Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ipi sahihi kumwita jina lake au Baba/mama fulani?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Twilumba, Feb 16, 2012.

  1. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Waungwana habari za jioni!
    Leo nikiwa napumzika baada ya mihangaiko ya kutwa nzima nilipata wasaa wa kukaa na kupumzisha koo kwa kupata moja moto moja baridi!

    Tukiwa tunabadilishana mawazo na jamaa zangu hoja ikazuka ipi ni sahihi mkiwa kwenye ndoa hasa pale mkiwa na watoto, je ni sahihi kumwita mke/mume wako jina lake la kwanza au la mwisho au umwite kwa jina la baba/mama nanii!

    Utata ukawa wengine wanadai si sahihi kabisa kumwita mwenzi wako kwa jina lake kama mna watoto instead mwite kwa Baba/Mama nanii kwa kuwa ndio heshima.

    Nikasema ngoja nilete hii hoja hapa nipate usahihi maana hapa ni jungu kuu!

    Naomba kuwasilisha kwa michango.
     
  2. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    As far as I'm concerned, there is nothing wrong either way.
     
  3. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Binafsi nakubali kuitwa vyovyote!
    Sema tunatofautiana mwingine akiitwa jina lake anaona amedharaulika!
     
  4. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Oh yeah...wa hivyo lazima watakuwepo tu.
     
  5. GM7

    GM7 JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 491
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mfano: Baba anaitwa = Andendekisye MwaipunguMama anaitwa =Atupakisye MwakaswesweMtoto wao anaitwa - Tumpe MwaipunguSwali kuhusu mama: Je, tumwite Mama Mwaipungu au tutumie jina la mtoto na kumwita Mama Tumpe?
     
  6. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mtoto/watoto wadogo watamwita jina unalomwita.
     
  7. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Haha haaa utata sasa hapo!
     
  8. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    inaonyesha heshima zaidi mkiitana baba/mama fulani; mkiitana majina yenu ni rahisi hata watoto kuwaita hivyohivyo na hivyo kuonekana wanawakosea adabu
     
  9. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mke wangu/mume wangu. . .
    MAMA/BABA (fuladni). . .
    Anna/Frank. . .
    Ni vizuri watu wakiulizana/angalia lipi linampendeza mwenzake kwasababu tunatofautiana. Binafsi lolote naona sawa kwasababu yote yana kitu special ndani yake.
     
  10. L

    Luluka JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kuitana majina yenu ndo vizuri,though the other way pia inakubalika.
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,331
    Likes Received: 3,133
    Trophy Points: 280
    mie naprefrer kuita majina halisi.
    Asha / Musa

    na watoto nimewatajia majina yetu halisi kesho na keshokutwa watoto yakiwapata ya kuwapata wajue majina kamili ya wazazi wao.

    Sio mtoto anaulizwa baba yakoanaitwa nani anajibu 'baba asia' mama yako anaitwa nani mtoto anajibu 'mama asia'
     
Loading...