Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni kweli UCHUMI wa TZ unakua kwa 7%

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by reformer, Jul 23, 2011.

  1. r

    reformer JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2011
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 387
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi siamini if this is true, nahisi hizi data zinapikwa..what are your comments guys?
     
  2. MrFroasty

    MrFroasty JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2011
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 680
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Data nadhani si ya kupikwa ina ukweli ndani yake tazama hapa.Labda nadhani wananchi wa kawaida wanashindwa kuifahamu maana halisi ya hio data.
     
  3. M

    Mr EWA JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2011
    Joined: Mar 15, 2007
    Messages: 332
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Hata kama uchumi unakua na umasikini nafikiri pia unaendelea kukua.
     
  4. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    magari used kibao, uchumi unakua kwa kasi sana
     
  5. P

    Peter bedson Member

    #5
    Jul 23, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Raisi kikwete alisema watanzania wanamiliki simu mbili za kichina ujue uchumi umekua
     
  6. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #6
    Jul 23, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ujue ishu sio kukua uchumitu!
    hivi kama ni kweli uchumu umekua kwa 7% lakini hali ya ugumu wa maisha
    imeongezeka kwa 14% tutasema uchumi umekua??
     
  7. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #7
    Jul 23, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Uchumi wa tz unaporomoka kwa 7% kila mwaka tangu kj aingie madarakani!
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Jul 23, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,314
    Likes Received: 8,938
    Trophy Points: 280
    Ulizeni wazee wenu kama waliweza hata kuyaongea hayo miaka 25 iliyopita, ndio mtajua kama uchumi unakua au unashuka.
     
  9. COMPLICATOR2011

    COMPLICATOR2011 JF-Expert Member

    #9
    Jul 23, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inawezekana uchumi unakuwa lkn unaliwa na wanjanja
     
  10. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #10
    Jul 23, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,707
    Likes Received: 1,836
    Trophy Points: 280
    Ukiacha mafisadi, Uchumi wa Tanzania unakua pia kwenye data/figures zilizoko maofisini mwao, sio mifukoni mwa walalahoi
     
  11. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #11
    Jul 23, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    habari zinasema kutokana na tatizo sugu la mgawo wa Umeme ukuaji wa uchumi umepungua toka 7.2 hadi 6. uchumi haukui kwa sasa ila unashuka
     
  12. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #12
    Jul 23, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ni kweli, unafikiri wanazoiba mafisadi zinatoka wapi? ni uchumi huo huo ingawa mgawanyo unawanufaisha wachache.
     
  13. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #13
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ukifanya comparative analysis utagundua kuwa nchi za kimasikini uchumu ndiyo unakuwa kwa asilimia kubwa lakini kama nchi tayari ina maendeleo basi uchumi haukui kwa kasi sasa. Chukulia tu mfano huu. Mtoto akiwa mchanga ndipo unapo ona kasi kubwa ya ukuaji lakini mtu akishakuwa mtu mzima kasi ya ukuaji ni ndogo sana. kwa hiyo asilimia hiyo 7 ni ishara tu ya umasikini wetu.

    [​IMG]
    Source: World Bank

    Kwenye yellow ni "Low-income countries" na ukiangalia GNP yao inakuwa kwa wastani wa 5.9% na nyekundu ni "High income countries" na uchumi wao unakuwa kwa wastani wa 2.8%.

    Tukija kwenye GNP per capita Low income countries zinakuwa kwa kasi ya 3.8% wakati High income countries zinakuwa kwa wastani wa 2.1%

    Kwa hiyo mtu asipo jua kusoma data za ukuaji wa uchumi ndiyo hivyo anaweza kudanganyika na hiyo 7% ila ukweli ni kwamba nchi karibia zote masikini zinaonyesha ukuaji mkubwa zaidi kwa sababu kuna gap kubwa zaidi ya kucover. Au kweli mtu anaweza akaja na kutudanganya kuwa uchumi wa Tanzania unaokuwa kwa asilimia 7 una nafuu kuliko wa hizi nchi tajiri zinazo kuwa kwa asilimia 2.8?
     
  14. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #14
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Utalinganishaje miaka 25 iliyopita na sasa? Hata hao walio kuwepo miaka 25 iliyo pita walikuwa wana nafuu kuliko walioishi miaka 25, 50, 100 kabla yao.
     
  15. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #15
    Jul 23, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    wanaofurahia huo uchumi ni 5% of population, the cream of fisadis... Azimio la Zanzibar we R officially Capitalist Nation

    No more Equality... Na bado
     
  16. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #16
    Jul 23, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,707
    Likes Received: 1,836
    Trophy Points: 280
    Ukuaji wa uchumi pia ulinganishwe na mfumuko wa bei.
    Pili 'per capita income' ni uzushi mwingine ambapo eti mfano mimi, maxence, chenge, 22nd, jairo, mengi, rostan tunachanga kipato chetu halafu tunagawa kwa idadi yetu halafu inaonekana nami ni kabilioni flani hv,
    wakati ki ukweli kutwa ya leo nimeshindia mihogo
     
  17. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #17
    Jul 24, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,314
    Likes Received: 8,938
    Trophy Points: 280
    Sio Tanzania ya miaka 25 iliyopita. Uliza wazee wako wakueleze labda wao utawaelewa.
     
  18. k

    kajunju JF-Expert Member

    #18
    Jul 24, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 951
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Hakuna ukuaji wa uchumi.tbc wanaweka maneƶ ya jk kuwa 'nchi za wenzetu wanaona uchum unakua ila sis wazawa hatuon kitu. Mwaka 2006 mach nilinunua bati bndle 1 sh 132000 leo ni 250000,rangi coral paint 4 ltr ilikuwa sh elfu 7- 7.5, leo ni elfu 17. Nondo mm 16 ilikuwa elfu 12 leo ni elfu 30. Sukari sh 800 leo ni sh elfu 2. Ukuaji wa uchumi huko wap?labda uchumi umekua kwa KUVAA YEBO,KUNUNUA MAPKIPKI YA KICHINA etc.
     
  19. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #19
    Jul 24, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Acha upumbavu kamuulize unayeye mvulia nguo zako usilete ujinga hapa
     
  20. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #20
    Jul 24, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hizo data ni uongo hakuna ukweli hata siku mmoja. hivyo tuhangaikeni wala tusiangalie figure ya hizo data
     
Loading...