Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ni haki serikali kuwafanyia watoto hawa hivi?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Dopas, Mar 28, 2011.

  1. D

    Dopas JF-Expert Member

    #1
    Mar 28, 2011
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wana JF,

    Nadhani hili wanalofanyiwa watoto hao sio haki. Kwanza hawapati elimu katika hali hii. Nadhani wana haki ya kuishitaki serikali kwa hili...hata baada ya miaka 50.
    Ona tu mwenyewe hapa.
    View attachment mbarali.docx
     
  2. TITAN

    TITAN JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inabidi hii picha ipelekwe kwy vyombo vya habari ili jamii ione jinsi serekali ya ccm inavyo watendea raia wao, akuna aki ata kidogo wakati serekali inataka kuwalipa dowans mabilioni wakati watoto wa wapigakura wanateseka. hii ndiyo maisha bora kwa kila mtanzania?
     
  3. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #3
    Mar 28, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Inauma sana sasa hawa viongozi wanafanya ziara za kazi gani hizo pesa si wangetumia kubolesha huduma za kijamii
     
  4. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #4
    Mar 28, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    Wanafunzi wa madarasa tofauti watumia chumba kimoja Mbalali.

    Friday, March 4, 2011
    Na Joachim Nyambo,Mbarali
    .
    WANAFUNZI katika shule ya msingi Magwalisi wilayani hapa wanalazimika
    kutumia chumba kimoja kwa madarasa mawili na kwa wakati mmoja kufuatia
    uhaba mkubwa wa vyumba vya madarasa unaoikabili shule hiyo,huku walimu
    wane akiwemo mwalimu mkuu wakilazimika kuishi nyumba moja yenye vyumba
    vine.

    Kwa uapnde wa wanafunzi madarasani kinachofanyika ni wanafunzi wa
    darasa moja kuangalia upande mmoja na wa darasa linguine kuangalia
    upande mwingine hivyo kilazimu chumba kimoja cha darasa kuwa na mbao
    mbili za kufundishia.

    Hali hiyo imebainika baada ya wanahabari walioshiriki ziara ya uongozi
    wa chama cha walimu CWT mkoa wa Mbeya iliyofanyika shuleni hapo na
    kujionea wanafunzi wa darasa la Nne na la Saba wakiwa kwenye chumba
    kimoja na darasa la Pili na la Tatu chumba kingine huku darasa la
    kwanza na wale wa darasa la awali (Chekechea) wakilundikana kwenye
    chumba kimoja pia.

    Mwalimu mkuu wa shule hiyo Jonathan Chengula alisema tangu kufunguliwa
    kwa shule hiyo mwaka 2002 shule ina uhaba wa madarasa na wamelazimika
    kuendelea kufundisha wanafunzi kwa mtindo huo na kufafanua kuwa
    inalazimu mwalimu wa darasa moja kuingia huku wanafunzi wa darasa
    linguine wakisubiri ama wakiendelea kufanya kazi waliyopewa na mwalimu
    wao.

    Mwalimu Chengula alisema inapobidi wanafunzi wa darasa moja hukaa
    chini ya mti hususani wanaposoma vitabu ili kupisha wanafunzi wa
    darasa jingine waendelee kufundishwa na mwalimu wao lengo likiwa ni
    kupunguza mgongano wa walimu katika chumba kimoja.

    “Hali ni kama mlivyojionea,tunalazimika kupumzisha darasa moja
    humohumo ndani wakati lingine likifundishwa na mwalimu na wakati
    mwingine mwalimu wa darasa moja anawatoa wanafunzi wake na kukaa chini
    ya mti wakimaliza kujisomea vitabu na kupewa zoezi wanarejea darasani
    kufanya kazi hiyo” alisema Mwalimu Chengula Na kuongeza
    “Ni shida kubwa tunayo,walimu wenyewe sisi wane akiwemo wa kike mmoja
    tunaishi kwenye nyumba moja ya vyumba vine,tulichokubaliana na mwalimu
    huyo wa kike asilete mgeni wa kiume chumbani kwake wala sisi wa kiume
    tusilete wageni wa kike kwenye vyumba vyetu.Tunavumilia kwakuwa
    tunaipenda kazi tunaona hakuna wa kuwasaidia wanafunzi hawa”
    Hata hivyo mwalimu huyo alisema hali hiyo inatokana na wakazi wa
    vitongoji vya Nyaluhanga na Magwalisi kutokuwa na utayari wa kuchangia
    ujenzi wa vyumba vya madarasa na nyumba za walimu wakiamini kutokana
    na kuwa wafugaji wakati wowote watahama.


    Alitaja changamoto nyingine zinazoikabili shule hiyo yenye jumla ya
    wanafunzi 269 kuwa ni upungufu wa madawati 71 kwakuwa yaliyopo hivi
    sasa ni 60 wakati mahitaji halisi ni 131 na pia matundu ya vyoo yapo
    sita huku mahitaji yakiwa ni matundu kumi na kuutaja upatikanaji wa
    maji safi na salama ukiwa ni changamoto nyingine.

    Wakizungumzia hali hiyo Mwenyekiti Nelusigwe Kajuni na katibu Kasuku
    Bilago wa CWT mkoa wa Mbeya waliiomba serikali kuangalia uwezekano wa
    kuwashawishi wakazi wa vitongoji vinavyoizunguka shule hiyo kujitoa
    kuchangia ujenzi wa vyumba vya madarasa pamoja na nyumba za walimu.
    Walisema hali iliyopo katika shule hiyo ni changamoto kubwa inayoweza
    kuathiri kiwango cha taaluma kwa wanafunzi hivyo kuna haja ya
    kuboresha mazingira kwa upande wa walimu pamoja na wanafunzi.
    Mkurugenzi wa halmashauri ya wilaya ya Mbarali George Kagomba
    alipofuatwa ofisini kwake alisema hana nafasi ya kuzungumza na
    waandishi wa habari kwakuwa alikuwa akiendesha kikao cha maandalizi
    yam bio za mwenge na baadaye kikao cha kamati ya ulinzi na usalama
     
  5. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #5
    Mar 28, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Huo ubunifu wa walimu Mbarali ni wa kusifika. Ama wanapambana haswa na upungufu wa vyumba vya madarasa.
     
Loading...