Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Is it CPU or MOBO?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by simplemind, Aug 6, 2011.

  1. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #1
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,754
    Likes Received: 1,192
    Trophy Points: 280
    Msaada waatalam wa computer.Hivi majuzi desktop imegoma ku start kabisa,nilihisi tatizo ni PSU lakini baada ya uchunguzi nilibaina output voltages zote sawa.Nimetrace tatizo down to mobo au cpu.Fault kwenye mobo au cpu inasababisha ATX ku shutdown.Je ipo njia rahisi ya kujua ni kipi kati ya mobo na cpu ni kibovu?Note:sina spare mobo ya kuweza kutest cpu by swapping.
     
  2. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kama unataka kutest Motherboard toa vitu vyote ambavyo vipo attached like..memories.. CPU and all other cables acha hiyo pin ya cable nyingi... kama board ni nzima ukiwasha itawaka na kutoa milio (beeps) mara nyingi pc kurestart momery pia huchangia jaribu kuwasha na memory moja au tofauti... kama board ni nzima
     
  3. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,754
    Likes Received: 1,192
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Thanks.Nitajaribu yote mawali umeme ukirudi.
     
  4. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kama ni ATX natumai itakuwa ni motherboard ya muda kidogo. Na inawezekana kabisa kuwa kuna pahala umeset jumpers wewe mwenyewe, maana mobo mpya nyingi hazihitaji manual setting ya jumpers. Kama PC inawaka na kujizima ghafla, mara nyingi hiyo ni ishara ya setting za jumpers kuwa siyo sawa. Kama screen ina flash kabla ya kuzimika, ni ishara kuwa memory ziko okay, lakini kama screen haionekani kabisa, basi tatizo laweza kuwa katika memory iwapo vingine vyote viko sawa. Pia check kama kuna sehemu katika cables umegeuza, yaweza kuwa umechomeka jumpers pahala pasipo, au peripheral cables za cd drive or hdd zimegeuzwa. Kwa kumbumbukumbu zangu kwa ATX mobo, hilo tatizo laweza pia kutokana na ku-overclock au ku-underclock cpu kupita kiasi cha tolerable voltage.
     
Loading...