Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hotuba ya rais Kikwete ya kufunga mwaka 2010

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fareed, Dec 31, 2010.

  1. F

    Fareed JF-Expert Member

    #1
    Dec 31, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    [FONT=Palatino Linotype, serif]

    [/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif][/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]SALAM ZA MWAKA MPYA ZA RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA MHESHIMIWA DKT.JAKAYA MRISHO KIKWETE KWA WATANZANIA,[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]TAREHE 31 DESEMBA, 2010[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi; [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Habari za jioni. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Leo tunauaga Mwaka 2010 na kuukaribisha Mwaka 2011. Kama ilivyo ada, hatuna budi kumshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema, kwa kutujaalia uhai na kutuwezesha kuifikia siku hii adhimu. Wapo ndugu, jamaa na marafiki zetu wengi ambao hawakujaaliwa bahati hii kwa kuwa wametutangulia mbele ya haki. Tuzidi kuwaombea kwa Mwenyezi Mungu awape mapumziko mema.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Kwa namna ya kipekee mimi binafsi, namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kunijaalia uzima na kuniwezesha kuendelea kuitumikia nchi yangu na ninyi wananchi wenzangu. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Nawashukuruni sana wananchi wenzangu kwa kuendelea kuniunga mkono mimi na kuiunga mkono Serikali yetu ninayoiongoza. Mmefanya hivyo mwaka huu tunaoumaliza leo na tangu tuingie madarakani miaka mitano iliyopita mpaka sasa. Imani na upendo mliyotuonesha vimetupa faraja na ari ya kuendelea kuwatumikia kwa bidii zaidi. Nawaomba muendelee na moyo huo katika mwaka mpya tunaoukaribisha usiku wa leo. Mimi nawaahidi kuendelea kutumia vipaji vyangu vyote nilivyojaaliwa na Mwenyezi Mungu kuwatumikia wakati wote na kwa hali yoyote kama nilivyofanya mwaka huu tunaoumaliza leo na miaka ya nyuma.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu wananchi[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]; [/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Mwaka 2010 ulikuwa na shughuli nyingi na mafanikio mengi licha ya kuwepo changamoto mbalimbali zilizojitokeza. Kwa ajili hiyo tunaingia mwaka 2011 tukiwa na matumaini makubwa ya kufanya vizuri zaidi. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Hali ya Usalama Nchini[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Hali ya usalama wa nchi yetu ni mzuri, mipaka iko salama na hakuna tishio lolote kutoka mahali popote au watu wowote linalotia mashaka. Uhalifu umeendelea kudhibitiwa na mafanikio yamekuwa yanapatikana. Taarifa ya Jeshi la Polisi ya hivi karibuni inaonyesha kuwa matukio ya uhalifu yamepungua mwaka huu ukilinganisha na mwaka uliopita.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ni jambo la kujivunia kwamba tumemaliza mchakato wa uchaguzi mkuu kwa amani na salama. Tulikuwa na siku 70 za kampeni, moja ya kupiga kura na siku 6 za kusubiri matokeo bila ya kuwepo matukio ya uvunjifu wa amani yanayostahili kuzungumzwa. Sehemu zetu zote mbili za Muungano kulikuwa salama na Zanzibar ndiko kulikuwa na utulivu mkubwa zaidi kuliko miaka ya nyuma. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Hakika Tanzania tumeendelea kudumisha sifa yetu ya kuwa kisiwa cha amani na utulivu. Naomba sote tujipongeze, lakini tutoe pongezi maalum kwa vyombo vyetu vya ulinzi na usalama kwa kazi kubwa na nzuri waliyoifanya mwaka huu ya kuhakikisha kuwa nchi yetu na watu wake wako salama. [/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Demokrasia Inazidi Kuimarika[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi, Watanzania Wenzangu;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Mwaka huu tumeshuhudia demokrasia ilivyozidi kuota mizizi, kukomaa, kustawi na kuimarika. Tumefanya Uchaguzi Mkuu wa nne chini ya mfumo wa vyama vingi kwa mafanikio makubwa. Sisi wenyewe ni mashahidi na dunia nzima ni mashahidi wa ukweli huo. Wakati tukitambua na kujipongeza kwa mafanikio haya, hatuna budi kujiwekea dhima ya kufanya mambo yetu vizuri zaidi katika chaguzi zijazo. Tufanye tathmini ya uchaguzi wetu uliopita ili tuimarishe na kudumisha yaliyo mazuri na kurekebisha yenye mapungufu.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Uchaguzi wa mwaka huu ulikuwa na ushindani mkali na nguvu ya vyama vya upinzani imeongezeka. Hili ni jambo jema kwa utawala bora na uwajibikaji nchini. Bila ya shaka Bunge litachangamka kama tunavyotarajia sote. Nimewakumbusha Mawaziri wajibu wao wa kuwa makini na kutekeleza majukumu yao kwa ufanisi zaidi Bungeni. Kwa upande wa Chama tawala hatuna budi kujipanga na kujijenga upya kwa kuzingatia mazingira mapya ya kisiasa nchini. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Zangu, Watanzania Wenzangu;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Naomba kurudia kukumbusha kuwa uchaguzi ulishaisha Oktoba 31, 2010 na malumbano ya kampeni za uchaguzi yalimalizika wakati ule. Sasa ni wakati wa kuendelea kufanya shughuli zetu za kawaida za kujiletea maendeleo yetu wenyewe na ya nchi yetu. Kuendeleza malumbano na kuendelea kuishi kama vile kampeni za uchaguzi bado zinaendelea siyo sahihi hata kidogo. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Najua wapo baadhi ya wanasiasa na vyama vya siasa ambavyo vimepanga mikakati ya kuendeleza malumbano ya uchaguzi na kutaka Watanzania waishi kama vile nchi ipo kwenye kampeni za uchaguzi.[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]Wamepanga wakati wote kutafuta jambo au hata kuzua jambo ili kuwachochea wananchi waichukie Serikali. Wamepanga kuchochea migomo vyuoni na maandamano ya wananchi mara kwa mara. Kwao wao huo ndiyo mkakati wa kujijenga kisiasa ili kujiandalia ushindi kwenye uchaguzi wa mwaka 2015. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Nawatanabaisha ndugu zangu myajue hayo ili msipoteze muda wenu muhimu wa kujiendeleza na kugeuzwa kuwa mbuzi wa kafara kwa ajili ya kuendeleza maslahi ya kisiasa ya watu fulani. Kwa jinsi watu hao walivyokuwa wabinafsi na wasivyokuwa na huruma na wenzao, wako tayari kuchochea ghasia bila kujali madhara yatakayowakuta watu watakaoshiriki. Wao hasa wanachotaka ni ghasia kutokea na vyombo vya dola kuingilia ati waiambie jumuiya ya kimataifa jinsi Serikali yetu ilivyo katili. Nawasihi ndugu zangu msiwasikilize wala kuwafuata wanasiasa hawa.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Nawaomba, wakiwafuata wakumbusheni kuwa wao wanazo fursa nyingi za kusema wayatakayo Bungeni na kwingineko, waache kuwatumia kama chambo au wahanga wa maslahi yao. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Uwajibikaji wa Mawaziri[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Tunaumaliza mwaka 2010 na kuukaribisha mwaka 2011 tukiwa na Serikali mpya yenye damu mpya nyingi na changa katika Baraza la Mawaziri. Nimejitahidi kuwapanga Mawaziri hao kwa namna ambayo wanaweza kutumia vyema maarifa yao na uzoefu wao kulisukuma kwa kasi, ari na nguvu zaidi, gurudumu la maendeleo ya nchi yetu. Nimeshakutana na kuzungumza nao wote kuhusu majukumu yao na wajibu wao.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Nimewasisitizia matumaini yangu kwao ya kuwa wachapa kazi hodari na kupiga vita rushwa, uzembe na ubabaishaji bila ya ajizi. Wawe watu waaminifu na waadilifu, watakaochukia maovu na kuyapiga vita kwa nguvu zao zote katika maeneo yao ya kazi. Wawe ni watu wenye moyo wa kuipenda nchi yetu na watu waliotayari kuitumikia kwa moyo na uwezo wao wote. Wawe karibu na watu wawasikilize na wawe wepesi kutatua shida zao. Aidha, nimewakumbusha kutambua kuwa ahadi kubwa ya CCM kwa Watanzania ni Ilani ya Uchaguzi ya mwaka 2010, hivyo wahakikishe kuwa malengo ya Ilani kuhusu maeneo yao ya uongozi wanayatambua vizuri na kuyapangia mipango thabiti ya utekelezaji na kufuatilia kwa dhati utekelezaje wake. Nafurahi kwamba Mawaziri tayari wameanza kazi kwa kasi nzuri na wengine kwa kishindo. Naomba tuendelee kuwaunga mkono na kuwasaidia.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Nidhamu ya Matumizi[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Miongoni mwa mambo ambayo nimesisitiza kwa Mawaziri ni kuhakikisha kuwa wanasimamia vizuri ukusanyaji wa mapato ya Serikali na hasa nidhamu ya matumizi ya fedha na mali za umma. Tunapata mafanikio ya kutia moyo kwa upande wa ukusanya mapato. Ndugu zetu wa TRA wanastahili pongezi zetu kwa kazi waifanyayo. Pamoja na hayo hatuna budi kuongeza mapato ya Serikali maradufu juhudi zetu za kukusanya mapato, kwani mahitaji yanazidi kuongezeka wakati uwezo wa mapato hauongezeki kwa kasi hiyo hiyo.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Kwa upande wa nidhamu ya matumizi bado hatujapiga hatua ya kunifanya nipoe moyo, ingawaje kuna mafanikio yanayoendelea kupatikana. Niliwakumbusha Mawaziri kuhusu kuwepo Kamati za Matumizi ya Fedha katika kila Wizara, Idara za Serikali na Halmashauri za Wilaya na Miji ambazo niliagiza ziundwe miaka mitatu iliyopita. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Niliwakumbusha kuwa, wakuu wa taasisi hizo ndio wanaoongoza Kamati hizo na hivyo wao ndiyo wanaoongoza Kamati za Wizara zao. Nimewataka wahakikishe kuwa Kamati hizo zinatekeleza ipasavyo majukumu yake ili rasilimali za taifa zifanye kazi iliyokusudiwa. Halikadhalika, niliwataka wahakikishe kuwa Kamati za Idara na Mashirika chini ya Wizara zao zinafanya kazi kwa ukamilifu.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Kwa upande wa Halmashauri za Wilaya na Miji, mwaka huu tuliendelea kuziimarisha Idara za Uhasibu na Ukaguzi wa Ndani. Tutaendelea kuhakikisha kuwa kila Halmashauri ina Wahasibu na Wakaguzi wa Ndani wenye ujuzi na sifa zinazostahili za kitaaluma, uaminifu na uadilifu. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Siku za nyuma tulishafanya uamuzi wa kumfanya Mhasibu Mkuu wa Serikali kuwa na mamlaka ya kuangalia utendaji wa shughuli za fedha katika Halmashauri za Wilaya na Miji kama aliyonayo kwa Wizara na Idara za Serikali Kuu. Mwaka huu tumeamua kuwaunganisha Wakaguzi wote wa Ndani wa Wizara na Idara za Serikali chini ya Uongozi mmoja. Aidha, tumeunda nafasi ya Mkaguzi Mkuu wa Ndani ambaye Wakaguzi wa Ndani wote wa Wizara na Idara za Serikali watakuwa chini yake na kuwajibika kwake. Yeye atahusika na uteuzi wao na kuwapangia vituo. Tumeamua, pia, kuwa Mkaguzi Mkuu wa Ndani atakuwa na mamlaka kwa Wakaguzi wa Ndani wa Halmashauri za Wilaya na Miji. Bila ya shaka hatua hii itasaidia kuimarisha uwajibikaji, nidhamu na uaminifu katika matumizi ya pesa na mali za umma.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Hali ya Uchumi[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Tunaumaliza mwaka 2010 hali ya uchumi wa nchi ikiwa ni ya kuridhisha. Inaelekea athari za miaka mitatu iliyopita zilizosababishwa na misukosuko mbalimbali ya uchumi wa dunia sasa zinanza kutoweka. Tunatarajia kuwa mwaka huu uchumi utakua kwa [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]asilimia 7[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] ukilinganisha na [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]asilimia 6 [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]ya mwaka 2009. Matumaini yetu ni kuwa mwaka 2011 uchumi utakua kwa [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]asilimia 7.2 [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]kama mambo yatakwenda kama tunavyotarajia. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Mfumuko wa bei [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]nao umeshuka sana kutoka wastani wa [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]asilimia 12.1[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] mwaka 2009 hadi [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]asilimia 5.5[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] Novemba, 2010. Ni dhamira yetu na matarajio yetu kuwa mfumuko wa bei utaendelea kuwa chini ya hapo. Kwa ajili hiyo hatuna budi kuhakikisha kuwa hali ya ipatikanaji wa chakula nchini inaendelea kuwa nzuri. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Kilimo na Chakula[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Hali ya upatikanaji wa chakula [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]nchini ilikuwa nzuri katika mwaka 2010 lakini hatuna hakika hali itakuwaje katika mwaka 2011. Tunazo sababu za kutia shaka kwa sababu ya hali ya mvua kutokuwa nzuri katika maeneo mengi hapa nchini. Maeneo mengi yanayopata mvua za vuli katika mikoa ya Pwani, Tanga, Kilimanjaro, Arusha na Manyara hali ilikuwa mbaya. Mvua zimekuwa pungufu sana na wakulima wengi hawakudiriki hata kupanda mazao. Kwa mikoa hii matumaini yetu tunayaweka kwa mvua za masika zinazotarajiwa kuanza kunyesha mwezi Machi. Tuombe kwa Mola mvua zipatikane za kutosha tunusurike na baa la njaa.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Kwa upande wa Mikoa ya Kusini Nyanda za Juu na mingine[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]yo inayopata mvua moja kuanzia mwezi Novemba au Desemba, mvua zilichelewa kuanza kunyesha. Hivi sasa zimeanza na zinaendelea vizuri. Tuzidi kumuomba Mungu ziendelee vizuri ili taifa liwe na hakika ya akiba ya kutosha ya chakula ambayo huchangiwa kwa zaidi ya asilimia 85 na mikoa ya ukanda huu. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Wataalamu wetu wa Idara ya Hali ya Hewa wametahadharisha kuwa hata maeneo haya huenda yakapata mvua chini ya kiwango cha kawaida. Kwa ajili hiyo, niwaombe ndugu zangu wa mikoa ya Iringa, Ruvuma, Mbeya na Rukwa kuhakikisha kuwa wanazitumia vizuri mvua zinazonyesha sasa. Tukifanya hivyo athari za upungufu wa mvua tutazipunguza. Na, kwa wananchi wote kwa jumla nawaomba tuwe waangalifu katika matumizi ya akiba yetu ya chakula tuliyonayo. Wahenga walisema "[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]tahadhari kabla ya hatari[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]". Tuzingatie maneno hayo ya hekima.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Hifadhi ya Chakula[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Mwaka 2010 tumeamua kuongeza akiba yetu ya chakula katika Hifadhi ya Taifa ili ifikie [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]tani 400,000 [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]ifikapo mwaka 2015. Tumeanza safari hiyo kwa dhati. Mwaka huu tumenunua [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]tani 200,000[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] na kuzihifadhi. Kwa sababu hiyo tuliongeza fedha za kununulia chakula kutoka [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]shilingi bilioni 18.2[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] hadi [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]shilingi bilioni 60.26.[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] Tutaendelea kukuza uwezo huo mpaka tufikie lengo letu. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Pembejeo za Kilimo[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Mwaka huu tumeongeza mbolea ya ruzuku na wakulima wengi zaidi watapata mbolea hiyo. Tutaendelea kufanya hivyo katika miaka ijayo kwa lengo la kuwafikia wakulima [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]milioni 3.5 mpaka 4[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] miaka mitano ijayo. Aidha, tutaendelea kufuatilia na kuyatafutia ufumbuzi matatizo ya upatikanaji na hasa usambazaji wa pembejeo kwa wakulima na wafugaji. Nasikitishwa sana na taarifa za vitendo vya wizi na udanganyifu vinavyofanywa na baadhi ya mawakala wa mbolea, mbegu na dawa za kilimo na mifugo wakishirikiana na baadhi ya watumishi wa umma wa ngazi mbalimbali. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Nimewataka Mawaziri husika na hasa Wakuu wa Mikoa na Wakuu wa Wilaya na vyombo vya dola yaani Polisi na TAKUKURU kufuatilia mwenendo mzima wa usambazaji na upatikanaji wa mbolea, mbegu na dawa za ruzuku kwa wakulima na wafugaji. Wawatafute na kuwabaini wale wote wanaofanya vitendo viovu kinyume na taratibu zilizowekwa na kuwachukulia hatua za kisheria na kinidhamu. Watu hawa ni wahujumu wa uchumi, ni adui wa wakulima, wafugaji na taifa zima kwa jumla. Hawastahili na wala wasionewe huruma hata chembe. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Pamoja na mikakati tuliyojiwekea ya kuboresha kilimo, tutaendelea kuwekeza na kuhamasisha uwekezaji katika sekta nyingine ambazo tunazitegemea zisaidie kukuza uchumi na kupunguza umaskini kama vile [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]viwanda, utalii, biashara, miundombinu ya barabara, reli, bandari, umeme, maji n.k. [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]Kwa upande wa huduma ya fedha, Serikali itaendelea kuongeza mtaji kwenye [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]Benki ya Rasilimali Tanzania (TIB) ili irudie kuwa benki ya maendeleo na kutoa mikopo ya muda wa kati na mrefu kwa wawekezaji wetu. Ni dhamira yetu kuwa mwaka 2011 tuongeze kasi ya kuanzisha Benki ya Kilimo ili ikiwezekana ianze au matayarisho yafikie hatua nzuri ya kuweza kuanza mwaka unaofuata.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Matatizo ya Umeme[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]M[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]waka 2010 haukuwa na utulivu wa kutosha kwa upatikanaji wa umeme. Mara kadhaa kumekuwepo na matukio ya kukatika na mgao wa umeme kutokana na uharibifu wa mitambo ya kuzalisha umeme hasa katika kituo cha Songas na vituo vya TANESCO. Pamoja na hayo tatizo la msingi ni uwezo wa uzalishaji wa umeme kuwa mdogo kuliko mahitaji. Hivyo basi, hitilafu katika mtambo mmoja au kituo kimoja cha kuzalisha umeme huzua tatizo kubwa la upatikanaji wa umeme kwa nchi nzima.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Katik[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]a kukabiliana na tatizo hilo miaka mitano iliyopita, TANESCO kwa msaada wa Serikali, imeongeza uwezo wa kuzalisha umeme kwa MW 145 ([/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]MW 100[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] Ubungo na [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]MW 45[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] Tegeta) kwa kutumia gesi asilia. Bahati mbaya mpango wa kuzalisha [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]MW 300[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] kule Mtwara kwa kushirikiana na sekta binafsi, haukufanikiwa baada ya mwekezaji kushindwa kupata fedha kwa sababu ya mgogoro wa masoko ya fedha ya kimataifa. Kama tatizo hilo lisingekuwepo umeme huo ungekuwa unakamilika au kukaribia kutumika hivi sasa. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Kwa sasa TANESCO ina mipango kadhaa inayoendelea nayo ya kuongeza uzalishaji wa umeme nchini. Kwa msaada wa Serikali ndani ya miezi 12 ijayo, TANESCO itaongeza uzalishaji wa umeme kwa [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]MW 160,[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] ([/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]MW 100[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] Ubungo kwa kutumia gesi asilia na [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]MW 60[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] Mwanza kwa kutumia dizeli nzito). Kwa kushirikiana na sekta binafsi pia, ndani ya miezi 36 ijayo TANESCO wanatarajia kukamilisha ujenzi wa vituo vya umeme huko Kinyerezi ([/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]MW 240)[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] Somanga Fungu ([/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]MW 230[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]) na Mtwara ([/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]MW 300).[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] Inatarajiwa pia kwamba katika kipindi hicho mradi wa kuzalisha [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]MW 200[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] pale Kiwira utakamilika. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Bei ya Umeme[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Natambua[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] kuwepo kwa mazungumzo, katika jamii kuhusu uamuzi wa EWURA wa kukubali ombi la Shirika la Umeme (TANESCO) kuongeza bei ya umeme. Wakati mwingine mazungumzo yamekuwa na hisia kali na hata jazba kutawala. Wizara, TANESCO na EWURA wameeleza kwa ufasaha misingi iliyotumika mpaka kufikia uamuzi huo. Sina maelezo mazuri zaidi ya hayo. Ninachotaka kusema mimi ni kuwaomba Watanzania wenzangu kutokukubali suala hili la kibiashara na kiuchumi kugeuzwa kuwa la kisiasa na kutafutiwa majawabu ya kisiasa. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Naomba tuamini [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]na kukubali maelezo ya TANESCO na EWURA kwamba katika miaka minne hii gharama za uendeshaji, uzalishaji, usafirishaji na usambazaji wa umeme zimepanda kama zilivyopanda katika shughuli nyingine. Hivyo basi, kutaka bei ya umeme ibaki kama ilivyokuwa miaka minne iliyopita hautokuwa uamuzi sahihi kiuchumi na kibiashara kwa TANESCO. EWURA imefanya kazi nzuri ya kuchambua maombi ya TANESCO na kuyakubali yanayostahili na kuyakataa yasiyostahili kuwa sehemu ya bei. Kwa kufanya hivyo, watumiaji wa umeme wamelindwa wasibebeshwe mzigo usiostahili na Shirila la Umeme limewezeshwa ili lisiendeshe shughuli zake kwa hasara. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Mahusiano ya Kimataifa[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Katika mwaka 2010 Serikali iliendelea na jitihada za kupigania na kuendeleza maslahi ya Tanzania miongoni mwa mataifa duniani na mashirika ya kimataifa na kikanda. Kazi hiyo tumeifanya kwa mafanikio na faida zake tunaziona. Tumeshuhudia kuongezeka kwa misaada ya maendeleo, kupatiwa misamaha ya madeni, kuongezeka kwa wawekezaji na mitaji kutoka nje na kuzidi kuongezeka kwa watalii. Aidha, mauzo yetu nje pamoja na mapato na akiba yetu ya fedha za kigeni navyo vimeendelea kuongezeka.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Jina la nchi yetu limeendelea kung'ara katika medani za kimataifa. Tanzania imeendelea kushirikishwa katika masuala muhimu ya kikanda na kimataifa. Kwa mfano, Rais Mstaafu, Mheshimiwa Benjamin W. Mkapa aliteuliwa na Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa kuongoza Tume ya kuangalia mchakato wa kura ya maoni ya Sudan ya Kusini itakayofanyika tarehe 9 Januari, 2011. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Katika kura hiyo, wananchi[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] wa Sudan ya Kusini wataamua iwapo wawe taifa huru au waendelee kuwa sehemu ya Sudan kama ilivyo sasa na Wananchi wa Jimbo la Abyei watapiga kura ya kuamua wawe upande upi: Sudan Kusini au Sudan Kaskazini. Tunamtakia heri Rais Mstaafu Benjamin Mkapa ili akamilishe jukumu hilo kwa mafanikio. Wakati huo huo tunawatakia wananchi wa Sudan ya Kusini na Sudan, kwa jumla, kuendesha zoezi hilo kwa amani na salama ili watu wapate fursa ya kuamua matakwa yao kwa uhuru. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Times New Roman, serif][FONT=Palatino Linotype, serif]Katika mwaka huu tunaoumaliza leo Umoja wa Mataifa umetupatia heshima nyingine kubwa. Shirika la Afya Duniani limeniteua mimi na Waziri Mkuu wa Canada Mheshimiwa Stephen Harper kuwa Wenyeviti Wenza wa kuongoza Tume ya Kimataifa kuhusu Afya ya Akina Mama na Watoto. Lengo kuu la Tume hiyo ni kuzisaidia nchi zinazoendelea ziweze kutekeleza Malengo ya Milenia kuhusu kupunguza vifo vya akina mama na watoto. [/FONT][/FONT]

    [FONT=Times New Roman, serif][FONT=Palatino Linotype, serif]Tume yetu ina kazi ya kupendekeza mfumo wa kutoa taarifa juu ya maendeleo ya afya za akina mama na watoto na kufuatilia utekelezaji wa ahadi za nchi tajiri kuzisaidia nchi masikini kukabiliana na changamoto za afya za akina mama na watoto. Aidha, tunalo jukumu la kupendekeza mfumo wa kufuatilia jinsi [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]fedha zinazotolewa, zinavyotumika kwa malengo yaliyokusudiwa. Tunatarajia kuanza kazi Januari 2011 na kuwasilisha Ripoti yetu kwa Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa kunako Mei 2011.[/FONT][/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Michezo[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Nafurahi kama tunavyofurahi wote kuwa kwa upande wa michezo, mwaka huu tumeumaliza vizuri. Timu ya Taifa ya Soka ya Tanzania Bara, Kilimanjaro Stars, imefanikiwa kushinda Kombe la Challenge kwa nchi za Afrika Mashariki na Kati baada ya kufanya hivyo mara ya mwisho miaka 16 iliyopita yaani mwaka 1993. Timu yetu ya Soka ya Wanawake, Twiga Stars, nayo kwa mara ya kwanza, iliweza kufikia fainali ya Kombe la Mataifa ya Afrika kwa Wanawake. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Hatuna budi kuyatambua na kuyaenzi mafanikio hayo tuliyoyapata. Wakati huo huo tuwatake wanamichezo wetu kuwa na ari ya kufanya vizuri zaidi. Nimetoa changamoto kwa TFF na timu yetu ya taifa kujiwekea lengo la kushiriki fainali za Kombe la Mataifa ya Afrika mwaka 2012. Wakiamua hivyo, itabidi waanze sasa kufikiria na kufanya maandalizi ya namna ya kufanikisha lengo hilo. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Napenda kutumia nafasi hii kuwahakikishia wanamichezo wote na Watanzania wenzangu, kuwa nitaendelea kuziunga mkono kwa hali na mali timu zetu zinazoshiriki michezo mbali mbali. Mwaka huu nitakuwa na mazungumzo na viongozi wa riadha ili tuelewane kuhusu namna ya kufufua michezo hiyo ambayo miaka ya nyuma ilililetea taifa letu sifa kubwa. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Maadhimisho ya Miaka 50 ya Uhuru[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Mwaka mpya tunaouanza usiku wa leo una umuhimu wa kipekee katika uhai na historia ya nchi yetu. Tarehe 9 Desemba 2011 nchi yetu itatimiza miaka hamsini ya Uhuru wa Tanzania Bara. Haya si mafanikio madogo hata kidogo. Ni mafanikio makubwa sana ambayo hatuna budi kuyafurahia na kuyasherekea kwa uzito unaostahili. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Katika miaka 50 ya Uhuru wetu tumefanya mambo mengi mazuri ya kujivunia katika nyanja mbalimbali. Tumedumisha uhuru na umoja wa nchi yetu. Kwa hakika hali yetu ilivyo leo kisiasa, kiutamaduni, kiuchumi, kijamii, kiusalama na kimaendeleo kwa jumla, ni tofauti sana na hali ilivyokuwa wakati Tanzania Bara inapata uhuru wake tarehe 9 Desemba, 1961. Natambua pia kwamba katika miaka 50 hii, nchi yetu na watu wake wamekumbana na kukabili changamoto nyingi. Zipo nyingi tulizoziweza na zipo ambazo tunaendelea kuzikabili na tunayo mipango thabiti ya kuhakikisha tunafanikiwa.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Kwa kutambua umuhimu wa aina yake wa maadhimisho ya mwaka huu ya siku ya Uhuru wa Tanzania Bara tarehe 9 Desemba, 2011, tumekubaliana na viongozi wenzangu Serikalini kuwa tusherehekee siku hiyo kwa uzito unaostahili. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Tumekubaliana pia, tufanye mambo manne muhimu katika maadhimisho hayo. [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]Kwanza,[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] nautangaza mwaka 2011 kuwa ni Mwaka wa Maadhimisho ya Miaka Hamsini ya Uhuru wa Tanzania Bara. Kilele chake kitakuwa tarehe 9 Desemba, 2011 ambapo kutafanyika sherehe kubwa na za aina yake nchi nzima ambapo wananchi watashirikishwa kwa ukamilifu. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Pili,[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] tufanye tathmini ya kina ya mafanikio tuliyoyapata, katika juhudi zetu za kujiletea maendeleo katika miaka hamsini hii. Kila Wizara, idara na taasisi za Serikali na hata sekta binafsi zifanye tathmini ya eneo lake. Tathmini hizo ziandikwe katika vitabu ili kuhifadhi kumbukumbu hizo muhimu kwetu na kwa vizazi vijavyo. Vitabu na nyaraka hizo vitakuwa kumbukumbu zenye manufaa makubwa kwa wenzetu watakaokuwepo mwaka 2061 wakati wa kusherehekea miaka [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]100[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] ya Uhuru wa Tanzania Bara. Itarahisisha kazi yao ya kufanya tathmini wakati huo. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Tatu,[/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif] kwamba yafanyike maonyesho maalum katika Uwanja wa Maonyesho wa Julius Nyerere hapa Dar es Salaam na kote mikoani kwenye viwanja vya maonyesho, kuelezea mafanikio yaliyopatikana katika nyanja mbalimbali katika miaka 50 tangu Uhuru wa Tanzania Bara.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Jambo la [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]nne [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]ambalo tulilokubaliana kufanya ni kuanzisha mchakato wa kuitazama upya Katiba ya Nchi yetu kwa lengo la kuihuisha ili hatimaye tuwe na Katiba inayoendana na taifa lenye umri wa nusu karne. Katiba yetu ya sasa tuliyoachiwa na waasisi wa taifa letu, imeifanyia nchi yetu mambo mengi mazuri na kuifikisha Tanzania na Watanzania hapa tulipo. Tunayo nchi moja huru, ya kidemokrasia na inayoendesha mambo yake kwa kuzingatia utawala wa sheria, kuheshimu haki za binadamu na mgawanyo wa madaraka miongoni mwa mihimili mikuu ya dola. Nchi yenye amani, utulivu na watu wake ni wamoja, wanaopendana na kushirikiana na maendeleo yanazidi kupatikana. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Pamoja na hayo, mwaka 2011, nchi yetu inatimiza miaka 50 ya Uhuru wa Tanzania Bara, miaka 47 ya Mapinduzi matukufu ya Zanzibar na miaka 47 ya Muungano wa nchi zetu mbili. Yapo mabadiliko mengi yaliyotokea katika nyanja mbalimbali za maisha ya nchi yetu na watu wake katika kipindi hiki. Kwa ajili hiyo ni vyema kuwa na Katiba inayoendana na mabadiliko na matakwa na hali ya sasa. Katiba ambayo italipeleka taifa letu miaka 50 ijayo kwa salama, amani, umoja na kuwepo maendeleo makubwa zaidi.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndiyo maana tukaamua kuanzisha mchakato huu na kwa ajili hiyo, nimeamua kuunda Tume maalum ya Katiba, yaani [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]Constitutional Review Commission. [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]Tume hiyo [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]itakayoongozwa na Mwanasheria aliyebobea, itakuwa na wajumbe wanaowakilisha makundi mbalimbali katika jamii yetu kutoka pande zetu mbili za Muungano. Jukumu la msingi la Tume hiyo litakuwa ni kuongoza na kuratibu mchakato utakaowashirikisha wananchi wote bila kubagua, vyama vya siasa, wanasiasa, wafanyabiashara, asasi za kiraia, mashirika ya dini, wanataaluma na makundi mbalimbali ya watu wa nchi yetu kote nchini, katika kutoa maoni yao juu ya wayatakayo kuhusu Katiba ya nchi yao.[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Baada ya kukamilisha kukusanya maoni, Tume itatoa mapendekezo yake yatakayofikishwa kwenye vyombo stahiki vya Kikatiba kwa kufanyiwa maamuzi. Baada ya makubaliano kufikiwa, taifa letu litapata Katiba mpya kwa siku itakayoamuliwa ianze kutumika.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ni matumaini yangu kuwa mchakato huo utaendeshwa vizuri, kwa amani na utulivu kama ilivyo sifa ya nchi yetu na mazoea yetu ya kujadiliana bila kugombana. Wananchi watapewa fursa ya kutosha ya kutoa maoni yao kwa uhuru na pawepo kuvumiliana kwa hali ya juu pale watu wanapotufautiana kwa mawazo. Pasiwepo kutukanana, kudharauliana, kushutumiana, kubezana, kuzomeana wala kushinikizana. Naomba washiriki waongozwe kwa hoja badala ya jazba. Tukiwa na jazba, hasira na kushinikizana kamwe hatutaweza kutengeneza jambo jema. Na inapohusu Katiba ya Nchi itakuwa hasara tupu. Haitakuwa endelevu na kulazimika kufanyiwa marekebisho mengi mwanzoni tu baada ya kutungwa.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Nawaomba Watanzania wenzangu wenye maoni yao wajiandae kushiriki kwa ukamilifu katika mchakato huu. Katoeni maoni yenu mazuri yatakayowezesha nchi yetu kuwa na Katiba itakayokidhi matakwa yetu ya sasa na ya miaka 50 ijayo. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Hitimisho[/FONT]​


    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi, Watanzania Wenzangu;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Napenda kumalizia salamu zangu za Mwaka mpya kwa kumshukuru tena Mwenyezi Mungu kwa rehema zake alizotujaalia mwaka 2010. Tuendelee kumuomba atujaalie baraka tele katika Mwaka ujao wa 2011: Tumuombe nchi yetu iendelee kuwa ya amani na utulivu, watu wake waendelee kuwa wamoja, wanaopenda na kushirikiana, uchumi wetu uendelee kustawi, tupate mvua za kutosha na neema ziwe tele kila mahali.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Kwa furaha na matumaini makubwa nawatakia heri na fanaka katika mwaka mpya 2011. Namtakia kila mmoja wetu mafanikio mema katika shughuli zake za kujiletea maendeleo na kuendeleza hali yake ya maisha.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Mwisho, kabisa nawaomba tuukaribishe na kuusherehekea Mwaka mpya kwa usalama na amani. Heri ya Mwaka Mpya!! Happy New Year!![/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Mungu Ibariki Afrika![/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Mungu Ibariki Tanzania![/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ahsanteni kwa kunisikiliza.[/FONT]​
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. F

    Fareed JF-Expert Member

    #2
    Dec 31, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ifuatayo ni dondoo kutoka hotuba ya Kikwete kwa Taifa ya kufunga mwaka:

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Jambo la [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]nne [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]ambalo tulilokubaliana kufanya ni kuanzisha mchakato wa kuitazama upya Katiba ya Nchi yetu kwa lengo la kuihuisha ili hatimaye tuwe na Katiba inayoendana na taifa lenye umri wa nusu karne. Katiba yetu ya sasa tuliyoachiwa na waasisi wa taifa letu, imeifanyia nchi yetu mambo mengi mazuri na kuifikisha Tanzania na Watanzania hapa tulipo. Tunayo nchi moja huru, ya kidemokrasia na inayoendesha mambo yake kwa kuzingatia utawala wa sheria, kuheshimu haki za binadamu na mgawanyo wa madaraka miongoni mwa mihimili mikuu ya dola. Nchi yenye amani, utulivu na watu wake ni wamoja, wanaopendana na kushirikiana na maendeleo yanazidi kupatikana. [/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Pamoja na hayo, mwaka 2011, nchi yetu inatimiza miaka 50 ya Uhuru wa Tanzania Bara, miaka 47 ya Mapinduzi matukufu ya Zanzibar na miaka 47 ya Muungano wa nchi zetu mbili. Yapo mabadiliko mengi yaliyotokea katika nyanja mbalimbali za maisha ya nchi yetu na watu wake katika kipindi hiki. Kwa ajili hiyo ni vyema kuwa na Katiba inayoendana na mabadiliko na matakwa na hali ya sasa. Katiba ambayo italipeleka taifa letu miaka 50 ijayo kwa salama, amani, umoja na kuwepo maendeleo makubwa zaidi.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndiyo maana tukaamua kuanzisha mchakato huu na kwa ajili hiyo, nimeamua kuunda Tume maalum ya Katiba, yaani [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]Constitutional Review Commission. [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]Tume hiyo [/FONT][FONT=Palatino Linotype, serif]itakayoongozwa na Mwanasheria aliyebobea, itakuwa na wajumbe wanaowakilisha makundi mbalimbali katika jamii yetu kutoka pande zetu mbili za Muungano. Jukumu la msingi la Tume hiyo litakuwa ni kuongoza na kuratibu mchakato utakaowashirikisha wananchi wote bila kubagua, vyama vya siasa, wanasiasa, wafanyabiashara, asasi za kiraia, mashirika ya dini, wanataaluma na makundi mbalimbali ya watu wa nchi yetu kote nchini, katika kutoa maoni yao juu ya wayatakayo kuhusu Katiba ya nchi yao.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Baada ya kukamilisha kukusanya maoni, Tume itatoa mapendekezo yake yatakayofikishwa kwenye vyombo stahiki vya Kikatiba kwa kufanyiwa maamuzi. Baada ya makubaliano kufikiwa, taifa letu litapata Katiba mpya kwa siku itakayoamuliwa ianze kutumika.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ndugu Wananchi;[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype, serif]Ni matumaini yangu kuwa mchakato huo utaendeshwa vizuri, kwa amani na utulivu kama ilivyo sifa ya nchi yetu na mazoea yetu ya kujadiliana bila kugombana. Wananchi watapewa fursa ya kutosha ya kutoa maoni yao kwa uhuru na pawepo kuvumiliana kwa hali ya juu pale watu wanapotufautiana kwa mawazo. Pasiwepo kutukanana, kudharauliana, kushutumiana, kubezana, kuzomeana wala kushinikizana. Naomba washiriki waongozwe kwa hoja badala ya jazba. Tukiwa na jazba, hasira na kushinikizana kamwe hatutaweza kutengeneza jambo jema. Na inapohusu Katiba ya Nchi itakuwa hasara tupu. Haitakuwa endelevu na kulazimika kufanyiwa marekebisho mengi mwanzoni tu baada ya kutungwa.[/FONT]

    [FONT=Palatino Linotype, serif]Nawaomba Watanzania wenzangu wenye maoni yao wajiandae kushiriki kwa ukamilifu katika mchakato huu. Katoeni maoni yenu mazuri yatakayowezesha nchi yetu kuwa na Katiba itakayokidhi matakwa yetu ya sasa na ya miaka 50 ijayo. [/FONT]
     
  3. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #3
    Dec 31, 2010
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Mkuu Fareed,

    Shukrani sana. Umeniwahi, almost nilikuwa naishusha hapa lol
     
  4. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #4
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa KATIBA MPYA, Tume Huru ya Uchaguzi na Tume Huru ya Bunge Kuchunguza kilichojiri katika uchaguzi wetu 2010, hata sauti ya ki-shetani nitaivumilia.

    LAKINI NDANI YA VITABU VYANGU VYA KUMBUKUMBU KATU SIDANGANYIKI.

    Dr Slaa, kanyaga twende, Vijana tuko na wewe mpaka kieleweke!!!!
     
  5. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #5
    Dec 31, 2010
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    okay.......zoooooooote hakuna jipya ila la KATIBA hapo amenena! I hope CRC itakayoundwa itawahusisha au kupata maoni ya washika dau mbalimbali katika jamii
     
  6. F

    Fareed JF-Expert Member

    #6
    Dec 31, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Tuko pamoja!
     
  7. F

    Fareed JF-Expert Member

    #7
    Dec 31, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    KIMEELEWEKA!... Kikwete amehofu kupingana na sauti ya umma. Attorney General Frederick Werema na Waziri wa Sheria na Katiba Celina Kombani wajiuzulu au wafukuzwe kazi kwa kupinga katiba mpya.
     
  8. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #8
    Dec 31, 2010
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Inatia moyo kiasi chake
     
  9. T

    Topical JF-Expert Member

    #9
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Rais wetu anasikiliza na anatimiza

    Rais wetu anasikiliza hata sauti ya wachache

    Rais wetu ana upendo kwa wa Tanzania

    Bravo JK
     
  10. B

    BA-MUSHKA Member

    #10
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh! tusubiri tuone tume ya uchaguzi itakuwaje, nina mashaka mengi.
     
  11. King Suleiman

    King Suleiman JF-Expert Member

    #11
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 488
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    angalu unaweza kuisikiliza hiyo hotuba, mana mi niliplan kuipotezea,
     
  12. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #12
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Happy new year Bandugu!
     
  13. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #13
    Dec 31, 2010
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    sure!
     
  14. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #14
    Dec 31, 2010
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Niliishawahi kusema kwenye posting zangu za nyuma kwamba Tanzania tuna uncoordinate government ambako mawaziri wanatamka mambo ambayo ndani ya siku chache linatolewa tamko lingine kutoka kwa aliye juu ya waziri n.k. Kama Kikwete anasema Katiba mpya haikwepeki, ni wapi Kombani na Werema walipata ubavu au maelekezo kusema vinginevyo?

    Kuna tatizo ambalo labda serikali yenyewe hailioni!

    Tiba
     
  15. Keynes

    Keynes JF-Expert Member

    #15
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    HAPPY NEW YEAR MR PRESIDENT.
    But dont forget AHADI NI DENI.

    Still bado tunasubiri msimamo wako kuhusu DOWANS. Hili hujagusia
     
  16. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #16
    Dec 31, 2010
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sure,Viongozi wetu wengi wanapenda kurukia hoja hata ambazo sio zao.mbaya zaidi wanaongea km sio viongozi.yaani mara nyingi wanaongea wanatoa mawazo binafsi bila kujali systerm waliyomo. Ni tatizo kweli.
     
  17. V

    Vakwavwe JF-Expert Member

    #17
    Dec 31, 2010
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Duh!umeme wamekata huku kwetu toka asbh cjui ntaisikia hii hotuba!ccm kiboko,inasemekena mgao ni kwa miaka 3 mfululizo!!kweli kuchagua ccm ni maafa.viwanda vitafungwa,salon na biashara ndogondogo kwishney.halafu mtu anasema watz wana amani!!.amani .... Yenu.
    Badala ya kuja na soln wataleta lidowans lingine tena kwa kasi zaidi na nguvu zaidi na ari zaidi.

    Inatia hasira!!!agrii grii
     
  18. Mtumiabusara

    Mtumiabusara JF-Expert Member

    #18
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sasa Jaji Werema wakati anatoa maoni yake kuhusu katiba alikuwa ame base wapi? au alikuwa hajui ofisi yake imemshauri nini Rais? au Ikulu imeamua nini kuhusu ushauri alioutoa? Sielewi vizuri haya mambo yanavyokwenda
    1. Celina Kombani -- Serikali haina pesa wala bajeti ya kuandaa katiba mpya
    2. PM Pinda: Serikali inalipokea swala la katiba mpya, italifanyia kazi kwa kumshauri Rais
    3. AG Werema: Katiba mpya hapana, tuweke viraka kwenye hii iliyopo kama ni lazima
    4. President: Anakubali katiba mpya ni muhimu, na ataunda tume kushughulikia hilo
    Haya yote ni ndani ya siku 60 baada ya uchaguzi.
     
  19. Kakati

    Kakati Senior Member

    #19
    Dec 31, 2010
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 143
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wanatingisha kiberiti kama kina njiti
     
  20. c

    chamajani JF-Expert Member

    #20
    Dec 31, 2010
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani na. 1 atasema "Hatutailipa Dowans kiasi hicho cha pesa kama ilivyoamriwa na ICC na mmiliki wa Dowans ni RA,EL na NM" this will prove the total contrary to Ngeleja, werema and Malima. Having said that, all the 4 must step down!
     
Loading...