Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hongera Kikwete; Hongera CCM kwa mpango huu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jan 29, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jan 29, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Dailynews Reporter in Dodoma,
    28th January 2010


    TANZANIANS may soon witness trains moving as fast as 120 kilometres per hour as the government mulls introduction of fast moving locomotives in an effort to improve transport services.

    The Minister for Infrastructure Development, Dr Shukuru Kawambwa, told the National Assembly here that the trains would be travelling at 120 kilometres per hour, unlike the existing trains which travel at 35 kilometres per hour.

    Dr Kawambwa was responding to questions by Janeth Kahama (Special Seats-CCM) who wanted to know when the government would introduce double decker coaches in order to transport more passengers.

    She also wanted to know measures taken by the government to rehabilitate rail tracks and railway stations which were in dilapidated conditions.

    Responding to a supplementary question by Esther Nyawazwa (Special Seats-CCM), the minister said that the slow moving trains were even affecting the economy.

    "There’s nowhere in the world where trains are now travelling at 35k/h and China has just introduced trains with 350k/h”, commented Dr Kawambwa.

    The minister explained that the government was planning to improve rail tracks by expanding gauge from 1000 metres to standard gauge of 1435 metres.

    "The government has already conducted a feasibility study on how to improve railways from Dar es Salaam to Isaka and construction of a new railway line from Isaka-Kigali/Keza-Gitega-Musongati in Burundi in standard gauge.

    "The new railway will be a modern one and already 5.2bn/- has been spent on feasibility study and designing will follow", the minister stressed.

    Dr Kawambwa noted that according to the feasibility study, containers would be transported in form of double stack.

    He added that Tanzania, Burundi and Rwanda were now mobilizing resources for the project through Public Private Partnership (PPP).

    My Take:


    I refuse to comment!! hata mnishikie bastola!!
     
  2. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,888
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Refer DARTS huu mwaka wa ngapi?
     
  3. W

    WildCard JF-Expert Member

    #3
    Jan 29, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Una haki kuto-comment. Hata hizo treni za 35 km/h hazipo!
     
  4. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #4
    Jan 29, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Fast moving trains at 120km/hr? This guy must be kidding!!!!!!!!!!!
     
  5. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #5
    Jan 29, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    hahahaaa!
    Siasa za sisiem bana!
     
  6. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #6
    Jan 29, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Hivi jamani mbona kila wakati wa kikao cha bunge kunakuwa na maelezoo tuu kuhusu mipango ya maendeleo ila utekelezajii kuwa NDOTO???????

    Wabunge nao kazi si kuuliza maswali tuu bali pia kuandaa hoja binafsi, miswada kuhusuu masuala mbali mbali ya utekelezaji wa mipango ya serikalii...

    Ni lini wabunge waliwahi hata kupitia kamati zao kuandaa mswaada binafsi wa kuboresha utendaji wa serikaliii??? mfano kuwepo kwa riba kubwa ya mikopo nchini, kwa nn wabunge wasije na mswada wa kuboresha jamboo hiloo ili wananchi wengi waweze kupata mikopo kwa riba nafuuuuuuu?????????????????????????????????????????????

    sipendi wabunge wa kupenda posho na kusalimiana na MAWAZIRIII TUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUU..
     
  7. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #7
    Jan 29, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    TRL,ATCL,TAZARA, TANESCO,DART, blaa blaaa

    Uzuri serekali hata siku moja haijawahi kukosa majibu mazuri, kimsingi nacho ona mipango binafsi ya watawala wetu ndo inakwenda sawia tu, kama kusomesha watoto ulaya, kuwa na nyumba nzuri, magari ya kifahari, kuandaa watoto wao ili waje kuwa watawala wa kesho, kuwa na hisa kwa makampuni ya Wahindi N.k, Cha msingi wangewarudishia Waingereza kama sio Wajerumani koloni lao naamini maendeleo yangepatikana tu hata kwa viboko
     
  8. GY

    GY JF-Expert Member

    #8
    Jan 29, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    A goal without a plan is a wish!
     
  9. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #9
    Jan 29, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Kuelekea uchaguzi mkuu tutasikia kila aina ya ahadi..
     
  10. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #10
    Jan 29, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,888
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Siasa inabidi huwe kama chizi kwa kutumia ekaya za abunuwasi kutoa maelezo na majibu ya ajabu ajabu kama huyu Daktari Kawambwa. Shame on them wanahitaji kukaa kimya manake they are now jack of all trades master of none.
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Jan 29, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    unajua neno gani lilinijia kichwani leo? "serikali bishoo".. does it make any sense?
     
  12. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #12
    Jan 29, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hata mimi I refuse to comment hata ahmednejadi alete atomic bomb. But since I am a Tanzanian, please someone tell me 5.2bn on feasibility studyy!!!!!!!????? $$$HHHIIIITTT Hapo designing will follow, how many billions my friend kawambwa, then what for how much? before the real construction?

    hata pesa za Bush for tunduma-sumbawanga, masasi-songea inawezekana zimeishia kwenye feasibility study!!!!!
     
  13. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #13
    Jan 29, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,888
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hawa jamaa wangekuwa na spidi kama ya kupost picha za JK akiwa na 'wanene' huko ugahibuni basi serikali ingekuwa mbali sana katika kutenda kazi zake za kila siku. Lakini cha kusikitisha ni kwamba serikali imekuwa kama PR group kuhakikisha JK anapambwa na kupambika. Kazi zote muhimu zinazoikabili jamii ziko kwenye fungu la 'Miscellaneous'.

    Siku zinakuja mtaanza kusikia kashfa za fedha za 'kilimo kwanza'.
     
  14. GY

    GY JF-Expert Member

    #14
    Jan 29, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Umeanza kucomment, au wameshakushiriki AK47
     
  15. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #15
    Jan 29, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Hata treni za kupita angani na majini tumesha agiza. Kweli tunaelekea kwenye nchi ya kusadikika!
     
  16. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #16
    Jan 29, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    tobaaa, i didnt know that our trains run at 35KPH....mmmh ndio maana hapo mwanza tu ni karibu siku 3....sasa wanataka kuleta treni za 120KPH mmmmh huo ni mwendo kasi mkubwa sana. kama haya ya 35 KPH ajali kila siku wakileta hayo ya 120 KPH ndio 'kichinjio'...bora walete ya 70 KPH kama ya uhindini...
     
  17. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #17
    Jan 29, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,542
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Mara nyingine is good to be a dreamer...labda ni ndoto zetu za kawaida tunazoota
     
  18. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #18
    Jan 29, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Does your mind tells youit is short? No you are totally wrong. It is too long distance to imagine - from Tanzania to where we normally keep our "Vijisenti"!
     
  19. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #19
    Jan 29, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hizo train zitapita kwenye reli ipi? au tunajenga reli mpya?
    nani kafanya huo upembuzi yakinifu?

    unasisima bungeni kuelezea kitu ambacho hata mtoto anaona hakiwezekani - huu ndo utani tunaousema kila siku watu hawafanya kazi ila wanafanya siasa.

    jamani tuache bla bla tufanye kazi - hatuwezi endelea wa style hizi ndugu zangu.
     
  20. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #20
    Jan 29, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,803
    Likes Received: 1,065
    Trophy Points: 280
    Hivi ile project ya mabasi ya kasi Dar imeishia wapi??
     
Loading...