Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi Tanzania tulipoteza wanajeshi wangapi vita vya Tanzania na Uganda

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mshume Kiyate, Jul 25, 2011.

  1. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wadau JF.

    Nimeangalia TBC kipindi cha matukio ya vita kati ya nchi yetu Tanzania dhidi ya Uganda!
    Sehemu kubwa ya vita inaonekana jeshi la Tanzania likuwa linateka maeneo kiraisi upinzani ulikuwa hamna, hivi kuna kumbukumbu zozote zinaonyesha Tanzania ilipoteza Askari wa ngapi! Na Mateka walikuwa wangapi walipatikana na Askari wangapi walipata vilema vya maisha!
    Na vita vilipiganwa muda gani, mwenye ufahamu wa masuala haya tunaomba hatufahamishe.
    Nawakilisha
     
  2. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nimeangalia hiyo documentary. Inasisimua sana. Kulingana na maelezo yake, vita ilipiganwa kuanzia Nov 78. Kampala ilitekwa 11 Apr 79. Baadaye waliendelea kusafishasafisha kwa miezi miwili hivi wakafika ktk mipaka ya Uganda na Zaire, na Uganda na Sudan maeneo ya Moyo na Arua. Then nadhani walirudi nyumbani ingawaje wengine wachache walibaki kwa makubaliano na Uganda.

    Ni somo zuri la historia ya nchi yetu. Wakati ule Tz ilikuwa na umoja wa kufa mtu. Ng'ombe waliochangwa na wananchi kwa hiari kwa ajili ya kiitoweo cha wanajeshi ni zaidi ya 75,000. Wafanyakazi waliongeza muda wa kufanya kazi ili kutoa mchango wao wa vita. Kila mtu aliwajibika. Siasa ya vyama vyingi imetuharibia nchi. Kwa jinsi CCM ilivyoongoza vile vita,...Bora ingeachiwa iendelee kutawala milele.

    Waliouawa/waliopotea haikuelezwa. Hata hivyo maiti waliorudishwa home walizikwa makaburi ya mashujaa kule Bukoba.
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Kishongo,
    Kilichotuharibia nchi si siasa za vyama vingi. Ni uroho wa viongozi wa CCM kutajirika upesi na kukosa moyo wa uzalendo. Siasa za vyama vingi hazijapelekea uongozi wa CCM kugawa madini yetu kwa chee, kugawa ardhi yetu kwa matapeli. Watanzania bado wana moyo wa uzalendo lakini hatuna hivi leo viongozi wa kutuhamasisha ndani ya CCM kwa sababu wako bize kujaza matumbo yao. Huo ndio ukweli.
     
  4. c

    chetuntu R I P

    #4
    Jul 25, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 954
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Me pia nimejiuliza ni wanajesh wangapi wa tz walipoteza maisha. Halaf wengine walikuwa vijana wadogo sana walikusanywa na kupewa short time training wakaingia vitani . Kweli nch ilikuwa na uzalendo wa hali za juu.
     
  5. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Watu walikuwa wana uzalendo wa hali ya juu sana!kuna picha moja inasikitisha sana vijana wamekusanywa na kupewa mafunzo ukiangalia jinsi walivyokuwa wamevaa inasikitisha kuna wengine wamevaa viatu lakini vidole vya miguu vipo nje, suruali wamefunga na kamba za katani kama mkanda, wanaimba kwa uchungu
     
  6. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #6
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,002
    Likes Received: 4,290
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka katika hotuba ya mwalimu kuwakaribisha mashujaa nyumbani alisema 'Tumepoteza vijana wetu 400'. Nadhani ilikuwa ni round figure na idadi inaweza kuwa iliongezeka baada ya muda.
    Hakueleza hali za wengine walioumia au kupoteza viungo.

    Nakumbuka waliokuwa JKT waliunganisha juu kwa juu na wengine walikamatwa makazini. Jambo la kufurahisha kuhusu uzalendo, wapo waliodanganya hata umri nakumbuka kule mwanza na Musoma ilikuwa dili.

    Mabasi yalikuwa yanakamtwa kupeleka askari mstari wa mbele, na likichukuliwa basi atakayesalimika ni utingo, dereva ni sehemu ya askari mbele kwa mbele. Walporudi walipokelewa kwa shangwe na furaha. Nakumbuka wimbo wa Zahiri Ali Zoro
    'mashujaa wanarejea, tuwapokee kwa shangwe
    hatuna cha kuwapaa, chakuwapa ni ahsante.......................

    Nchi ilikuwa na viongozi waliounganisha watu na si chama. Ilikuwa Tanzania kama uliwahi kuishi nyakati hizo.
     
  7. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,949
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mimi nilisikia alikufa mmoja tu, mtoto wa Nyerere, labda kama kuna mwenye taarifa zaidi atujuze
     
  8. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Katika vita propaganda ndio hutawala kuliko ukweli. Serikali ya Tanzania haiwezi kusema kuwa kuna watanzania wangapi wamekufa na idadi hiyo ikawa ya kweli. Kama kungekuwepo na Documentary ya Iddi Amini nayo ingeonesha idadi kubwa ya watanzania wakiuawa, ndio mchezo wenyewe huo.
     
  9. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #9
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Ile picha ya jana ilikuwa inasisimua sana, na kwa kweli watu walikuwa wazalendo sana! Nilitamani nirecord lakini sikuwa na empty VHS tape. Amin aliagiza aletewe bendera ya Tanzania, jamaa wakampelekea ya CCM. Nilitamani nchi ya Uganda ingeshikwa na rais Mtanzania mmoja walau hata kwa dakika tano, then tuwakabidhi wachaguane, nadhani ingekuwa historia kubwa duniani!
     
  10. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu, kuna fidia zozote walilipwa familia za wanajeshi waliopoteza maisha vitani?
     
  11. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    Wengi sana walikufa,maana kuna wale waliopelekwa bila mafunzo ya kutosha na kutupwa mstari wa mbele.Kama kawaida idadi kamili haiwezi kuwepo zaidi ya makadirio.
     
  12. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #12
    Jul 25, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60

    what??????????????????????????
     
  13. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #13
    Jul 25, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Muulizeni BEN KIKO.......mtangazaji wa RTD. Alirudishwa kutoka vitani baada ya kusema " WATANZANIA WANAKUFA KAMA KUKU"!
     
  14. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #14
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Sheria inasemaje unaweza kufungua kesi ukaidai serikali fidia kutokana na kupoteza viungo vyako vya mwili wakati ukiwa vitani?
     
  15. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #15
    Jul 25, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,911
    Likes Received: 1,365
    Trophy Points: 280
    ule uzalendo niliouona jana kwenye ile vita sijui kama utarudi,..leo tz ikivamiwa afu uniambie niende mstari wa mbele sikubali,sanasana nitaside na maadui...
     
  16. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #16
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Siyo Ben Kiko! Kuna yule mwingine alikuwa anatangaza moja kwa moja toka huko enzi hiyo kwa jina amenitoka kidogo lakini nikikumbuka narudi hapa chap ila siyo Ben Kiko.
     
  17. analysti

    analysti JF-Expert Member

    #17
    Jul 25, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Sidhani kama umetumia Ubongo kufikiria hicho ulichokiandika hapo. Bila shaka Umetumia Uti wa Mgongo, kwa wale wanaoelewa biology kidogo. Napenda kujua elimu yako ni ya kiwango gani tafadhali!!?
     
  18. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #18
    Jul 25, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Wanajeshi wa Tanzania pamoja na uzalendo walikuwa nao walivyofika Jinja walipora vitu vingi sana vya raia wa Uganda, pamoja na kuiba magari na vitu mbalimbali na kuja navyo Tanzania
     
  19. M

    Masuke JF-Expert Member

    #19
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu mimi nilikuwa na miezi kadhaa toka nimezaliwa lakini jamaa aliyetaja Ben Kiko yuko sahihi, Nilisikia ijumaa iliyopita TBC Taifa kulikuwa na hicho kipindi na jamaa kaweka saut ya Ben Kiko akielezea hiyo vita Mtukula sasa hapo siwezi kujua kama alirudishwa baadaye au aliendelea kuripoti.

    Kuna thread moja humu kina mkuu Kichuguu wameelezea sana nikilogin kwenye computer nitaitafuta sahivi natumia simu, hata hivyo ukitaka kujua mengi ukimpata mtu kama Msuguri ingawa amezeeka anaweza asikumbuke mambo yote, au Tumainiel Kiwelu nadhan hata Ben Kiko mwenyewe atakuwa anajua mengi.
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Jul 25, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Benedict Kiloloma (Ben Kiko) home boy, ndio aliekuwa akitangaza vita vya Uganda, wakati mwingine alikuwa mtangazaji Seleiman Kumchaya pamoja na Dunstan Tido Mhando
     
Loading...