Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hekalu la Gaddafi labomolewa na mabuldoza!

Discussion in 'International Forum' started by Askari Kanzu, Oct 16, 2011.

  1. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Bab al-Aziziya kwishnehi



    Lililokuwa hekalu/Ikulu ya Kanali Gaddafi, Bab al Aziziya, limebomolewa rasmi leo Jumapili 16 Oktoba kwa kutumia mabuldoza, nyundo na sepetu. Kwa mujibu wa kongozi mmoja wapo wa serikali ya mpito TNC, "wakati muafaka umefika wa kuanza kubomoa ishara zote za udikteta wa utawala wa Gaddafi". Mtandao wa BBC umemnukuu Afisa Mwandamizi wa jeshi la serikali ya mpito Ahmad Ghargory akisema kuwa eneo la Bab al-Aziziya litageuzwa kuwa hifadhi ya umma

    Hadi sasa sehemu ya uwani ya hekalu hilo imekwisha badilishwa kuwa soko la kila wiki ambapo raia kutoka Tripoli na vitongoji vyake huuza bidhaa zao. Sehemu hiyo hapo awali, wakati wa utawala wa Gaddafi, ilitumika kama uwanja wa kuwapokea wageni wa heshima na ndipo mahala Gaddafi alikita hema lake.

    Bab al-Aziziya ni jengo mojawapo ambalo lililengwa na mabomu ya NATO karibuni kila siku wakati NATO waliposhambulia Tripoli kwa nia ya kumng'oa Gaddafi toka madarakani.

    Zifuatazo ni baadhi ya picha zilizopigwa wakati zoezi hilo la kubomoa Bab al-Aziziya likiendelea. (Hisani ya Getty Images)
    610vvx.jpg
    610bbx.jpg
    61022x.jpg
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    duh huko aliko akiona haja kubwa itambana
     
  3. N

    Nonda JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 1,175
    Trophy Points: 280
    Mkuu

    Hilo lilikuwa ni hekalu?

    Champs Elysee analoishi Sarkozy au White house utaliita nini?
    Au hata IKulu yetu utasema ni hekalu la Kikwete?

    Mbona kulikuwa na gofu pia ambalo ni matunda ya mabomu na missiles za US?

    Kweli kasumba za wakoloni zimetuingia. Ilipasa ikulu anayoishi Kwikwete leo tuibomoe, kwani ni jumba(hekalu) alilolijenga Mkoloni.

    NTC wameamua tu kwa kushirikiana na US-NATO kuibomoa nchi yao.
    Kuna msemo huu. "wajinga ndio ............" Na hivyo ndivyo wafanyavyo NTC.
    Ilikuwa hilo "hekalu" walitunze na waligeuze makumbusho.
     
  4. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu hapa unanichanganya kilivyo. Yaani mara kasumba za wakoloni, Champ Elyesee, hekalu la Kikwete au White House. Hivi vinahusianaje na Bab al-Aziziya? Ukisoma vizuri niliandika hekalu/Ikulu. Huwezi kufananisha magogoni, Champ Elyesee au White House na Bab al-Aziziya. Hivyo ni vitu tofauti. Gaddafi alikita Bab al-Aziziya kwa miaka arobaini na mbili, kwa mfano.

    Kuhusu kubomoa ikulu anayoishi Kikwete hayo ni maneno yako. Swala hili sijawahi kuligusia kwa kweli!
     
  5. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,684
    Likes Received: 932
    Trophy Points: 280
    wangekuwa na akili kama badala ya kulibomoa wangelifanya hata chuo ama shopping mall. Ni upumbavu kubomoa.
     
  6. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,231
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    Hawa NATIONAL TERRORISM COUNCIL Wanapigwa sana saiv kwa hiyo wanatafuta sehem ya kudivert mawazo yawatu ili wasijue kuhusu kipigo wanachopata... ni kundi la watu wajinga ambao hawataweza kuitawala hii nchi ya Libya..haikubaliki kabisa eti unavunja ikulu na kufanya soko huu ni ujuha..mbona wameshindwa kuichukua Sirte?!! sasa wanazusha tu habari kwa kushirikiana na majuha wenzao wa BBC,CNN,AFP,AL JAZEERA na wengine ambao wananufaika kwa kuiba mafuta Libya...

    Hawataiongoza ile nchi kamwe n u will see...labda NATO ije ikae mle kabisaa otherwise sioni serikali pale..
     
  7. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,987
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    ndio tatizo (on red) la kutokuwa na mfumo wa utawala na kuuheshimu matokeo yake viongozi wanaotawala kuwa wajinga kwa sababu ya kufikiri kwa ajiri ya maslahi yao na mwishowe warithi wao wanakuwa wajinga pia.
    Lakini hakuna jinsi nyingine mbali na hiyo mkuu
     
  8. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    long live my colonel popote ulipo, ntc wanaprove ujinga wao kwa mara nyingine. wasiishie ikulu tu, wabomoe na majengo yote ya serikali yaliyojengwa na kanali, bila kusahau nyumba alizojengea raia na miundo mbinu yote serikali yake ilijenge ukiwemo ule mradi wa maji kutoka jangwani kwenda sijui ni benghazi, nimesahau pia washushe ile satelite iliyorushwa miaka ya 90! pumbav zao....
     
  9. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Ningefurahi zaidi kama NTC wangezira hata kuvichukua visima vya mafuta na badala yake wavikabithi nchi masikini duniani kujikimu. Hapo Tz nasi tungefahidi dume.
    .
     
  10. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hawa Jamaa wanadhihirisha ujinga wa wazawa wote wa africa.
    wamemfukuza ghadafi, sawa, what the hell do they benefit in coppupting
    these structures, au wanadhani ghadafi alikuwa anasema hili liwepo na linakuwapo.

    sidhani kama wataweza kujenga hata moja kati ya haya wanayobomoa kijuha namna hii.
     
  11. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #11
    Oct 17, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    if you can not convince them confuse them.
     
  12. N

    Nonda JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 1,175
    Trophy Points: 280
    Hili wanalifanya huko Sirte. Jionee hapa



     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. RAJ PATEL JR

    RAJ PATEL JR JF-Expert Member

    #13
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Gadhafi is done!
    Gadhafi is history just like Saadam Hussein, Osama na Al Awlaki
     
  14. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ni ujinga unaosukumwa na chuki za kikabila.Una eliminate badala ya ku i occupy labda na kuifanyia changes?Kuibomoa ni ujinga mtupu given the fact that zilijengwa kwa pesa zao wenyewe.
    Sana sana watakuwa wamefanya hivyo kama vita ya kisaikolojia.However ni ujinga coz it wont work.
     
  15. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #15
    Oct 17, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    kupata rais mwenye maono haina maana kuwa na the rest nao wako vivyo hivyo. nadhani tunajionea kwa walibya!
     
  16. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #16
    Oct 17, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    never, ever! when the libyans will crash into fire and hunger they will realise the absence of col. by tha way banza said, "ikiwa unaona elimu ni ghali...."
     
  17. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #17
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Watch your filthy and scorched mouth. MOD warn this person.
     
  18. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #18
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    ​You are very very smart
     
  19. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #19
    Oct 17, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mkuu wanachofanya kina maana kubwa sana kwa wa-Libya wengi. Haswa hii ni vita ya kisaikolojia, while Gaddafi is at large, walibya wengi bado hawajaamini kuwa jamaa hatorudi tena. kuna jamaa yangu mmoja Mlibya ananiambia hiyo ndiyo symbol ya Gaddafi. Kwa Mlibya yeyote akisikia Baab Al Aziziya ni lazima awe mpole.

    Hii inanikubusha issue ya Abu Gharaib ya Iraq na utawala wa Saddam
     
  20. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #20
    Oct 17, 2011
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kam mwenyewe hayupo wataweza kufanya lolote. Bado wanaonyesha ubabe wao. Ngoja akusanye nguvu mpya. Wote watakimbia na watakosa pakujificha. Gadafi kawanyanyua watu wake na wa Africa kwa ujumla. Waje na Tanzania wabomoe msikiti aliojenga Dodoma. NTC wanafanya vitisho ili asjitokeze hata mpenzi mmoja wa Gadafi. Hadi sasa yeyote akijitokeza wanamshoot na wanafamilia wake wote. Dunia na ifahamu kuwa na wao wana siku yao.
     
Loading...