Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

jamani ushauri wa muhimu!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by victer, Aug 3, 2012.

  1. victer

    victer Member

    #1
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 23, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    najitokeza mbele enu wana jf wenzangu!! Nipo kwenye mahusiano na binti mmoja ambae ninatumaini mungu akijali baada ya miaka 3 niwe nae! Nimekua ktk mahusiano kwa miezi 5 kutokana na tabia yake na way anavojiheshimu na anavonipenda ckutaman na wala ctaman kuwa na mu mwingne tofauti na yeye! Lakini kuna kitu kimeanza kujitokeza mbele ya mboni zangu za macho ambacho nahc huenda kikaja kunintenganisha na huyu binti nacho ni utofauti wa dini zetu,yeye ni muislam na mimi ni mkristu! Kitu nacho hc ni kushndwa kwangu kubadil din kumfata uislamun maana alishanambia muda utapofka inbidi nibadili dini ili nifumge nae ndoa ya kiislam! Mi kubadl dn cwez na yeye kubadil din kunifata mimi amesema hawez! Nilijaribu kumwambia kwani ndoa ya kiserikali haiwezekani ili kila mmoja wetu aendelee kuamini ktk dini ake anadai ndoa ya kiserikali haitambuliwi ktk dini ake! Sasa jamani mi nashndwa nifanye nini coz kumwacha ctaman na wala kubadl dini
    haiwezekani...pls jf members help me what to do with tiis?
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Tafuta uzi wa Mtambuzi unaozungumzia issue kama hiyo yako.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    both of you have to compromise; kama kila mtu aking'ang'ania msimamo wake basi kutakuwa hakuna ndoa pamoja na kuwa mnadai kwamba mnapendana
     
  4. b

    babue Member

    #4
    Aug 3, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    du pole kama kweli huyo mwanamke anakupenda hawezi kukuambia maneno kam hayo
     
  5. N

    Neylu JF-Expert Member

    #5
    Aug 3, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 2,639
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Chagua moja ndugu...Dini au Mke..
     
  6. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Sina takwimu zaku-backup maelezo yangu ni ushauri binafsi tu..........kwa swala linalohusiana na imani...dont compromise....hata kidogo. Unawezakua blinded by love kwa sasa ila huko mbele ya safari na mtakapo pata watoto trust me itakucost sana na unaweza kua na maisha yasiyo na furaha na yaliyojaa majuto.
     
  7. KISHOKA_ZUMBU

    KISHOKA_ZUMBU Senior Member

    #7
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 149
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nakushauri uchague moja:-
    -unaweza kupata wa imani yako na ukampenda km ulivyompenda hy.
    -Badiri dini.

    Mapenzi upofu, cku utakayokuja kuona, unaweza kujutia maamuzi yako iwapo utalazimisha ndoa ya serikali.
     
  8. K

    Kasimpya Member

    #8
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Tafuta mwanamke wa imani yako ndipo hapo baadaye mtakuwa na maisha ya upendo (angalau kidogo) hata baada ya kuwa pamoja kama mume na mke kwa muda mrefu na kupata watoto. La sivyo penzi lenu na huyo binti ni la muda tu.Usifikirie kuwa mkioana mtapendana kama ilivyo sasa hivi, penzi (upendo) hupungua watu wakiwa mume na mke hasa baada ya kupata watoto.
     
  9. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kaka kwani hiyo dini imejitokeza sasa hivi, hukujua kama ni mna tofauti ya kidini. Hapo hakuna cha zaidi chagua mke au dini kama hamuwezi kucompromise, msipotezeane muda.
     
  10. Nambe

    Nambe JF-Expert Member

    #10
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 1,456
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    well said Madamex
    mkuu kuanzia mwanzo ulijua kuwa mna tofauti ya dini, kwa hyo mlitakiwa kukubaliana huko mwanzon kabla hamjaingia kwnye mkataba wenu kuwa uhusiano wenu utachukua mkondo gani
    kama ww na yy wote hakuna mwenye mpango wa kubadili dini, endeleen kupotezeana muda, coz ni waz kuwa hakuna future hapo.....
     
  11. Double K

    Double K JF-Expert Member

    #11
    Aug 3, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 908
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Hapo hakuna ndoa, kwasababu kila mtu hataki kufata imani ya mwenzie na hata mkiona labda msizae mkizaa mtagombana wewe utataka watoto wabatizwe na huyu atataka wasilimu, huo upendo na amani unayoiona sasa haitakuwepo na utabaki ukijuta. Achaneni ikiwa bado mapema, range yako ya kuoa ni miaka 3 so utapata.
     
  12. s.fm

    s.fm JF-Expert Member

    #12
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kwa utaratibu huu...ningeweza kukushauri muanze na zile za bomani (serikalini) huku mkiendelea kufikiria na kuangalia mazingira pengine mmoja anaweza kubadili dini hapo baadae. lakini kama huko pia ni issue inaonekana kila mmoja hayuko tayari kwa mwenzie,
    Kama hakuna mapenzi ya kweli its very costful, unaweza badili dini huko mbeleni mkatosana vile vile mzee unabaki mwenyewe hata haueleweki, kurudi mwanzo unaona aibu kuendelea nako ndo ivo tena...! have time for it plz
     
  13. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #13
    Aug 3, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ukishajifunga hivi inakuwa ngumu kukushauri..
    Unapotafuta ushauri jaribu kuwa flexible..
    Kama alivosema madame Kaunga..tafuta uzi wa Mtambuzi kuhusu hii mada utakusaidia kama kweli uko siriaz!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #14
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,095
    Trophy Points: 280
    amua kumfuata mke au Mungu....
     
  15. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #15
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Yaani miezi 5 tu ushaanza ku-doubt kuhusu dini zenu? Na una strategic plan ya 3 years to come?

    Unatumia kinywaji gani?
     
  16. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #16
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Usibadilishe dini kwa sababu ya mwanamke akikuacha badae itakuaje.. Ndoa ya serikali is the only option kama hataki then u need to carefully consider ur position coz itakuletea matatizo baadae... Hata siku moja usijebadilisha dini kwa sababu ya shinikizo la mpenzi wako na hiyo ni on both sides
     
  17. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #17
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,787
    Likes Received: 2,180
    Trophy Points: 280
    toka nipendane na Prakash....sili chakula bila pilipili....ni mwendo wa kuvaa punjabi na kidoti juu kwenye uso.....ukija kwangu hukosi cheuro.....
    sijui kwa nini vijana wa siku hizi mnacheza na mapenzi....mnajua maana ya kupenda kweli.......?
     
  18. victer

    victer Member

    #18
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 23, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    nilianza kudoubt kuna cku tulikua kwenye mazungumzo ndo nikamuuliza je yuko tayari kubadili dini ili anifate akadai hilo hawez labda mi ndo nimfate,ndo hapo nikaanza kuhc huyu c wangu tena! Coz kwa kawaida najua inapotokea hvo mostly mke ndo humfata mme bt yeye anasema hawez hama uislamun...bt nataka nimweke waz ili tucpotezeane muda nitafute mtu mwngne atakae kuwa wa dini angu! Kuhusu knywaj ctumii kilevi chochote kinywaj changu soda tu!
     
  19. victer

    victer Member

    #19
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 23, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    hata mie cwez badil din coz mtaonekana dhaifu sana kwa mwanamke! Na ndugu zangu hawatanielewa kabisa..cwez badili dini ndugu ingawa nilikua nimeridhia kufanya hvo bt kabla nikawa nafikiria ndo nikaamua kuomba ushauri wenu coz najua hamuwezi nitupa!
     
  20. victer

    victer Member

    #20
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 23, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    ninachotaka kufanya ni kumweleza ukwel ili tusiendelee kupotezeana muda!!
     
Loading...