Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jatropha Plant, do we have this plant in Tanzania?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MaxShimba, Mar 25, 2011.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Mar 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Thinkers,

    Do we grow this plant in Tanzania?
     
  2. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    I think so, kule kwa Wamasai, mto wa mbu.
     
  3. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Tanzania puts faith in jatropha plant



    By Egon Cossou
    Africa Business Report, BBC World News, Tanzania
    [​IMG]


    [​IMG] The jatropha plant can thrive in the harshest conditions

    The small village of Miririnyi village lies in the sun-baked province of Arusha in northern Tanzania.
    The ancient crop jatropha grows wild here. It is extremely hardy and can survive in dry, barren soil - even though other plants cannot.
    It used to be considered as bush with no commercial potential.
    But the global search for clean energy has changed all that.
    That is because the seeds can be harvested to make biofuel. It has meant that farmers are now taking to the crop with gusto.
    Child's play
    Samson Nasary is one such farmer, and he is looking to jatropha as an important source of income.
    He harvests the seed and takes it to a collection point where he meets an agent for a firm called Diligent Tanzania. The product is weighed and valued, then a deal is struck.

    BBC News - Tanzania puts faith in jatropha plant
     
  4. Companero

    Companero Platinum Member

    #4
    Mar 25, 2011
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Google neno MIBONO au MIBONO KABURI, ndio majina ya JATROPHA yanayotumika TZ
     
  5. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kuna kampuni ya Wajerumani wana mashamba makubwa ya Jatropha huko Mpanda. Kwa taarifa zaidi gonga HAPA
     
  6. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Huu mti unapatikana sehemu nyingi TZ, hasa makaburini kwani unaweza kupanda hata kitawi kinaota. Nakumbuka tulikuwa tunatumia mafuta yake kama mafuta ya kuwasha taa, tatizo moshi wake ni mzito sana kama wa diesel.
     
  7. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #7
    Mar 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Hii miti inaweza kukuwa Pwani? Dar, au Tanga au Pwani Mkoa, au Lindi or Mtwara?
     
  8. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #8
    Mar 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mkuu nashukuru, nilikuwa hata jina lake kwa Kiswahili siuujuwi. Thanks once again.
     
  9. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #9
    Mar 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    I think nilisha wai kuuona nilipo kuwa mtoto, not shure though

    Thanks
     
  10. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #10
    Mar 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mkuu rmashauri, umenipa site nzuri sana na imenipa maona mazuri vile vile,

    Thanks very much for your help.
     
  11. Companero

    Companero Platinum Member

    #11
    Mar 26, 2011
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Wawekezaji wa Bioshape walijaribu kuipanda huko Kilwa, Lindi - jaribu kuwa-google utapata ripoti nyingi tu kuhusu kilichotokea!
     
  12. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Thanks Mkuu, I will google them asap.
     
  13. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #13
    Mar 29, 2011
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,596
    Likes Received: 806
    Trophy Points: 280
    Ndio, mmea huo unastawi vema sana katika mikoa hiyo. Kwa Mkoa wa Tanga, zao hili lipo eneo la Mazinde Chini (linatumika kama live fence), mbele ya Mombo, lipo Muheza (wanatumia kama 'intercropping' na vanilla, lakini pia lipo sehemu za Korogwe. Kwa mkoa wa Pwani, kuna mashamba makubwa sana pale Kisarawe, moja la kampuni ya Wajerumani la lingine la Wamatumbi wenzetu. Kwa Dar nimeona maeneo mengi wanatumia kama live fence, Mwenge, Sinza na maeneo mengine, lakini pia hupandwa kama demarcation ya makaburi. Sina uhakika kama linapatiklana Lindi na Mtwara, ila kwa sababu mazingira yake yanashabihiana sana na Dar, huenda zao hilo likawa linastawi. Mimi ni mdau mkubwa wa zao hilo, huwa tunatumia kutengeneza mafuta ya kuendeshea mitambo. Hatujaanza uzalishaji ule full fledged, lakini tupo hatua nzuri sana ya utafiti. Nina vitabu kadhaa vinavyohusu production na processing yake, may be we can share someday.
     
  14. M

    Malila JF-Expert Member

    #14
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    mimea hii inaota sehemu kubwa sana ya nchi,ukanda wa pwani karibu wote mibono kaburi ipo, ukienda nyanda za juu kusini bonde la usangu ipo,

    ila hawa bioshape huku kilwa wamechemsha, walifyeka misitu na kusafirisha magogo na kutelekeza shamba,kwa taarifa za siku za karibuni ni kwamba wanataka kuuza kwa wenzao.
     
Loading...