Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi jeshi la polisi wana CYBER CRIME department?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by h120, Jun 17, 2012.

  1. h120

    h120 JF-Expert Member

    #1
    Jun 17, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 1,197
    Likes Received: 449
    Trophy Points: 180
    Embu tujuzane wana Jf hawa jamaa wa polisi wana wataalam wa cyber crime ?
     
  2. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Ndio Wanayo, makao yake makuu yapo Dar.
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wapo, wanao.
     
  4. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #4
    Jun 17, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwahiyo wanadeal na hacking, net fraud or what?
     
  5. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mbona sheria sa cyber crime hakuna??.
     
  6. H

    Hute JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,523
    Likes Received: 437
    Trophy Points: 180
    unamaana gani kusema sheria hakuna? cha muhimu ni kwamba kuna kosa limefanyika ambalo TEA inakubali kupokea electronic evidence, hivyo cyber crime inaweza kushitakika kama makosa mengine tu.
     
  7. Mapi

    Mapi JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 6,833
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Hute embu nitajie hyo sheria na imeanzshwa lini, na kwa kiwango gani inacover cyber crime?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Boniface Evarist

    Boniface Evarist JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 1,098
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    sidhani kama wanayo hii idara askari wengi wa magumashi cyber crime inahitaji watu wenye shule ya ethical hacking... 5 years to come itakuwepo maybe
     
  9. H

    Hute JF-Expert Member

    #9
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,523
    Likes Received: 437
    Trophy Points: 180
    tatizo lako wewe unataka sheria specific inayotaja jina kabisa "cyber crime Act".....kwani kinachofanyika kwenye cyber crime ni nini? ni vitu kwa mfano theft, missappropriation of public funds, fraud etc, na makosa hayo yote yanashitakika kwa kutumia cap. 16, No. 11 ya 2007 PCCB na zingine, ila cha muhimu ni kwamba wakati ule wa kutoa ushahidi ndio TEA inaingia kwasababu TEA inatambua electronic evidence kwa sasa. sasa hata wakileta sheria maalumu kwa cyber crime kuna umuhimu gani wa ziada wakati kwa sheria zilizopo makosa ya cyber crime yanashitakika vizuri tu? labda wewe uniambie ni kosa gani la cyber ambalo litashindwa kushitakika kwa sheria zilizopo kwasababu ya kukosekana kwa hiyo specific Act unayoitaka.
     
  10. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #10
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Kuna kitengo cha Money Laundering ila sio sehemu ya polisi. Wamo polisi, usalama wa taifa na PCCB na wengine! Nadhani wanahusika na uchunguzi wote wa Cyber crimes. Kimeanzishwa kisheria na ofisi zao zipo wizara ya fedha.
     
  11. H

    Hute JF-Expert Member

    #11
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,523
    Likes Received: 437
    Trophy Points: 180
    kitengo cha cyber polisi pala makao makuu wanacho,kuna SP mmoja pale pollisi anaitwa Shagihil, amesomea mambo haya Botswana na France na yeye yupo kwenye kitengo hicho cha cyber, asset recovery na money laundering......huo ni mfano tu.... pia hata pale kwa DPP sukari house kitengo hicho kipo, kuna ma state attorney wanashughulikia hilo specifically kabisa.....
     
  12. H

    Hute JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,523
    Likes Received: 437
    Trophy Points: 180
    unaongelea FIU (Financial Intellingence Unit?)...au nini....
     
  13. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #13
    Jun 17, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ukienda pale wizara ya mambo ya ndani kuna idara inaitwa cyber crimes unit ni moja ya kitengo cha polisi,sheria ipo inaitwa Electronic and Postal Communications Act [CAP. 306]of 2010,sheria imetaja makosa ingawa bado inamapungufu. Pia kitengo cha cyber crimes kinamapungufu ya wataalamu,
     
  14. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #14
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    FBI ndio wanaowatrain,Wapo pia waliojifunza South Africa,Singapore na UK
    Ukweli wapo fit ila vifaa na Funds ndio Tatizo,lakini wana uzoefu kama wazungu kwani ikumbukwe kuwa wanafanya Mitihani kama hao wazungu na Pia Jeshi letu alipeleki Vyihioo huko. Hii ni sambamba na Serikali yetu inavyotuma maofisa wa vyombo vingine vya ulinzi na usalama kule Cuba,Israel,na UChina
     
  15. muuza ugoro

    muuza ugoro JF-Expert Member

    #15
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 338
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    yep ipo. 3rd floor, makao makuu ya manjagu. Posta near exim tower.
     
  16. leh

    leh JF-Expert Member

    #16
    Jun 18, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Cybercrimes are defined as: "Offences that are committed against individuals or groups of individuals with a criminal motive to intentionally harm the reputation of the victim or cause physical or mental harm to the victim directly or indirectly, using modern telecommunication networks such as Internet (Chat rooms, emails, notice boards and groups) and mobile phones (SMS/MMS)"

    sasa, naomba niambiwe law hipi hizo hapa bongo zina cover cybercrime na msinipe hizo story za Postal and Communications act, it doesnt cover cybercrime

    halafu na wewe mkuu, usifananishe electonic evidence na cyber crime. kama kuna records kwenye kompyuta kuwa una kosa, inakuwa evidence, not an act of crime
    cybercrime ni uhalifu wa kuelekea utumiaji wa kompyuta au kutumia kompyuta kufanya uhalifu. mfano ni viruses, piracy na phishing. niambie wapi sheria zetu zinataja tu kuhusu haya mambo
     
  17. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #17
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,193
    Trophy Points: 280
    Ni kweli Tanzania hatuna Cyber Law!. Hata permisibility ya e-evidence ni questionable!.
    Kama sheria tuu hatuna hiyo cybe dept. itoke wapi?.
     
  18. N

    Nyauuu Member

    #18
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nivigumu kujua utashtakiwa kwa sheria gan nadhin itahitaji uchunguzi wakina kidogo!
     
  19. NGOGO CHINAVACH

    NGOGO CHINAVACH Verified User

    #19
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    nadhani hujatumia muda wako kuisoma EPOCA ndyo maana unapata shida sana, kuna offence zimekuwa established na ni cyber crimes, train ur mind to see what ur eyes cannot see
     
  20. m

    miseryman Member

    #20
    Jun 23, 2012
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kuwa wataalamu wazawa tunao tatizo hatuna vifaa na pesa za kushughulikia aina hii ya uhalifu
     
Loading...