Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hofu ya Ukimwi na Tatizo la upungufu wa Nguvu za Kiume!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ndyoko, Dec 3, 2011.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kwa wanaojua suala la 'sick building syndrome' watakubaliana nami kwamba mtu unaweza ukawa mgonjwa ili hali si mgonjwa. Kwamba baadhi ya vitu unavyoishi navyo ndani ya nyumba au nje vikawa vinakufanya muda mwingi ujisikie mgonjwa wakati kiuhalisia sio mgonjwa.

    Tatizo la upungufu wa nguvu za kiume ni kubwa sana kwa sasa na limekuwa likiongelewa sana kuanzia miaka ya 80. Hiki ni kipindi ndich ugonjwa wa ukimwi ulipoanza 'kuvuta kasi' ktk jamii yetu ya kitanzania na duniani kwa ujumla. Binafsi nadhani kuna sababu nyingine ambazo hazijafanyiwa utafiti ambazo nazo zinaweza kuwa zinachangia hili tatizo.

    Hebu fikiria, ktk elimu dunia kijana anaambiwa ukimwi hauna tiba na kwamba condom sio salama 100% kama kinga ya ukimwi. Ukienda kanisani/msikitini unaambiwa usitumie 'condom' kwa kuwa ni dhambi. Hapo tayari mtu anakuwa na 'moral and mental conflicts'. Mbaya zaidi, mtu pengine ktk kufanya hiyo ngono anakuwa anamsaliti mkewe-hiyo ni conflict nyingine. Hebu tujiulize, hatuoni mtu anapokuwa ktk mazingira haya, hvi hakuna uwezekano wa 'sex performance' yake kupungua? Hivi mtu ambaye ameshamsaliti mkewe anarudi nyumbani na mawazo yale ya kidini na kidunia-kwamba condom is not 100% preventive to AIDS na kwamba ametenda kinyume na mapenzi ya Mungu-kumbuka lile tangazo la mwanaume anayemuangalia kwa huzuni mkewe aliyekuwa anampigia pasi nguo zake. Hivi ktk mazingira kama yale, hata kwa mkeo unaweza kweli ukaenda raound zaidi ya moja kwa jinsi ulivyo na msongo wa mawazo kichwani?

    Nadhani kuna haja ya watafiti wakaliangalia hili. Najua kina Dr. Riwa, hii maneno kama haijafanyika ni vyema mkaiangalia. Kuna haja ya kufanya kitu kama hakijafanyika. Binafsi naona hili linaweza likawa tatizo lingine la 'sick building syndrome' linalochangia upungufu wa nguvu za kiume. Twende mbali zaidi ya kutaja vyakula na life style zetu kama vyanzo pekee vya tatizo ili.

    Mjadala uko wazi kwa 'critics'!
     
  2. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #2
    Dec 3, 2011
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,791
    Likes Received: 336
    Trophy Points: 180
    i certainly have to concur with this.....
     
  3. Ziltan

    Ziltan JF-Expert Member

    #3
    Dec 3, 2011
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,251
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu umenigusa kabisa ,
    binafsi hili jambo limenitesa sana karibu miaka 10 sasa, japo hapo mwaka 2008, nilipima na kujipoza kwa muda lakini badae mpaka sasa nilichafua zaidi rekodi ila kwa sasa namuomba mola anisaidie niwe salama kwani nimeazimia kuacha zinaa,
    back to the topic hilo jambo la hofu kwa upande wangu ni kweli na mara nyingi hunifanya nipunguze kujituma,pia nimejikuta hata nikivunja uhusiano mara kadhaa kwa kuohofia kujenga kibanda then hatari ikanikuta simnajua kuwa the more an event occur the high for the possibilty of an event occurs
     
  4. k

    kijukuu kindo Member

    #4
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli.binafsi nina rafiki yangu aliniambia siku 1 alikubaliana na demu, unaambiwa walipoingia tu kitandani jamaa akaanza kuwaza juu ya ukimwi, unaambiwa jogoo alilegea hadi dk 90 mechi haikupigwa, japo condom alikua nazo. So it sounds true sex has to do with psychology
     
  5. Benny EM

    Benny EM Senior Member

    #5
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 130
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 45
    duhh hii inaweza ikawa kweli.........
     
  6. the grate

    the grate JF-Expert Member

    #6
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 205
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yoa great thinker naunga mkono hoja
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,150
    Likes Received: 14,576
    Trophy Points: 280
    very very true.................
     
  8. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #8
    Dec 4, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    naturally it is possible....well said
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Dec 4, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    is it? Na nguvu za kike zinahusu?
     
  10. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #10
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    'moral and mental conflicts'....................hiuzi zinatoka wapi wakati mhusika tayari kesha aamua kujenga uadui na Mwenyezi mungu kwa kufanya ngono?
     
  11. kande kavu

    kande kavu JF-Expert Member

    #11
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yaaaaaap! Hii habari ndo ilinifanya nikaacha kusaliti ndoa yangu kwani mara ya mwisho nilishindwa kabisa kumtoboa " bonge" la demu pale uhalisia wa ukicheche wake ulipozidi haja ya mwili. Big up.
     
  12. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #12
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    hongera sana kaka.
     
  13. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #13
    Dec 8, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Si muache tu!
    Nani kawalazimisha?
     
  14. p

    pansophy JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    kiukweli serikali yangu haina hizo vitu zenu za sikuhizi mnaita "moral and mental conflicts", nakula kitu roho inapenda na kila mtu nampa dozi kwa nafasi yake ingawa nyumba kubwa inapata nafasi ya upendeleo. Pole sana Kande Kavu kwa kushindwa kunyanyua kuwika, kwa upande mwingine haukumtendea haki huyo binti ingawa nae anastahili lawama kwa kushindwa kumchokoza Jogoo
     
Loading...