Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Importing a car to Tanzania

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by rchingalo, Jan 16, 2009.

  1. r

    rchingalo New Member

    #1
    Jan 16, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama kuna mtu ana uzoefu hivi mwaka ambao gari linatozwa charge ya uchakavu ni chini ya mwaka 1999 au 2000? Mfano nikiagiza gari ya mwaka 1999 nitatozwa kodi ya uchakavu na TRA?
     
  2. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #2
    Jan 16, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    It's almost 95% of CIF price.

    That's it.

    That means:

    If the car is $7,000.00 FOB

    Add: Inspection charges (If applicable)

    Add: Insurance charges (If applicable)

    Add: Transportation charges

    Then you've CIF price!

    If you're importing to Dar es Salaam port, you'll be charged 95% of the CIF price (including registration of your vehicle).

    I faced the same when I was importing my 2001 car and I believe you'll have to face it.
     
  3. g

    gulumadi Member

    #3
    Jan 16, 2009
    Joined: Dec 16, 2008
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ;;;
    1999 uchakavu

    2000 no uchakavu
     
  4. Kireka1980

    Kireka1980 JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2009
    Joined: Mar 18, 2008
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    bt nowadays kuna unafuu wa kwenye cc, kwa sasa ukiagiza gari ya 1999 utalipa uchakavu kwani inakuwa na zaidi ya 10 years (1999 inclusive)
     
  5. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2009
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Rchingalo,

    Kwa uzoefu wangu mdogo nilio nao kwenye importation ya magari, ukitaka kukwepa kulipa uchakavu hakikisha gari unalo-import lisiwe chini ya mwaka 2000. Mwongozo uliotolewa na kupitishwa na bunge ni kwamba gari likizidi miaka kumi basi linapashwa kulipiwa uchakavu lakini wenzetu wa TRA kwa kuwa wao wanaangalia na kuzingatia kuvuka malengo ya kukusanya ushuru (hawaangalii hizo pesa wanazokusanya zinatumika vipi), basi wameamua kwa makusudi kupindisha rasimu iliyopitishwa na bunge. Katika mazingira ya kawaida, gari la mwaka 1999 ndio kwanza limefikisha miaka kumi hivyo alipashwi kulipiwa uchakavu. Lakini TRA amini usiamini ukilileta mwaka huu watakutoza ushuru wa uchakavu.

    Labda mwana JF anayejua atusaidie ni kwa nini TRA wanafanya hivyo? Kwa mtindo huu watu wengi wameshindwa kutoa magari yao bandarini kwa sababu wanapokuwa wanaagiza wanajua gari alijazidi miaka kumi lakini TRA ikifika tu miaka kumi, wako na wewe.

    Nafikiri hii itakusaidia kuamau ni gari la mwaka gani unapashwa kununua.
     
  6. Z

    Zion Train JF-Expert Member

    #6
    Jan 16, 2009
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 503
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kama itaingia kabla ya mwezi wa 7,mwaka mpya wa fedha wa serikali si uchakavu.
     
  7. B

    Baba Mkubwa JF-Expert Member

    #7
    Jan 17, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 770
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Okay!
    Sasa na alichosema Tiba, hapo juu, unakizungumziaje? Kuhusu TRA
     
Loading...