Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharama za Mgomo wa Madaktari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Petu Hapa, Feb 3, 2012.

  1. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Je kuna kuna data zozote ambazo tunaweza kupata kujua gharama na athari za mgomo ni kubwa kiasi gani. Nadhani imefika wakati tunahitaji kuanza kuongea na viongozi wetu kwa namba, na kuwashitaki na uhalisia wa madhara wanayosababisha. Labda tuanze kujua majibu ya maswali haya

    1. Je namba ya vifo toka mgomo uanze ni ngapi? na inatofauti gani na vipindi vya nyuma?

    2. Wagonjwa wangapi wanahudhuria hospitali kwa siku? na namba hii inatofauti gani na ya awali?

    3. Wangojwa wangapi wanatibiwa kwa siku? na namba hii inatofutiana kiasi gani na watu walikuwa wanapata tiba kabla ya mgomo?

    4. Mapato ni shilingi ngapi kwa siku toka mgomo huu uanze? na mapato hayo yanapishana vipi na mapato ya kila siku kabla ya mgomo kuanza?

    5. Watoa huduma za chakula na vinywaji, madereva taxi na pia wenye maduka mauzo yao kwa siku yamepata athari zipi?

    6. Je hospital and zahanati za karibu wanamaongezeko ya wagonjwa? na madhara yake nini?
     
  2. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kitengo cha dharura, wagonjwa wamepungua kutoka 80 - 100 kwa siku hadi 25 kwa siku taarifa kutoka kwa Meneja wa kitengo, Dr. Siland Optatus imeripotiwa na Tanzania Daima

    Je nini nini athari za punguo hilo kipesa na kiafya?
     
  3. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Idadi ya vifo toka mgomo kuanza: Hospitali ya Rufaa mbeya 22, Bugando mwanza 25, temeke 19, amana 15, mwanyamala 20, muhimbili 57, Uwazi Ukurasa wa 2, trh 31.

    Ingawa taarifa hizo hazisemi ni vifo vingapi kwa siku na ongezeko la vifo hivo nikiasi gani toka mgomo kuanza. Kwahiyo inakuwa vigumu kuelewa umuhimu wa namba hizo
     
  4. ha ha ha

    ha ha ha JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu hoja yako in msingi, ofcoz huu mgomo una madhara makubwa coz wanaotibiwa kwenye hospital zilizogoma ndio maskini

    ambao kundi kubwa zaidi apa nchini. Maana yangu ni hii, serikali kwa kuacha madaktari wagome kwa kiwango hicho na mamia ya

    watu kufia nje ya wodi za hospitali bila huduma ni ushahi kuwa serikali haitupendi na haitujali raia wake. Kama wana lugha nzuri

    kupinga hilo waseme. Najua wengine wamo ndani ya majamvi humu.

    Inauma kuona darasa la saba yuko bungeni anapata 330,000/= per day halafu daktari ambae amekaa shule miaka ishirini anapata ela

    ambayo haiwezi kumudu familia na anafanya kazi ngumu sio ile ya kusinzia na kuja*** tu bungeni.....
     
  5. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Pinda anajua
     
  6. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kitengo cha dharura Muhimbili, 60 hadi 70 kwa siku lakini sasa ni wagojwa 10 tu - Ofisa Uhusiano Mwandamizi wa MNH, Aminiel Algaesha, Nipashe 31st Jan, 2012
     
  7. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    na sisi tujue basi! tusiseme madhara ni makubwa tu! tuongee na namba pia - tuwaonyesha inavyogharimu maisha ya watu na mapato ya hospitali kwahivyo ni hasara kwa taifa
     
  8. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Vifo 10 muhimbili siku ya 30 January, 2012 lakini vifo vilishidwa kuthibitishwa na madaktari na hivyo wagonjwa kuendelea kubaki wodini, Bwana Magesa, Mwenyekiti wa Wauguzi Muhimbili, Nipashe 31st, 2011
     
  9. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #9
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    so what!
     
  10. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    numbers is power my friend! you don't talk with abstraction analysis of loss - rather factual which speak beyond governance issues to tell lives and financial implications. When a loss is treated as a blanket critique, we are loosing touch with factual reality. When you start speaking of death rate increase from 20 people per day to 40 per day due to strike that should be a criminal case against the state. If you are speaking on the decline of daily income from 4 million to 2 million - that loss of revenue could be avoided. When shopkeeper, taxi driver and mamalishe loose income where is the dream of maisha bora kwa kila mtanzania yanawezekana? Statistical make the problem more visible and allow us to see actually this not about doctors itself is about people loosing lives - this much a day
     
Loading...