na aongezewe security of tenure ili asipokee maelekezo toka kwa wanasiasa bali afuate sheria bila kujali nani kakosea hata kama ni walipo madarakani washuhulikiwe kikamilifu kama wengine...
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo unawakubali kwa vile ni baba na ndugu zako na siyo kwa mambo wanayoyafanya siyo?
     
  15. R

    Renegade JF-Expert Member

    #15
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 2,992
    Likes Received: 429
    Trophy Points: 180
    Sina Imani na Jeshi la Polisi kwasababu muundo wake unawapa mamlaka wanasiasa kuwatumikisha.IGP ni Presidential Appointee, Wale Makamishina ni Presidential Appointee, Sasa hawa watu hawana uwezo wa kuwakamata wakubwa zao ambao wengine wana kinga za kushitakiwa(wateuzi), utamkamataje au kumchunguza kama anatuuma!
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa mambo yao wanayoyafanya siyapendi na wala sitotaka kuyasikia, wamekuwa wakipokea hongo siku nyingi wakaona hakuna anaewafuatilia sasa wameamua kudili na roho zetu, J e nazo tutawaachia?
     
  17. m

    msnajo JF-Expert Member

    #17
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,065
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Punguza unafiki!!!!!
     
  18. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #18
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Umeeleza vizuri ila nimemuuliza jamaa yangu yeye ni muajiriwa huko, darasani wanafundishwa Human rights, law of evidence, arrest na search pamoja na vitu vingi sana.

    Kimsingi nimepata uelewa kuwa kumbe elimu wanaipata tatizo linakuja katika utendaji kwa kila mmoja wao.

    Nadhani jeshi kama jeshi mie nina imani nalo kwa maana askari wanafundishwa miiko ya kazi, tatizo ni wao kwa maana ya watendaji baadhi wanakiuka miongozo ya kazi na elimu waliyoipata. Amini nakuambia sio kwamba hawafundishwi mambo ya HUMAN RIGHTS AND USE OF FORCE, elimu wanayo. Ni hao wanaokiuka miiko ndio wanafanya jeshi la polisi lionekane katika taswira nyingine.
     
  19. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #19
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,359
    Trophy Points: 280
    Jeshi letu la polisi lina matatizo makubwa sana na haya matatizo ni tokea jeshi hili lilipoundwa.

    Muundo wa jeshi lolote la polisi utapekea jeshi hilo kuwa la kitaalam na kujitambua kuwa ni chombo pekee chenye kuaminika kulinda usalama wa raia na mali zao.

    Pia muundo wa jeshi hilo utalifanya jeshi hili kutunga sera zake na namna ya kuzitekeleza, pia kutoa maamuzi kulingana na chagizo mbalimbali zinazotoka kwenye jamii ambayo ndio inawategemea.

    Ntatoa mfano wa sehemu za muundo wa jeshi hilo na mojawapo ni idara ya habari. Idara ya habari ni tofauti na idara ya uhusiano au (directorate of public affairs) ambayo kazi yake ni kuelimisha jamii na kuishirikisha jamii kwenye mambo mbalimbali ambayo yanahusu uhusiano mwema kati ya chombo hicho na raia wake.

    Idara hii au (Directorate of information) ina kazi ya kuelezea kitaalam namna uchunguzi au upelelezi wa kesi kama ya Dr Mwakyembe unavyoendelea na sio bwana Manumba kuja na taarifa mbovu kabisa ambayo ina lengo la kuwachanganya wananchi. Pia katika taarifa ambayo Manumba alitoa, palipaswa pia kuwepo mmoja wa wataalam ambao wanamshughulikia Dr Mwakyembe ambae nae angekuwa anamsaidia Manumba kufafanua mambo kadhaa kuhusu ugonjwa wa ngozi ambao unamsumbua Dr Mwakyembe.

    Idara ingine ambayo inaundwa na mfumo imara wa jeshi hilo ni ile ya uendeshaji au (directorate of operations). Hii idara ni muhimu sana katika jeshi la polisi na uendeshaji wowote wa operesheni katika tukio lolote lile, ndio utatoa hasa picha halisi ya jeshi hilo kama limeundwa kukung'uta watu na hata kuua tu au la.


    Kwa matukio ya taarifa mbovu ya DCI Manumba, vurugu za kule Songea na matokeo yake ambapo kuna raia wameuawa na mambo mengi tu yatayoweza kujaza sehemu hii inaonekana kabisa kwamba imani kwa jeshi hili inakuwa ni vigumu kujengwa au kufanyiwa ukarabati.
     
  20. isambe

    isambe JF-Expert Member

    #20
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 1,821
    Likes Received: 642
    Trophy Points: 280
    Kwako akija POLISI ni matatizo,akija KAKA JAMBAZI ni matatizo!
     
Loading...