Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ina maana gani form 4 kujaza celform za kuchagua shule?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mjanja Wa Town, Mar 29, 2012.

  1. Mjanja Wa Town

    Mjanja Wa Town JF-Expert Member

    #1
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 205
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kiukweli nowadays post za shule za A level ni vurugu. Ina maana gani mwanafunzi kujaza celform kuchagua shule then baada ya matokeo unapangiwa shule tofauti? Asilimia kubwa ya wanafunzi waliomaliza mtihani wa kidato cha 4 mwaka 2011 wanalalamika kupangiwa shule wasizozijua. Inaboa sana mtu unafaulu kwa ufaulu mzuri, unachagua shule alafu unapangwa shule isiyoeleweka. Shule za A-level zimekuwa nyingi to the extent zingine hazina hadhi ya kuitwa shule. Unapangiwa shule mpya ndo inaanza ninyi ndo mnakuwa form 5 wa kwanza inakuwaje?. Utakuta shule inaitwa cjui Nang'wanda, mwinyi, mahiwa. Aaaarg! Inaboa!!. Kingine Nisaidieni wadau process za kuhama shule. Nimechaguliwa shule mbovu, nataka nihame faster bila hata kuripoti. Nianzie wapi?
     
  2. i pad3

    i pad3 JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ulikuwa unataka upamgwe wapi?chagua shule unayoitaka mimi nina uwezo wa kukuhamisha au ni pm
     
  3. Mjanja Wa Town

    Mjanja Wa Town JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 205
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nimescore div i ya 14. Kwenye combi nna A,A,A. Wamenipangia tambaza day. Process za kuhama inakuaje?
     
  4. dottoz

    dottoz JF-Expert Member

    #4
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 734
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 60
    Nenda bordng za kulipia bac kama hutak kwenda shule uliopangiwa na government,bora hata mie nimechaguliwa TECHNICAL COLLEGE(D.I.T) mambo pouwa.
     
  5. tumlack

    tumlack JF-Expert Member

    #5
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 684
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    meonaee me nime2pwa xongea kudadadek.yan ntaka nihame fasta
     
  6. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #6
    Mar 29, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    celform ilikuwa zamani sasa ni mazoea tu, haina maana tena.
     
  7. Mjanja Wa Town

    Mjanja Wa Town JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 205
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    True dat.
     
  8. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #8
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    uhame fasta uende wapi? Acha mbwembwe, tulia usome..nyie ndiyo mnaofeli form 6. Mark my words.
     
  9. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #9
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    we unataka shule gani? Tulia kijana, utapoteza muda wako. We endelea kuhangaika na mwisho wa siku lazima upate 4 au zero.
     
  10. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #10
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135


    shule za serikali zote zinafanana! Kapige shule tu, mwisho wa siku utaona matunda...nakumbuka wakati nipo Njombe kuna jamaa alihamia toka Minaki, tukamuuliza kulikon akadai minaki hakuna walimu, wakati huo tulikuwa na mtu darasan anang'ang'ana aamie Minaki...aliishiwa. Kaa ukijua shule zote za govt zinatofautiana katika matatizo.
     
  11. Mjanja Wa Town

    Mjanja Wa Town JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 205
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sio kwa style hiyo. Umeona lini PCB anachomoka Tambaza au Benja! Pale magumash tu. Sanasana usubiri 4 yako tu. Uctegemee kufika Muhimbili.
     
  12. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    kwa hiyo unataka kwenda wapi? Kufikiri kwa mazoea kutakuponza...
     
  13. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #13
    Mar 29, 2012
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kuna case nyingine ambazo ni seriuos, mwanafunzi amefaulu PCB kwa kiwango cha CCC na alichagua comb za sayansi kuanzia 1-4 ya tano ndiyo akaweka HGL; sasa amechaguliwa kwenda HGL ambayo ana DDC.
    Halafu tunalalamika TZ hatuna wanasayansi! - NIPENI MANTIKI KATIKA HILO NA JE MTOTO HUYU AFANYEJE? baba yake yuko kijijini hawezi kumlipia private. Hii si kulazimisha mjaze shule za arts kwa kuwa ni nyingi?
    Mwaka jana niliweka topic humu ya mwanafunzi wa kike aliyefaulu PCM kwa kiwango cha DCC lakini hakuchaguliwa kwenda kidato cha tano wala ualimu eti tu kwa sababu ana div IV ya pts 26. Nadhani sasa ameshakata tamaa, sijui yuko wapi.
    Tufike mahali tuangalie jinsi mtoto alivyofaulu combination husika; suala la points liwe ni kuwapanga (RANKING) tu.
    Ikibidi tufikirie kuwapunguzia watoto masomo iliwa-specialize. Kuna haja gani ya kulazimisha masomo saba wakati masomo matano tu yangeweza kufanya mtoto aka-concentrate zaidi na kufaulu vizuri. Kwa mfano akisoma Physics, Chemistry, Biology, Mathematics, na Geography tayari anazo comb nyingi tu. Kwa nini tumlazimishe eti lazima na kiswahili, kiingereza, civics etc?. Halafu eti siku hizi mnawalazimisha comb tano!
     
Loading...