Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Igunga: Mangula abanwa na wananchi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Sep 26, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Sep 26, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Monday, 26 September 2011 08:05

    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]


    Daniel Mjema, Igunga

    MWANANCHI wa Kitongoji cha Mwamsungu,Jimbo la Igunga, Nzile Faregaro, amembana Katibu mkuu mstaafu wa CCM, Philip Mangula, awahakikishie kuwa mgombea wao, Dk Dalaly Kafumu, hataiga hulka na tabia za mtangulizi wake, Rostam Aziz.


    Tukio lilitokea jana kwenye mkutano wa hadhara wa kampeni za CCM wa kinyang’anyiro cha uchaguzi mdogo Jimbo la Igunga, ambao ulihudhuriwa pia na Naibu Waziri wa Uchukuzi, Dk Athuman Mfutakamba.


    Baada ya kumaliza kuhutubia, makada hao wa CCM waliruhusu maswali matatu ndipo muuliza swali wa tatu, Faregaro alipoibua hoja hiyo kwamba tangu wamchague Rostam hawajawahi kumwona kwa miaka 15.


    “Tangu tumchague Rostam hajawahi kututembelea kwa miaka 15 sisi tutawapa kura, lakini tunataka mumlete mgombea hapa tumuulize maswali na atuhakikishie kama hatatutelekeza kama alivyofanya Rostam,” alisema Faregaro.


    Akizungumza kwa hisia kali, mzee huyo aliongeza kuwa hata kama anatuona ni wajinga, lakini alitakiwa kuja tu siyo kuishia huko mjini na ndiyo maana tunamtaka Kafumu aje hapa tumuulize maswali.


    Hata hivyo, Dk Kafumu hakuwapo katika mkutano huo kutokana na utaratibu wa CCM, ambao wamejigawa makundi 12 kushambulia mikutano ya hadhara na Dk Kafumu alikuwa kwenye mkutano mwingine.


    Pia, Faregaro alitaka fedha za Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (Tasaf) Sh30 milioni ambazo zimetolewa na Serikali kwa kitongoji hicho kujenga Lambo kwa ajili ya mifugo, zitolewe ili zitumike kwa kazi hiyo.


    Hata hivyo, swali hilo ambalo lilielekezwa meza kuu, lilijibiwa na Dk Mfutakamba ambaye aliwaahidi wananchi hao kumpeleka mgombea huyo, ili awahakikishie kuwa yeye ndiye mkombozi wa kero mbalimbali zinazowakabili.


    Kuhusu fedha za Tasaf, Dk Mfutakamba alisema masharti ya fedha hizo ni wananchi walitakiwa kuchangia asilimia 10 ya gharama za mradi ambazo ni Sh3 milioni, lakini hadi sasa wananchi wamechangia Sh1.5 milioni.


    Mzee mwingine, Mboje Mkete, yeye alienda mbali na kusema japokuwa watamchagua Dk Kafumu, lakini wanataka ikifika Oktoba 20, ambazo ni siku 18 baada ya uchaguzi ahakikishe malambo yote kijijini hapo yamejengwa.


    Awali, akihutubia mkutano huo, Mangula aliwataka wananchi wa jimbo hilo kuepuka kuingia katika mtego wa kuwa sehemu ya kuanzisha vurugu, akiwataka kusimama imara na mwanasiasa atakayewashawishi hivyo wamwambie ‘hapana’.


    Mangula alisema yapo mambo mazuri aliyoyaanzisha Rostam ikiwamo ujenzi wa sekondari na mwaka 1994, jimbo hilo lilikuwa na shule tatu, sasa lina shule 36 hivyo akawaomba wamchague Dk Kafumu ayaendeleze.



    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Asante kwa taarifa mkuu wangu!
     
  3. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #3
    Sep 26, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huyo mzee aliyeuliza swali ni wale tunawaita vibuyu!!
    Eti hatujamuona Rostam kwa 15 years tangu tulipomchagua, pambafu kabisa. Kwani walimchagua mara moja awe mbunge kwa miaka 15???
    Hivi hawa ccm na wanachama wao kumbe vichwa vyao vimefanana!!!
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    Sep 26, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Si unajua ccm huwa wanachagua bendela!
     
  5. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2011
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Mkuu ulitegemea asemeje wakati ameshasema kura atawapa na hapo hapo analalamika Rostam hajaonekana kwa miaka 15. Watu kama hawa wanatakiwa wafe njaa kwa kukumbatia ujinga. Kwa staili hii hatakwepa kifo cha aibu; NJAA NA TAABU
     
  6. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #6
    Sep 26, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sijaona "kubanwa" hapo zaidi ya maswali/swali la kawaida tu
     
  7. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #7
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hwa magamba wananiudhi sana hawa!!!
    [​IMG]
     
  8. e

    ebrah JF-Expert Member

    #8
    Sep 27, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 397
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wizi mtupu
     
  9. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #9
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,262
    Likes Received: 1,960
    Trophy Points: 280
    kwa kweli maendeleo bado hata maswali yanayoulizwa ni laini sana watu bado hawajajua wajibu wa nchi yao kwao.
     
  10. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Duh! Tanzania ina mambo - wananchi hawana key performance indicators za kumpima mwakilishi wao. Ni kuchaguana kwa kwenda mbele; kisha baadaye kulalama - mwakilishi hatujamuona miaka kumi na mitano ilopita - hapa ndipo palipo na utamu wa bongoland!
     
  11. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    CCM sasa hivi hawana watu wa maana wa kwenda kufanya kampeni Igunga, karibu wote wanayo magamba. Wanaokoteza okoteza tu hapa na pale, hasa wale wenye kubeba tuhuma za ufisadi, maana wanajuwa hawatathubutu kukataa. Ufisadi sasa umekuwa mtaji katika kulazimishana. Huyu Mangula alilazimishwa tu kwa sababu ana tuhuma za EPA, hivyo anaogopa. hata Magufuli, kashfa yake ya ufisadi ya kuuza nyumba za wananchi zajulikana wazi na hivyo anaogopa kukataa.

    Mbona makongoro Nyerere amegoma kwenda, amawatolea nje CCM na kuwaambia huko huko! Kwa kuwa Makongoro ni msafi hawawezi kumfanya lolote.

    Sure: The guilty are always afraid.
     
  12. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hiyo ndio Taswila halisi ya Tanzania na viongozi wake uchwala
     
Loading...