Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, ni nani asiye na kijicho!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Jun 9, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Jun 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Ukitaka kujua kuwa wewe ni mwenye kijicho dhidi ya mafanikio au jitihada za wenzio, jiulize maswali machache yafuatayo:

    Je unaposikia jirani kanunua gari, kajenga nyumba, kafungua biashara kubwa au mwanae kapata nafasi ya kusoma nje ya nchi na mengine mengi kama hayo maadamu yawe mafanikio, unajisikiaje moyoni?

    Au jirani yako anapokuomba ushauri wa kuanzisha biashara, kununua shamba, gari au nyumba, unampa ushauri kwa moyo mweupe au unatoa ushauri usiofaa?

    Kwa vyovyote vile, majibu ya maswali hayo hapo juu yanatosha kukujulisha iwapo una kijicho dhidi ya mafanikio ya mwenzio au la.

    Hebu tusiwe wanafiki, tujifanyie tathmini ili tujijue tuko upande gani……………

    Nani athubutu?
     
  2. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #2
    Jun 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Nilijua tu kwamba huu uzi wadau wataukwepa maana umegonga ikulu..................
    Kumbe wote tulio humu JF tuna KIJICHO eh.......................!
     
  3. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #3
    Jun 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Hata ukisoma baadhi ya maoni ya wadau wanapojibu uzi humu JF utajua tu kwamba wana KIJICHO................LOL
     
  4. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #4
    Jun 9, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,472
    Likes Received: 803
    Trophy Points: 280
    Kwanza tuambie ww upo upande gani.
     
  5. father-xmas

    father-xmas JF-Expert Member

    #5
    Jun 9, 2012
    Joined: Mar 23, 2010
    Messages: 530
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    acha mzee mzima nifunguke...................LOL
    Naamini binadamu wote huwa tunapatwa na hisia za wivu sometimes.............................ila sasa kuna wale wenye wivu mkali kiasi kwamba wanaweza kuchukua hatua za kumkwamisha au kumdhuru yule wanaemuonea wivu........................
     
  6. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #6
    Jun 9, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Sina wivu, sielewi even how it feels kumuonea mtu kijicho
    Labda nikubali kutamani wakati mwingine na sijui kuyavuta matamanio yangu zaidi ya machoni na inaishia hapo.........
     
  7. Neiwa

    Neiwa JF-Expert Member

    #7
    Jun 9, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 724
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    lol... Jibu langu huwezi amni... hii tathmin unaweza pata majibu sahihi pale tu kama ni anonymous. sio kwa njia hii...
     
  8. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #8
    Jun 9, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145


    Mtambuzi, uzi wako siyo watu wanakwepa ila mada uliyoiweka imekuwa na changamoto kwenye kuichangia. Kwa upande wangu mimi suala la kuwa na kijicho au kutokuwa na kijicho inategemea na ukaribu wa huyo mtu ambaye anamuonea kijicho/asiyemuonea kijicho mwenzie.

    Kwa mfano si rahisi, mtu akigombana na mwenzake, kwa vyovyote vile, hatapenda kuona mwenzake (huyo mgomvi wake) anafanikiwa kwa yale atakayokuwa anayafanya. Hii ni nature ya binadamu na ndiyo maana kuna msemo unasema adui yako muombee njaa, na huwa hawasemi muombee mafanikio!!!

    Lakini ktk hali ya kawaida, huwezi kuwa na kijicho kwa yule mtu ambaye una mahusiano naye mazuri. Kwa mfano rafiki zako, ndugu zako, jamaa zako wa karibu nk nk huwezi kuwaonea kijicho wanapofanikiwa na kama ikitokeo hivyo, basi wewe utakuwa na matatizo au una ile kitu inayoitwa ROHO MBAYA! :confused2:
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Jun 9, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    kijicho mmmmh, labda ila sidhani
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Jun 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,365
    Likes Received: 3,185
    Trophy Points: 280
    wenzangu wakifanikiwa nafurahia mafanikio yao
     
  11. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #11
    Jun 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Mimi sina kijicho na ndio maana hata humu natoa ushauri mwingi tu wa namna ya kujitambua...........
    Nikipata muda nitaweka makala kuelezea athari za kijicho hapa hapa JF
     
  12. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #12
    Jun 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Heri wewe umekuwa mkweli wengine wenye kijicho nafsi zinawasuta, hawataweza kutia neno humu.............
     
  13. mbalu

    mbalu JF-Expert Member

    #13
    Jun 9, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mimi sina kijicho ila nina wivu wa matamanio ya kunisukuma nami niwe kama ama nimzidi fulani.
     
  14. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #14
    Jun 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Kwani wanaJF wanajuana humu? wote si tunatumia majina na yasiyo yetu.......... sasa hofu ni ya nini? nyie fungukeni tu, wala hakuna atakeyewajua, baadae nitatoa darasa hapa namna ya kuondokana na kijicho..............stay tune
     
  15. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #15
    Jun 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Yaani umesema sahihi kabisa..........
    Lakini kuna namna nzuri ya kuondokana na hiyo dhana ya "adui yako muombee njaa"
    Ninaandaa makala juu namna ya kuondokana na kijicho chenye kisirani............................!
     
  16. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #16
    Jun 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    BADILI TABIA nina waasiwasi na kauli yako, inamaana mimi Mtambuzi nikipata Ukuu wa Wilaya utakuwa na roho nyeupeeee kabisa.......................
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #17
    Jun 9, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Lakini twende mbele turudi nyuma hii staili ya kujizungumzia mwenyewe sio kabisa.........utajisagia vipi? zaidi ya kujifagilia, labda tufanye assessment kwa kila moja wetu hapa kuorodhesha mafanikio halafu tuone tuchangie vipi.......wanafiki watajulikana tu
     
  18. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #18
    Jun 9, 2012
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Tatizo hapa "kijicho" ni nini exactly? wivu wa maendeleo? wivu usio na maendeleo? Kajicho kadogo? maana Kijicho could mean a small small eye
     
  19. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #19
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Mtambuzi mimi ni miongoni mwa wale wanaoish maisha ya mshumaa unaungua wenyewe kwa kazi ya kumulikia wengine.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #20
    Jun 9, 2012
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kwa mara ya kwanza jana, mi nimechukua nafasi yako gfsonwin.....
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...