Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Iundwe sheria ya kuwaadhibu abiria wanaosimama ndani ya daladala!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rich Dad, Jul 2, 2011.

  1. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wanaharakati wote watakubaliana na mimi kwamba haki mbalimbali zinavunjwa kila siku kupitia usafiri wetu wa public, hasa ndani ya jiji za dar es salaam.
    Haki za watoto ( hasa wanafunzi), wakina mama wanadhalilishwa kila siku kutokana na misongamano ndani ya daladala zetu. Watu wanabanana mpaka wanashindwa kupumua.
    Mbali na hilo, inapotokea ajali watu wengi wanaachwa eidha majeruhi au wanapoteza maisha kabisa.
    Kwa upande mwingine, ni sifa mbaya kwa taifa letu hasa ukizingatia ya kwamba ncho za wenzetu wamesha implement decent public transportation system ambao unapendwa na kutumiwa na watu wa kada mbalimbali. Lakini kwetu Tanzania looh ukianzia na upandaji wa gari ni aibu...watu wanakimbilia kama ng'ombe.
    Nawashauri wabunge waiulize serikali ni lini itapitisha pamoja na kuisimamia sheria ya kuwaadhibu abiria wanaosimama ndani ya daladala.
    Hatuwezi kuendelea kukaa kimya huku watu wakiteseka na usafiri wa public wao wakifurahia kufunga baadhi ya barabara pale wanapopita na VX zao.
    Vile vile sheria hii itailazimisha serikali kufanya haraka kuimarisha njia mbadala za usafiri wa mass. Mfano reli za masafa mafupi ndani ya majiji, mradi wa mabasi yaendayo kasi, upanuzi wa barabara zetu, ferry kutoka Tegeta mpaka city centre.
    Nawasilisha wadau!!!
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    Jul 2, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nadhan,sheria itawatia hatiani sana wakaz wa maeneo haya,kwa jijin dar,GONGO LA MBOOO.......T......O,MBAGARA,TANDIKA,MBEZI,KIMARA,TEGETA,KAWE,
     
  3. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #3
    Jul 2, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sheria inaweza kuonekana mbaya, lakini mwisho wa siku ni kuwasaidia abiria wenyewe hasa ukizingatia watu wa maeneo uliyoyataja wanasimama kwa muda mrefu mno ndani ya hizi daladala. Cha msingi ni kwamba sheria ikisimamiwa vizuri, hakuna ambaye atakubali kuingia hatiani kiuzembe. Lakini najua kigugumizi cha serikali kinatoka wapi, ni kwamba kuundwa na kusimamiwa kwa sheria hii kutaibua madai mengi dhidi ya serikali. Mfano, kuna possibility kubwa ya wafanyakazi kuchelewa kufika maofisini na sababu itakuwa ni usafiri.
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Jul 2, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Operator wa gari ndo yupo responsible kwa kuhakikisha idadi ya watu ni sawa na viwango sio abiria.
     
  5. T

    The Infamous JF-Expert Member

    #5
    Jul 2, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 719
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    uganda wanatumia hii, ukisimama tu, unakamatwa na faini juu, huna
     
  6. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #6
    Jul 2, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu nadhani hii issue hujafikilia vizuri...

    Wakileta hio sheria wakati abiria ni wengi kuliko vyombo vya usafiri ni nani atakayeumia... (nadhani hapa watu wengi watachelewa makazini na mashuleni)

    The only way kumaliza hili tatizo ni kuwa na sufficient vyombo vya usafiri ili vyombo viwe vingi zaidi ya wasafiri hapo kutakuwa hakuna shida ya kubanana
     
  7. Researcher

    Researcher Senior Member

    #7
    Jul 2, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ikumbukwe pia kwamba yapo mabasi ambayo yametengenezwa maalum kuruhusu abiria kusimama...hata asia na kwingineko watu wanasimama kwenye mabasi treni n.k
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Jul 2, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,091
    Trophy Points: 280
    njia za usafiri zingeboreshwa hakuna ambaye angesimama
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Jul 2, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ndugu weeee kwani sheria ya kufunga mikanda imefanikiwa??????hutujui sie watu wa zima moto????
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Jul 2, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    unaweza kuulinganisha na usimamaji wa mabasi yetu.....au????????
     
  11. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #11
    Jul 2, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,380
    Likes Received: 1,155
    Trophy Points: 280
    Wewe ktk dunia hii umeona wapi ktk nchi yoyote iliyoendelea metro mass transit ikawa chini ya watu binafsi wababishaji tena mmoja mmoja? Hii city mass transit ilitakiwa kuwa chini ya UDA na tunavyoongea UDA ilitakiwa iwe na network ya mabasi na light railway kwenye routes zooote hapa mjini. Daladala zilitakiwa zipaki mbali ya jiji na ziende ambako UDA haifiki hukoo Kinyerezi nk
     
  12. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #12
    Jul 2, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,029
    Likes Received: 6,716
    Trophy Points: 280
    mh naunga mkono hoja.LAKINI nadhani ntarudi kijijini kwetu lembeni
    kulima ,huko hakuna foleni .KWA jiji hili maisha yatanishinda
    make navuta picha ya jioni na asubuhi usafiri
    unavyokuwa matata hahaaa.........ni kweli
    ni kwaajili ya maisha yetu lakini ukitazama kwa
    undani saana mmm
    ni vigumu kuliko ngamia kuingia kwenye
    tundu la sindano walahi.
    sirkali ingetengeza hayo matreni yao ndo walete hiyo sheria jamani
     
  13. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #13
    Jul 2, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    mi naona ingesaidia kwa kias flani mfano kupunguza vifo vya watu weng punde itokeapo ajali pia gari ikiwa na abiria wa wastani ingepunguza ongezeko ka magonjwa yaambukizwayo kwa njia ya hewa mf. Tb na km sheria hiyo itapita itakuwa kero sn hasa dar sbb abiria ni wengi sn na magari ni machache. WABORESHE KWANZA BARABARA NA MAGARI YAWE KIWANGO NDO WALETE SHERIA HII
     
Loading...