Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Harusi: Tarumbeta, honi na upambe wa magari umekuwa kero mijini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Exaud J. Makyao, Feb 3, 2009.

  1. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Siku hizi imekuwa fashion maharusi kuzunguka mabarabarani ili kujionyisha kwa umma baada ya harusi kufungwa.
    Mizunguko hii inamaana gani lakini?
    Mara nyingi husababisha msongamano wa magari barabarani.
     
  2. B

    Balingilaki Member

    #2
    Feb 3, 2009
    Joined: Aug 2, 2008
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata kama wakikukera mi nahisi pamoja na kujionyesha huwa kuna neno kwenye sheria ya ndoa kuwa *marriage need to be public* labda wanajifunika ili watu wajue ameolewa au ameoa tena mbaya zaidi ni ile wanapokaa juu ya magari noma kabisa.
     
  3. n

    nyashi Member

    #3
    Feb 3, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani hizi harusi zinakera mno, hasa wenyeji wa arusha mtakubaliana na mimi, siku ya jumamosi kuna kua na foleni za hatari kisa harusi.. wanachukua barabara nzima, barabara zetu zenyewe finyu.. wengi wao ni kujionyesha tu, maana sio harusi tu mpaka ubarikio na vipaimara lazima wapite na matarumbeta mji mzima..
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Ingependeza pia wanapotalikiana basi wafananye hivyo hivyo kujionyesha kuwa sasa tuameachana mitaani, na kwenye mabara bara!! Matarumbeta, na kila shamra shamra maana divorces need to be public as well

    Masa
     
  5. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    Mbona mmechelewa sana hii ni tangu enzi za mababu zetu tatizo si harusi bali mfumuko wa ulwetaji wa magari mabovu toka nje mbona huko nyuma zilikuwepo hakukuwa na msongamano waulizeni bandari!!!!wala msiwaguse wanandoa kama kuachana wakipenda wanaweza fnya hivyo
     
  6. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    NYASHI
    Ni kweli.
     
  7. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    MASA,
    Haya ya kutalikiana, ni mawazo mapya na changamoto muhimu.
     
  8. M

    Mwakilishi JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2009
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 484
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naona umeuliza swali na kujijibu mwenyewe. Shukrani kwa kutushirikisha mawazo yako!
     
  9. Zero

    Zero JF-Expert Member

    #9
    Feb 4, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 301
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mimi sioni tatizo. Kwa wale wenye imani (dini) kama mimi, hii ni sikukuu ya kubwa katika maisha ya binadamu. Ni siku ambayo unakuwa umeweka agano mbele za Mungu kuwa na mwenzi wako mpaka kifo kitakapowatengenisha. Kwa kifupi ni siku kuu! Hapa kila mtu anapaswa kusheherekea kwa kila style. Ukiamua kupita jiji zima na matarumbeta, au ukiamua kwenda beach (kipindi kabla hazijafungwa) ni katika shamrashamra za kusheherekea. The public has to know bwana. Kama hukubahatika kufanya hivyo pole sana.
     
  10. P

    PauliMasao JF-Expert Member

    #10
    Feb 4, 2009
    Joined: Nov 26, 2007
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Noise pollution. Huu ni ushamba mkubwa na unatakiwa kupigwa vita mpaka ukomeshwe. Wanasumbuliwa watu wanaotakiwa kupumzika mchana baada ya kufanya kazi shift za usiku, wagonjwa mahospitalini wamelala mchana kwa vile hawakuweza kulala usiku kwa sababu ya maumivu n.k. Kwa nini matarumbeta na honi zisipigwe nyumbani kwa bwana na bibi harusi? Mambo haya yapo hapa kwetu tu, nchi nyingi zimepiga marufuku kelele kama hizi.
     
  11. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #11
    Feb 4, 2009
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Ni kweli zamani kijijini ilikuwa ni kitu cha kawaida na haikuwa kero kwani everybody was invited! Lakini in urban settings hii imepitwa na wakati! But these are the growing pains of developing countries!
     
  12. J

    Jafar JF-Expert Member

    #12
    Feb 4, 2009
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi, kinachokukera hasa nini? Si uendelee tu na shughuli zako. Hata kama wakiacha ndio barabara zitapanuka?
     
  13. J

    Jafar JF-Expert Member

    #13
    Feb 4, 2009
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Waacheni wajitanue. Inawakera "in moral terms" lakini hamna hoja ya msingi kupinga hizo sherehe.
     
  14. CHIKIRA MTABARI

    CHIKIRA MTABARI Verified User

    #14
    Feb 4, 2009
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 4,502
    Likes Received: 3,416
    Trophy Points: 280
    hahahahahahahahahahaahahahah jamani msinivunje mbavu mie sasa talaka nayo wafanye maonyesho wakati ni kitendo cha huzuni kwikwi kwi kwi
     
  15. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #15
    Feb 5, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hatupingi shereha za harusi, ila tunahoji mtindo unaotumika katika kusheherekea.
     
  16. MpigaFilimbi

    MpigaFilimbi JF-Expert Member

    #16
    Feb 5, 2009
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    acheni watu wale maisha bwana, hata kufurahia mnataka kuwawekea mipaka? watu wapo wa aina nyingi, wengine bila kujionyesha, basi siku haijawa nzuri, wengine hawapendi kujionyesha. Inapotokea kujionyesha kwa wengine, au kujisifu inakuwa kero, tufanyeje, ndio tofauti tulizo nazo hizo, ndio kinachofanya dunia ipendeze, tungekuwa wote wa aina moja, hobby hizohizo, kila kitu, dunia ingeboa sana. kuna wengine wanapenda kuishi bila kufa, wakidhani watafaidi sana, hasa mafisadi, sisi wengine hakaaa, tujiondokee tu Mungu akipenda, tutaboreka bureee!!
     
  17. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #17
    Feb 6, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Barabara ndio finyu nadhani, na wala si harusi, mfano Dar asubuhi kingia mjini ama jioni kutoka mjini barabara husongamana. Jee hii misongamano husababishwa na harusi?. Nadhani mjadala hapa ni vipi Serikali itajipanga kujaribu kuondoa misongamano katika miji yetu, na wawe na mipango endelevu sio ile ya zimamoto.
     
  18. k

    kipukuswa New Member

    #18
    Feb 17, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ehe juu ya magari tena! Kama umewaalika watu kwenye harusi yako inamaanisha hao ndiyo uliotaka uwatangazie au wawe ndiyo shuhuda mbele ya mungu! sasa ukipita mitaani ukijidani ndiyo tujueje? Siku ya harusi unatakiwa uwe ndiyo malikia/mfalme ukae uhudumiwe watu wakupongeze pale ulipoandaliwa sio kupita ukizunguka huku na huku (unatafuta nini tena jamani?) Huu ni utumiaji mbaya wa pesa mlizochangiwa kwa mafuta na usumbufu wa wale waliowafuata kusherehekea - Mnawachosha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

    Kay
     
  19. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #19
    Feb 17, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hii ni changamoto.
     
  20. K

    Koba JF-Expert Member

    #20
    Feb 19, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,063
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    ...na michango ya lazima waache,yaani mtu akioa basi anaona kama haki yake achangiwe na anaweka mpaka kiwango anachotaka na anataka watu muende vikao vyote na usipoenda ni tabu tupu,hiyo miharusi tafadhari isiwe kero kwa wengine ....mambo ya ajabu kabisa!
     
Loading...