Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Habari njema: Ama kweli Tanzania ni nchi ya neema - Utajili mwingine wa gesi wagunduliwa tena!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Honolulu, Jul 3, 2012.

  1. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    [TABLE]
    [TR]
    [TD="colspan: 2"]Aminex Tanzania estimates quadruple
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 2"] Mon 02 Jul 2012
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 2"] [TABLE="class: border_total_side, width: 180, align: left"]
    [TR]
    [TD] [TABLE="width: 100%"]
    [TR="class: bgcolorgen"]
    [TD="class: tableHeadingWhite, colspan: 5"]AEX - Aminex[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 5, align: center"][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR="class: bgcolorgen"]
    [TD="class: tableHeadingWhite, colspan: 5"]Latest Prices[/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #cccccc"]
    [TD="colspan: 2"]Name[/TD]
    [TD]Price[/TD]
    [TD]%[/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #FFFFFF"]
    [TD]Aminex[/TD]
    [TD="colspan: 2"]4.55p[/TD]
    [TD]+6.43%[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 4"][/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #cccccc"]
    [TD="class: textSmall"]Oil & Gas Producers[/TD]
    [TD="colspan: 2"]8,098[/TD]
    [TD]+1.43%[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [​IMG] LONDON (SHARECAST) - Aminex, the oil and explorer has issued a big upgrade of the resources at the Ruvuma and Nyuni Area Licences in Tanzania.

    A new study of the area has come back with a total "undiscovered" estimate of 5.75 trillion cubic feet (TCF) in place at Ruvuma and of 5.67 trillion cubic feet of gas in place at Nyuni.

    Aminex Chief Executive, Stuard Detmer, commented: "This independent report has identified a total 11.4 TCF of discovered and undiscovered "gas initially in place" for the Aminex Tanzanian exploration properties - a 400% increase compared to the previous report.

    "Most of the increase comes from Ruvuma, evaluated now for the first time. The results are extremely encouraging... The evaluation confirms our view that the onshore Ruvuma Basin is highly prospective not only for gas but also with the possibility of finding reservoired oil."

    Aminex shares had risen 6.7% by 11:37. [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. fmlyimo

    fmlyimo Senior Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Je mikataba imeboreshwa? Au ndo yale yale ya dhahabu? Naishauri serikali kabla ya kuanza kuvuna hiyo gesi, irekebishe mikataba angalau serikali ipate 70% na mwekezaji 30%. Pia wavunje mikataba yote isiyo na maslahi kwa uma. Muda si mrefu Tanzania itakuwa NCHI YA MAZIWA NA ASALI.
     
  3. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mradi mkubwa, account zetu Uswizz zitashiba mahela mwaka huu.
     
  4. J

    JANA Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unajua inafika mahali ukisikia chochote kimegundulika Tz mtu unabaki unasikitika kwani hiyo mikataba inatufilisi WTz. Bora wasiendelee na udadisi hadi tujipange jinsi ya kuzitumia rasilmali zetu.
     
  5. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    hapa hicho kipindi kilisha pita ilikuwa Enzi za jkn kwasasa tuzidi kuwakaba watawala..
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ekzactly,,,,,,
     
  7. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hawa wazungu tunawaaendekeza sana na wanatuibia sana. Kwenye nchi za wazungu wenzao hawafanyi huu wizi wa wazi wanaotufanyia sisi.

    Kwa mfano raia mmoja wa Norway aliniambia kuwa huko kwao mwekezaji kwenye mafuta na gesi anapata 51 % na serikali inachuku 49 %. Kama huu mgao tungeutumia na hapa kwetu basi nchi yetu ingeendelea kwa sana tu. Huduma za afya zingekuwa supa, umeme wa uhakika, hakuna mtoto angesoma huku amekaa sakafuni kwenye vumbi.

    Maslahi ya walimu yangeboreshwa na kuwafanya wafundishe kwa moyo wa kujituma na elimu yetu ingeboreka mara dufu. Barabara zetu zote hata za kwenda mikoani zingekuwa angalau na njia nne nne.

    Tungeweza kufika mahali pa kuwapa posho hata wale wasiokuwa na kazi na hii ingeongeza usalama wa raia kwani uhalifu ungepungua kama siyo kwisha kabisa. Tuwapate wapi viongozi wa kusimama kidete na kutengeneza mikataba yenye maslahi kwa watanzania? Kwa MUNGU yote yanawezekana.

    Tumwombe MUNGU aingilie kati kwake hakuna lisilowezekana. Tumeibiwa vya kutosha.
     
  8. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #8
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Halafu mpaka wanakufa wanaacha mabilioni huko yasiyokuwa na next of kin. Wanatajirisha nchi zingine huku raia wao wakitaabika na maisha. Huu ni ujambazi wa hali ya juu sana.
     
  9. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #9
    Jul 3, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    hii onshore Ruvuma basin ipo wapi? Ntwara au mbombi nyumbii kule kwenye bonde la mto Ruvuma?
     
  10. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #10
    Jul 4, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wadau hiyo share index imepanda kwa asilimia 6.7% hapo ni ugunduzi tu kwamba mali ipo wakianza kuchimba je?
    na je haya makampuni ya wawekezaji hakuna sheria yakuwabana wajiandikishe kwenye soko letu la hisa ( DSE?)
     
  11. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #11
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Hii ni habari njema yenye ndoto ya matumaini yanayokufa ukifikiria madudu ya mikataba ya madini.
     
  12. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,566
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Kwa utawala wa DHAIFU hakuna cha maana tutaambulia tumbaf sisi! Na hivi wameshalijulia tumekwisha sisi! Afadhali Kagame aje tumpe uongozi japo kwa miaka miwili tu!
     
  13. a

    arinaswi Senior Member

    #13
    Jul 5, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 183
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hapo umenena mkuu! Mungu atatupatia tu viongozi wema
     
  14. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kabisa mkuu MUNGU ni mwema. Neno la MUNGU linasema:-

    "Ikiwa watu wangu, walioitwa kwa jina langu, watajinyenyekesha, na KUOMBA, na kunitafuta uso, na kuziacha njia zao mbaya; basi, nitasikia toka mbinguni, na kuwasamehe dhambi yao, na KUIPONYA NCHI YAO" (2 Mambo ya Nyakati 7:14).

    "Nami Nikatafuta mtu miongoni mwao, atakayelitengeneza boma, na kusimama mbele zangu mahali palipobomoka, kwa ajili ya nchi, nisije nikaiharibu, lakini sikuona mtu. Kwa sababu hiyo nimemwaga ghadhabu yangu juu yao; nimewateketeza kwa moto wa hasira yangu; nami nimeileta njia yao wenyewe juu ya vichwa vyao, asema Bwana Mungu" (Ezekiel 22:30,31).

    Kwahiyo watanzania tunatakiwa kutubu na kuziacha njia zetu mbaya na kumwomba MUNGU naye ataiponya nchi yetu. Na tunatakiwa kusimama mahali palipobomoka (kufanya matengenezo) ili MUNGU asije kuiharibu nchi yetu.
     
  15. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #15
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Wala sioni cha kufurahia maana utajiri kama huu wakati kwa wengine ni neema kwetu sisi ni kama mkosi maana kadri utajiri unavyovumbuliwa ndivyo tunavyozidi kuwa maskini.
     
  16. F

    FJM JF-Expert Member

    #16
    Jul 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Habari kama hizi ndizo zinasukuma watu kufanya mazoezi Mabwepande. Waachie uhondo wote huu?
     
  17. araway

    araway JF-Expert Member

    #17
    Jul 8, 2012
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 469
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Mh! Mkuu upo? tunakusubiri kwa hamu kipande ile mkuu!
     
  18. sunshine1

    sunshine1 JF-Expert Member

    #18
    Jul 9, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 525
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Hebu tuombe ndugu. Mungu ni mwaminifu atatenda jambo jipya! Kuna mnorwegian mmoja aliniambia tunafanya kazi na Tz sana maana Tanzania kuna masse gas akimaanisha gesi nyingi sana. Nilibaki tu nimenyong'onyea maana sikuona jinsi gani gesi hii inaenda kutufaidisha Watz. Ila kwa Mungu yote yanawezekana. Tuombe sana tuache kulalamika. Goliath aliangushwa kwa jiwe moja tu kinachohitajika ni uaminifu mbele za Mungu!


     
  19. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #19
    Jul 9, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    Mkuu Mashauri, hili linawezekana kabisa hata nchini kwetu kama hao (mafisadi) walio madarakani wangeweka maslahi ya Tanzania na Watanzania mbele badala ya kununuliwa kwa kupewa shares chache katika makampuni hayo na hivyo kuwaachia wachukuaji wachukue 96%/97% na kutuachia sisi kiduchu tu na mashimo chungu nzima na huku wamechafua vyanzo vingi vya maji katika maeneo yenye rasilimali.
     
  20. Gwangambo

    Gwangambo JF-Expert Member

    #20
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 3,665
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Liwalo na liwe!!!!!!!!!!!!!!!
     
Loading...