Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Haki ya Mwanamke(msichana) na uhuru wake ambao anatakiwa aupate/aipate

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Saint Ivuga, Apr 8, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,710
    Trophy Points: 280
    Katika jamii yetu (Tanzania) mwanamke hapati elimu bora , anaonewa ndani ya nyumba,ndani ya madaladala (usafiri),kazini.e.t.c
    ili kuepusha haya mambo inabidi mwanamke apewe
    -elimu bure toka shule ya msingi hadi chuo kikuu,
    -kuwe na adhabu kali kwa watu wanaowaonea wanawake exmple.kubaka(hii ipo tayari)
    -TAMWA wapewe nguvu kubwa kisheria ya kutetea wanawake( hapa namaanisha kama mwanamke akibaguliwa kazini kijinsia wawe na uwezo wa kumwajibisha aliyetenda hilo kosa bila ya mwanamke kukosa kazi yake)
    -Mwanamke ambaye ana watoto(Mjane) au familia ya mama mmoja na watoto ipewe kipaumbele na kutotozwa baadhi ya kodi.
    -Wanaume wawe na utu wa kuwaheshimu wake zao na kuwathamini kama kumfungulia mlango wa gari au kusaidia mambo ya mapishi mara moja moja.
     
  2. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #2
    Apr 8, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Ivunga leo
    nakuvulia kofia mkuu

    Lakini nchi yetu
    Narushwa, ufisadi
    hayo yatatimizwa kweli .

    Naamini miaka
    michache ijayo
    wanawake watakua na nguvu
    Zaidi za kutetea nafsi zao..
    kwani kunaambaye atajitokeza na kuinforce
    hizo sheria..
     
  3. M

    Marytina JF-Expert Member

    #3
    Apr 8, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    natamani bf wangu awe photocopy yako
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Apr 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,710
    Trophy Points: 280
    nakuombea kwa Mungu na bf wako atakuwa hata zaidi yangu.
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Apr 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,710
    Trophy Points: 280
    na hili ndio ninaloliomba kila siku dada yangu na ninauhakika itakuwa hivyo.
     
  6. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #6
    Apr 8, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    me ni kopy ya Ivuga.
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Apr 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,710
    Trophy Points: 280
    ahahh , mkuu naona unarusha ndoana kwenye samaki walioanikwa sio?
     
  8. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #8
    Apr 8, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Asante kwa ushauri mzuri Ivuga
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    Apr 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,710
    Trophy Points: 280
    huu sio ushauri tu ,hizi mishe mishe ndio zinaanza lazima kitaeleweka tu
     
  10. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #10
    Apr 8, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ivuga leo umenifurahisha sana kwa kweli na kama wanaume watafata haya mbona tutajidai mitaani kwetu na vijijini kwetu
     
  11. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #11
    Apr 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    leo umekuja kivingine teh!
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Apr 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,710
    Trophy Points: 280
    wewe dada yangu usiwe na shaka hizi ni kampeni na nina uhakika zitapata nguvu hivi karibuni
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Apr 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,710
    Trophy Points: 280
    ndugu yangu mwanamke ndio jamii nzima na ukimuelimisha mwanamke umeelimisha jamii nzima hilo kila mtu analijua
     
  14. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #14
    Apr 8, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    My dear
    Tayari nipo hapa nipe miaka
    mitano..
    usishangae nikikuita ulete hizo point zako..
    Kwasababu we still need our mans beside us. .
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Apr 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,710
    Trophy Points: 280
    offcourse they will be with you guys ,but we want them to change and stop discrimination,ujue dada yangu hapa wanaume ni kama vile wanakula na kipofu na ni wajanja sana hawataki kumshika kipofu mkono, sasa baadhi yetu ndio tumeamua kumshika kipofu mkono ili moto uwake.
     
  16. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #16
    Apr 8, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    My dear
    wapo wanaume wanaojifanya
    wajanja na wapo ambao niwaelewa
    mie nakuchukulia wewe kama muelewa
    sababu kuna kitu kilikufanya mpaka ukaanzisha
    hii thread..nway point yangu ni wale waelewa ndo
    tunaowahitaji.. nway maana hili jangwa linahitaji simba
    jike na dume..dume alinde watoto wakati jike anaenda kuwinda..
    mmmmmmhhhhhh..

    HAPPY WEEKEND :)
     
  17. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #17
    Apr 9, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Unyanyasaji kwa akina mama ni janga la kimataifa. Mnyanyasaji mkuu akiwa ni mwanamume, lakini tukubali pia wapo wanawake wanaowanyanyasa wanawake wenzao. Mifano michache ni kwa wafanyakazi wa majumbani na kwenye biashara za ngono - kwa tamaa ya pesa wako tayari hata kuwatumbukiza katika umalaya wasichana wadogo chini ya umri.

    Ninakubaliana kabisa na Ivuga kuwa iko haja ya kuanzisha vugu vugu endelevu la kumkomboa mwanamke.
     
  18. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #18
    Apr 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,710
    Trophy Points: 280
    Afrodenz jinsi ulivyonifurahisha
    mimi pia kushuka mistari umesababisha
    ndugu yangu hakuna mtu wa kuwayumbisha
    japo sisi ndio tunasababisaha
    matatizo mengi katika yenu maisha
    na moto ndio naanza kuuwasha
    na sintoogopa upupu wala washawasha
    na zaidi umenifurahisha
    ulivyomtaja dume simba
    nikaamua nisikuache hivihivi
    bila kukupa zawadi ya ua
    nafikiri utaifurahia
    [​IMG]
     
  19. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #19
    Apr 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,710
    Trophy Points: 280
    mammamia nakubaliana na wewe,ni kweli kuna wanaojiuza lakini hawa wanafanya hivi kwa sababu hawana means yoyote ya kupata income,kwa hiyo ili kuepukana na hili solution yake sio kuanza kukimbizana na makahaba mtaani ,solution ni kuwa na mikakati ya kumsomesha mwanamke popote pale alipo nchini Tanzania kwa gharama yoyote ile.
     
  20. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #20
    Apr 9, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Hilo ua nimelipenda
    nakuombea hekima zaidi
    kama jinsi hilo ua lilivyochanua..
    na we uzidi kuchanua na kunawiri
    kwa kutetea hoja za wanawake..
    maana hao wanawake ndo mama zetu,
    Wake zenu, dada zetu na ma binti wetu..

    My dear
    usishangae siku na ku pm
    nakukueleza haya viatu mkononi
    tunaanza mchakamchaka ..
    My dear have a blessed weekend..
     
Loading...